• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19213 (Build 19213.1.0.4 PV DVH)

vnanhvn

Tình hình kết nối GPRS có vấn đề các bác ạ! Em dùng mạng Vina để kết nối, tử trước khi em dùng Rom mới này thì kết nối GPRS vẫn bình thường. Nhưng sau khi up Rom này kết nối cứ bị ngắt sau khoảng 1h hay có khi được có 15 phút. ===> bây giờ phải làm sao hả bác ơi!
Mà khi muốn ngắt kết nối GPRS mình phải làm thế nào hả bác ơi!

1. Tốn pin thì chắc lên WM 6 or 6.1 thì đều tốn cả, cái đó nhiều khi cảm tính thôi. Mình dùng không thấy khác biệt nhiều lắm so với các bản ROM 6.1 khác.

Trong box BA này chưa có 1 bản 6 hay 6.1 nào mình chưa từng dùng qua, cũng như test rất là kĩ nên chuyện "không khác biệt nhiều lắm" thì bác nên coi lại àh! Mình hok hiểu nó bình thường mức nào :) Đâu phải duy nhất 1 mình mình ý kiến đâu đúng hok? Đọc mấy bài trên sẽ rõ.

2. Cái Pbar thì đúng là như vậy nhưng ko phải ai up cung bị đâu, mình đã bị như bạn và làm như sau: xóa link trong start up đi, khỏi động lại và add lại khởi động cũng máy là OK luôn sẽ ko bị nữa đâu. Cái này thì khả năng nhiều do đụng soft thôi.

Hướng dẫn tận tình chút, em kém thông minh lắm!:D. Làm sao xóa link?Làm sao add lại?Trong khi soft này đã build sẵn vào ROM? :D

SirKojiro

Trong box BA này chưa có 1 bản 6 hay 6.1 nào mình chưa từng dùng qua, cũng như test rất là kĩ nên chuyện "không khác biệt nhiều lắm" thì bác nên coi lại àh! Mình hok hiểu nó bình thường mức nào :) Đâu phải duy nhất 1 mình mình ý kiến đâu đúng hok? Đọc mấy bài trên sẽ rõ.
Hướng dẫn tận tình chút, em kém thông minh lắm!:D. Làm sao xóa link?Làm sao add lại?Trong khi soft này đã build sẵn vào ROM? :D

Bạn nên chú ý Link (đã nói rõ là Link trong start up rồi mà) chứ ko phải File. Ở đây chỉ đơn thuần là cái shortcut của file khi được add khi bạn khởi đông PPC thì nó chạy ngay sau đó. Hiểu rồi chứ. Còn làm sao để add thì cũng nói rồi mà, chạy lại Pbar chọn khởi động cùng PPC là xong hoặc dùng MemMaid mà add hoặc xoá. Chắc ko phải hướng dẫn thêm nữa chứ :D, nếu phải hướng dẫn nữa thì thực sự buồn lắm đấy và phải nghĩ lại câu bạn nói =))

Muốn biết tốn pin hơn hay không thì ko thể cài hết soft rồi chạy wifi mà test đâu vì như vậy nhiều khi không chính xác. Nếu bạn muốn test cho kết quả gần đúng nhất thì nên. HR và ko cài thêm bất cứ soft nào kể cả HTC Home, sạc đầy pin và để nguyên ko dc dùng mày trong một khoảng thời gian, 1 đêm chẳng hạn rồi so với bản ROM cũ(cũng làm tương tự) thì bạn mới biết được. Chứ khi đã cài nhiều soft trong đó có soft chạy nền thì cũng gây ra tốn pin đó.

Chỉnh sửa cuối:

0906928246

phải nói bản diamond này hao pin kinh hồn em kông xài để từ trưa tới giờ hao 20%. không hiểu sao nữa.
theo em biết thì máy ở chế độ standby thì trong 24h hao 20% là cùng. pin em mới mua mà xài còn 1% em vẫn nhắn tin được mà.

hibiki

phải nói bản diamond này hao pin kinh hồn em kông xài để từ trưa tới giờ hao 20%. không hiểu sao nữa.
theo em biết thì máy ở chế độ standby thì trong 24h hao 20% là cùng. pin em mới mua mà xài còn 1% em vẫn nhắn tin được mà.

Cùng ý kiến với bạn...

thaiduong2007

Muốn biết tốn pin hơn hay không thì ko thể cài hết soft rồi chạy wifi mà test đâu vì như vậy nhiều khi không chính xác. Nếu bạn muốn test cho kết quả gần đúng nhất thì nên. HR và ko cài thêm bất cứ soft nào kể cả HTC Home, sạc đầy pin và để nguyên ko dc dùng mày trong một khoảng thời gian, 1 đêm chẳng hạn rồi so với bản ROM cũ(cũng làm tương tự) thì bạn mới biết được. Chứ khi đã cài nhiều soft trong đó có soft chạy nền thì cũng gây ra tốn pin đó.

bác nói đúng em test theo cách này và 19213 ăn Pin là đúng
có điều hơn kém chút xíu chứ ko đến nỗi "kinh khủng" như bác kia nói đâu
cá nhân em thấy chấp nhận đc. còn cài soft vào em nghĩ sẽ ăn nhiều hơn
lúc đó mới tính toán coi nên sài soft nào
(em sài mỗi cái HTC home+ cái SMS còn lại gỡ hết đi rồi)

vnanhvn

Tình hình kết nối GPRS có vấn đề các bác ạ! Em dùng mạng Vina để kết nối, tử trước khi em dùng Rom mới này thì kết nối GPRS vẫn bình thường. Nhưng sau khi up Rom này kết nối cứ bị ngắt sau khoảng 1h hay có khi được có 15 phút. ===> bây giờ phải làm sao hả bác ơi!
Mà khi muốn ngắt kết nối GPRS mình phải làm thế nào hả bác ơi!

bạn nào hưỡng dẫn cho mình cái này coi nào, mình đang sử dụng GPRS nên bức xúc lắm!

vnanhvn

Không ảnh hưởng gì, mình đến 10% vẫn ok, chắc là do pin của bạn có vấn đề rồi.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hiii, các bạn cứ nói quá lên hay sao ý hiii, tốn quá thì các bạn gỡ bỏ HTC HOME đi vậy chắc chắn sẽ tiết kiệm được như trước đấy.
Còn muốn biết bản này tốn hay ko tốn so với bản khác thì các bạn nên bỏ HTC HOME đi thì mới so sánh đc mà.
Còn cá nhân mình thì OK hết :)) Liệu có phải là do ROM mình tự build mà nói thế không nhỉ :D.
Mình thấy các bản ROM xưa nay mức độ tiêu tốn pin đều như vậy thôi chả bản nào hơn bản nào cả
Còn Pin thì dưới 10% nghe gọi vẫn Okie

sonvtus

Mình gặp trường hợp như thế này: dùng pin tới khoảng 30% nếu cứ dùng tiếp thì không sao nhưng nếu soft reset máy lại thì mày sẽ không nhận sim nữa, nó sẽ chuyển về chế độ " The phone is off " mình làm đủ mọi cách để turn on cũng không đc, cuối cùng mình đành phải cắp sạc vào thì mới đc. Không biết có bạn gặp trưởng hợp như mình chưa.:(:)(:)((

XuanTruong

Super V.I.P
Mình gặp trường hợp như thế này: dùng pin tới khoảng 30% nếu cứ dùng tiếp thì không sao nhưng nếu soft reset máy lại thì mày sẽ không nhận sim nữa, nó sẽ chuyển về chế độ " The phone is off " mình làm đủ mọi cách để turn on cũng không đc, cuối cùng mình đành phải cắp sạc vào thì mới đc. Không biết có bạn gặp trưởng hợp như mình chưa.:(:)(:)((

Trước tiên Bạn nên xem lại cục Pin (Có thể Pin chai), rồi sau đó mới nghĩ đến Rom! Bạn mượn cụa Pin mới khác gắn vào là biết liền!:-?

sonvtus

Trước tiên Bạn nên xem lại cục Pin (Có thể Pin chai), rồi sau đó mới nghĩ đến Rom! Bạn mượn cụa Pin mới khác gắn vào là biết liền!:-?
Mình nghĩ chắc không phải do pin đâu vì nếu không soft reset lại or lấy pin ra, lắp pin vào thì mình để pin xuống tới 8% vẫn nghe gọi được bình thường mà bạn ::-??:-/

NBLam

Hiii, các bạn cứ nói quá lên hay sao ý hiii, tốn quá thì các bạn gỡ bỏ HTC HOME đi vậy chắc chắn sẽ tiết kiệm được như trước đấy.
Còn muốn biết bản này tốn hay ko tốn so với bản khác thì các bạn nên bỏ HTC HOME đi thì mới so sánh đc mà.
Còn cá nhân mình thì OK hết :)) Liệu có phải là do ROM mình tự build mà nói thế không nhỉ :D.
Mình thấy các bản ROM xưa nay mức độ tiêu tốn pin đều như vậy thôi chả bản nào hơn bản nào cả
Còn Pin thì dưới 10% nghe gọi vẫn Okie

Đúng rồi, tôi dùng cũng vẫn thấy bình thường mà, mà dùng cả Home và SPB Mobile Shell đấy, lại dùng GPRS suốt ngày nữa, thấy tốn hơn các bản khác chút chút nhưng ko đáng để phải kêu ca, vì giao diện đẹp thế cơ mà :D

Lúc nãy để pin còn có 4% vẫn gọi điện và nhắn tinh bình thường, ko sao hết mà.

LongXuyenBoy

anh Hà, sao nó bị lỗi gì kì quá, em dùng soft Code Library bên phần mềm Việt để tra cứu mã số, vào phần mã quốc tế thì nó báo lỗi, bắt cài NetCF 3.5, nhưng trong khi rom anh tích hợp vào rồi, em bấm OK bỏ wa lỗi thì vẫn dùng đc. đến cái soft ALC 2008 v1.0 vẫn bị lỗi đấy, nó đá văng ra luôn, mà thỉnh thoảng mới bị, thích thì bị, điên thì ko bị T___T
ai test 2 soft này giúp em với:

Alc
Code Library

rosebeast

anh Hà, sao nó bị lỗi gì kì quá, em dùng soft Code Library bên phần mềm Việt để tra cứu mã số, vào phần mã quốc tế thì nó báo lỗi, bắt cài NetCF 3.5, nhưng trong khi rom anh tích hợp vào rồi, em bấm OK bỏ wa lỗi thì vẫn dùng đc. đến cái soft ALC 2008 v1.0 vẫn bị lỗi đấy, nó đá văng ra luôn, mà thỉnh thoảng mới bị, thích thì bị, điên thì ko bị T___T
ai test 2 soft này giúp em với:

Alc
Code Library

mình đang dùng nè.có bị gì đâu.nó cứ chạy ầm ầm à:D bạn=D>:-? HR lai thử coi

netvietcomputer

Version 6.01.07(Diamond)
Bài số 4​

====================================

Mình đã hoàn thành bản

Core 19213 (NEW!!!)
Build 19213.1.0.4 (NEW!!!)
Phiên bản 6.01.07(...) cái này do mình đặt và đánh số thứ tự cho từng bản ROM theo thời gian giới thiệu.
ROM được hoàn thành dựa trên nền bản KITCHEN của Man PhamQuang
Build 19213 được Port từ bản ROM 6.1 mới nhất của hãng AT&T cho dòng máy Kaiser

Cháu cảm ơn chú Quang rất nhiều:)
Xin cảm ơn các bạn:p
Sao tôi Up bản ROM của bác DVHA79_ddt nhưng không vào được Super Sim và không vào thay đổi được số trung tâm tin nhắn.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Sao tôi Up bản ROM của bác DVHA79_ddt nhưng không vào được Super Sim và không vào thay đổi được số trung tâm tin nhắn.

SUPPER SIM thì mình đã thử thay dll rồi nhưng vẫn chưa được.
Còn số trung tâm tin nhắn thì vào Phone -> Options -> Services -> Voice mail & text messages rồi chọn Get Settings
Chúc vui

0906928246

chừng nào có rom mới vậy anh hà. hihihi em nôn wa ....đâu hết rồi anh em bỏ box BlueAngel hết rồi hả, từ qua tới giờ có mình em lên box vậy

Chỉnh sửa cuối:

BADBIGBOY

Không biết bản này Bác Hà đã khắc phục lỗi Flight mode chưa?Mình đang sử dụng bản 04 khi đi máy bay dùng Flight mode vẫn gọi đi gọi đến được, chỉ không nhắn tin được thôi vì nó báo Phone off cần On lại. Cái nữa là khi bật bluetooth mà muốn tắt mà vào Comm Manager thì sẽ khó tắt vì nó cứ bật Flight Mode mà không tắt Bluetooth.

Hãy dùng SOFT đính kèm FlightMode trong ROM

Last edited by a moderator: