• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19202 (Build 19202.1.0.0 PV DVH)

nguyenquocbaao

Sau cả ngày ngồi test.Em thấy bản Rom này kg tương thích với tcpmp.pocketpc.0.81RC1 và CorePlayer.Nhất là CorePlayer.Cài sau phải reset thi mới xem được AVI,còn WMV thi hoàn toàn không được.Em phải cài cả chục lần.Sau đó cài lại bản tcpmp.pocketpc.0.71RC1 thì ổn định hơn.Chưa test .FLV.Mai em sẽ thử.Giờ mệt quá.Em nghĩ tí đây.Rom chạy rất tốt.Thanks anh HÀ

hector

hic sao BA nhiều cao thủ về rom vậy?HÀ nhà ta nhanh ..!nhanh wa!

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Sau cả ngày ngồi test.Em thấy bản Rom này kg tương thích với tcpmp.pocketpc.0.81RC1 và CorePlayer.Nhất là CorePlayer.Cài sau phải reset thi mới xem được AVI,còn WMV thi hoàn toàn không được.Em phải cài cả chục lần.Sau đó cài lại bản tcpmp.pocketpc.0.71RC1 thì ổn định hơn.Chưa test .FLV.Mai em sẽ thử.Giờ mệt quá.Em nghĩ tí đây.Rom chạy rất tốt.Thanks anh HÀ

Không phải là ROM có vấn đề đâu mà là anh không tích hợp Plugin WMA và WMV vì 2 plugin này lớn quá tới gần 1Mb lận nên nếu cần dùng em có thể sang topic về TCPMP hay CorePlayer tìm hiểu và down về nhé. Mà thôi anh đã tích hợp nó vào bộ ExtROM rồi đấy.:D

Mình đã làm xong bộ ExtROM cho bạn nào cần dùng ở trang 1.
Chúc mọi người vui vẻ còn mình thì sắp ốm rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

Hoacoi

Cám ơn MOD SirKojiro mình cài đc radio v1.15 rồi

Mình đã COPY ExtROM của MOD Hà về rồi,
cho minh hỏi cách cài ExtROM với, thấy trong thư mục rất nhiều file.
có phải copy vào máy rồi chạy autorun ?
Bác nào biết chỉ rùm với, chân thành cám ơn

SirKojiro

Cám ơn MOD SirKojiro mình cài đc radio v1.15 rồi

Mình đã COPY ExtROM của MOD Hà về rồi,
cho minh hỏi cách cài ExtROM với, thấy trong thư mục rất nhiều file.
có phải copy vào máy rồi chạy autorun ?
Bác nào biết chỉ rùm với, chân thành cám ơn

Tốt nhất là bạn Copy cả thư mục ExtROM vào thư mục gốc của thẻ. Sau đó HR lại máy , ExtROM sẽ tự động cài. Bạn có thể chọn các ct cần cài, các cái nào ko cần thì bạn xoá file cab đi và mở file CFG.TXT và xóa link của ct đó đi là xong.

Goodluck

anhai

Bản ROM này sao hay bị treo máy bật ko lên, phải reset lại mới lên được. Có bác nào bị như mình ko vậy?

Dvha79 : MÌnh chưa bị lần nào mặc dù rất muốn nó bị để khắc phục :D

nguyenquocbaao

Cho em hỏi là chế độ rung của máy có phải do Rom kg?Vì em thấy khi có cuộc gọi dến máy sẽ rung liên tục.Em muốn chỉnh sao cho nó rung rồi nghĩ rồi rung giống như của nokia đó.

Em dow ExtRom về rồi.Đã HR.Em thấy rất khoái.Nhất là cái cảnh thấy nó tự cài đặt tất cả.Vui lắm.Từ nay về sau cứ làm thế,khỏi cần tự cài mất công.Cám ơn anh nhiều.Hihi.Mà sao em vẫn bị tình trạng là người khác gọi đến lúc được lúc không.Phải gọi 2 lần mới đổ chuông và sáng màn hình,không thì vẫn gọi được cho em nhưng máy em kg nhận được cuộc gọi,mắc dù máy bên kia gọi vẫn đổ chuông.Xin anh giúp đõ

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình đã up lại bộ ExtROM trong đó đã fix lỗi hiện tiếng Tàu bộ cài soft HTC_Album_Folder_Options.cab

Hoặc các bạn có để down file fix dưới đây về giải nén chọn file Việt hóa hoặc tiếng anh và cóp đè vào thư mục windows của PPC
HTC Album Folder Fix Lang.rar

TQH

em thay hình nhu bản ROM 04 no hoi bi chậm thì fải,,mà mấy anh cho em hỏi là mình muốn add contac vào sim thì làm cách nào zậy,,bản ROM này em tìm hoài ma ko thấy,chỉ luư dc vào danh bạ à ko luư dc vào sim,,luôn tiện cho em hỉo bản mới nhất bây giờ là mấy vầy mấy pác,,em vo trang 4share cua DVH em thay có bản ROM dề ( ROM 6.01 PQ&TOM_B19716) nhưng em thấy tren 4rum hiện giờ chỉ có bản B19201 là mới nhất à.

nguyenquocbaao

ban muốn copy contact vào sim thì làm như sau:vào contact\sim manager\contact to sim\ roi thi ban check vào tên người bạn muốn add vào Sim..Rất dễ

came

OK, Mình đã UP thử bản Rom này, thấy chạy các ứng dụng khá mượt và nhanh, âm thanh đàm thoại khá tốt,các lỗi quay Camera, xem video Full screen bằng WMP đã được FIX, riêng cái khóa Registry Blackthemes thì không thích lắm, mình đề nghị bản Rom này lên tích hợp thêm chương trình QuickMenu , CommManager (Giao diện màu đen rất đẹp đã đề cập ở trên) , WifiProfiles, GroupSMS,USB HDD 1.8,Device Lock, FTouchFlo, giao diện WMP và Bàn Phím lên dùng giao diện VISTA của Rom do Hoàng Đạt Build thì đẹp hơn

Huanag67

MOD TAQUANGDUC ơi tìm trong:
" ROM cho HTC BLUE ANGEL Khu vực giới thiệu và thảo luận về ROM dòng HTC Blue Angel "
không thấy chỗ nào hướng dẫn up radio cua 02s các

Bạn down ver Radio về,giải nén,xóa cái file nk.nbf trong folder up rom mà bạn hay up,copy file radio.nbf paste vào đó rồi làm giống như up rom vậy,nếu kg dc thì add nick mình hướng dẫn cho !

nguyenquocbaao

Em thấy giao diện của Rom này rất đẹp.Anh Hà thêm soft vào nhiều thêm để khỏi cần cài thêm.Nên loại bỏ Help và Getting Startded hen.Mình đâu xài nó đâu???

NBLam

Cảm ơn bác Hà nhiệt tình làm ROM và up lên cho anh em lúc 2 giờ sáng nhé. Không ngủ hả bác? ROM này có vẻ clean và mới đấy nhỉ. Có chạy được Wifi driver v2 ko bác? Dự kiến 30/3 mới đưa lên hả bác (tại thấy ROM date là 30/3 mà)?

Cheers!!!

Tôi đã thử cài Wifi driver v2, vẫn ko chạy đc bác ạ

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Tôi đã thử cài Wifi driver v2, vẫn ko chạy đc bác ạ

Anh cài vào làm gì anh Lâm ơi, anh cài vào nếu đc thì wifi bật cũng không nhạy hơn đâu :D
Hơn nữa gọi là v2 chứ nó không hề mới tẹo nào :-??

NBLam

Anh cài vào làm gì anh Lâm ơi, anh cài vào nếu đc thì wifi bật cũng không nhạy hơn đâu :D
Hơn nữa gọi là v2 chứ nó không hề mới tẹo nào :-??

Uh, tại có cái mới thử xem nó hoạt động ra sao í mà, hì, nhưng đúng là cài được nhưng ko điều khiển đc wifi :) Uninstall đi thì lại bình thường rồi.

vettau

BA_Rom WonderFul !

Hà ơi bạn làm một bản 6.1 defaul Build 19202.1.0.0 được không,để nguyên giao diện và bàn phím ảo giống như bản BA ROM CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) 16MB PP.mình úp thử bản mới nhất của bạn thì thấy tốc độ nhanh lắm mọi thứ OK nhưng có điều mình thích màu xanh của 6.1, và hay dùng phím ảo, rất thích cái bàn phím đó chữ nghĩa vừa to lại phập phồng hay lắm,dùng bút thấy nó mềm mại dễ chịu màu mè lại đẹp phù hợp với màu Theme 6.1. Nếu bạn làm một bản Clean với Core 19202_32MB PP thì tốt quá.Mình chưa đủ khả năng làm việc này.Cám ơn vì đã đọc bài :)

vnanhvn

Tốc độ khỏi nói, vô đối tiền bối nhanh hj hj, hình như fix các lỗi thì phải. Nhưng có lẽ nhanh do một số như Comm Manager, phone....giao diện như xưa hj hj.
Cảm ơn bác rất nhiều nhé!

SirKojiro

Cứ bĩnh tĩnh đi, Hà đang làm việc cật lực để có cái hay hay, MỚI MỚI :D :D :D cho các bạn dùng. Luyện công chắc cũng sắp xong rồi đó.

@ Hà: Cẩn thận không lại tẩu hỏa nhập ma :D. Theo mình nhiều bạn muốn dc dùng giao diện xanh truyền thống lắm đó, Hà xem thế nào buit cho anh em một bản nhé.

Tốc độ khỏi nói, vô đối tiền bối nhanh hj hj, hình như fix các lỗi thì phải. Nhưng có lẽ nhanh do một số như Comm Manager, phone....giao diện như xưa hj hj.
Cảm ơn bác rất nhiều nhé!

Bản này core mới mà bạn. Theo mình thấy tốc độ hệ thống và chạy ứng dụng nhanh hơn bản 19199 đó.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenquocbaao

Đúng rồi.Em thấy bản này chạy nhanh,ổn định lắm.Mong Rom mới của anh ra mắt trong thời gian sớm nhật để còn up nữa.Hihi.