• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19701 (Build 19701.1.1.0 PV DVH)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Chào mừng ngày 1 - 5 bất diệt :)
Mình đã hoàn thành bản

Core 19701 (NEW!!!)
Build 19701.1.1.0 (NEW!!!)
Phiên bản 6.01.06(...) cái này do mình đặt và đánh số thứ tự cho từng bản ROM theo thời gian giới thiệu.
ROM được hoàn thành dựa trên nền bản KITCHEN của Man PhamQuang
Build 19701 do Man PhamQuang cung cấp

[Selected Path]
F:\Rom\O2xdaIIS\Kitchen_BA\temp\dump

[Core OS]
Windows Mobile-based Pocket PCs

[Versions]
SYS: 5.2.19701.1100
SYS: 5.2.19209.1002
NET: 3.5.7283.00
OEM: 18.11.1979.2008

[Language]
0409 - English (United States)

[DPI]
96

[Certificates]
CN=Microsoft Windows Mobile PCA, O=Microsoft Corporation, L=Redmond, S=Washington, C=US
CN=Microsoft Corporation CE Image Update Test - Root
CN=Microsoft MDD Dogfood CA - MS Root
CN=OEM Sign 2008
CN=OEM_UpdateCert
CN=DOPOD001

[Missing Manifests]

Cháu cảm ơn chú Quang rất nhiều:)
Xin cảm ơn các bạn:p

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 6.01.06(Green)

Version 6.01.06(Green)

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v6.01.06(Green)

Core 5.2.19701
Build 19701.1.1.0
NoRamDisk and 16MB RamDisk
32MB PagePool

Đặc điểm của ROM 6.01.06(Green)
Tích hợp (Added):
Bass & Treble
Ce Commander 1.04 (Trình duyệt thư mục đa dụng)
ExSoftKey (Gán 2 phím chức năng)
Flight Mode
HTC_Comm Manager_1.7.2_6B_FlatGreen
HTC Simmanager 6.41
iContact 0.6
Internet Sharing
Midi Support
NetCf 3.5
pBar 1.5
Regedit
SMS Alert Fix
SynctroTime
Theme Windows Mobile 6.1
USB HDD

Loại bỏ (removed) :
Welcome Center

ExtROM :
Các bạn có thể tự làm giống các bản ROM build trước

Đặc điểm :
+ Bản ROM sử dụng bộ giao diện do TMOD HoangDat_vista thiết kế (welcome, Keyboard, ...) được phát triển thêm.
+ ROM sử dụng PagePool 32MB mục đích để nâng cao tốc độ và sự ổn định cho Phone.

Xin chân thành cảm ơn Man PhamQuang
Cảm ơn TMOD HoangDat, TMOD PhamNhatThanh
Thank VIP Sirkojiro

Chúc các bạn vui vẻ:p

Hãy nhấn nút trước khi down để động viên người build ROM nhé

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 6.01.06(Black)

Version 6.01.06(Black)

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v6.01.06(Black)

Core 5.2.19701
Build 19701.1.1.0
NoRamDisk and 16MB RamDisk
32MB PagePool

Đặc điểm của ROM 6.01.06(Black)
Tích hợp (Added):
Bass & Treble
Ce Commander 1.04 (Trình duyệt thư mục đa dụng)
ExSoftKey (Gán 2 phím chức năng)
Flight Mode
HTC_Comm Manager_1.7.2_6B_FlatBlack
HTC Simmanager 6.41
iContact 0.6
Internet Sharing
Midi Support
NetCf 3.5
pBar 1.5
Regedit
SMS Alert Fix
SynctroTime
Theme Windows Mobile 6.1
Theme FlatTheme
USB HDD

Loại bỏ (removed) :
Welcome Center

ExtROM :
Các bạn có thể tự làm giống các bản ROM build trước

Đặc điểm :
+ Bản ROM sử dụng bộ giao diện do TMOD HoangDat_vista thiết kế (welcome, Today, WMP, Keyboard, ...) được phát triển thêm.
+ ROM sử dụng PagePool 32MB mục đích để nâng cao tốc độ và sự ổn định cho Phone.

Xin chân thành cảm ơn Man PhamQuang
Cảm ơn TMOD HoangDat, TMOD PhamNhatThanh
Thank VIP Sirkojiro

Chúc các bạn vui vẻ:p

Hãy nhấn nút trước khi down để động viên người build ROM nhé

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongmps

Bao giờ có link down đây bác Hà? Bản 05 vừa up xong, giờ có bản mới chào mừng ngày 1/5 ạ?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bao giờ có link down đây bác Hà? Bản 05 vừa up xong, giờ có bản mới chào mừng ngày 1/5 ạ?

Sẽ có link ngay thôi.

@ All : Đừng hỏi build này có khác gì so với build trước, mình khẳng định là nó khác. CÒn lại các bạn hãy test thử và lựa chọn cho mình bản ROM phù hợp.

Sắp sửa TMOD HoangDat_vt sẽ cho ra bản ROM mới với build này rất đẹp mang phong cách HoangDat, các bạn tha hồ test nhé.

thanhlongmps

Thật tuyệt. Đang download. Lần này vừa xem C1 vừa vọc ROM mới rồi. Cám ơn bác Hà!

LongXuyenBoy

Where is the download link?

down file đính kèm về rùi open ra sẽ bít

@DVH: cái file này có khác gì với cái file em nói bên topic bên kia ko pác Hà? file 701 em nói bên kia down vào sáng nay thì phải. ko lẽ giờ này gần 3h sáng rồi còn ngồi up rom ta?

Tốt hơn hết là bạn nên down lại đi :p, mình đã giới thiệu đâu mà đã vội down thế :))

Last edited by a moderator:

SirKojiro

Bản này có thể nói là Clean, Bản Green không có Icontact như giới thiệu, như thế hợp lý hơn(Iconntact đen thui, ko hợp), Tốc độ rất nhanh đã fix dc lỗi sau khi khởi động phải chờ một tí thì hình lá cờ mới hiện ra. Đang test tiếp....

gacon1000

Đang test... Hic, hôm qua tưởng bác nói chơi ai dè hôm nay làm thiệt :( Chắc 1-6 có ROM BA for Kid quá :))

nguyenquocbaao

Trời ơi!!!Vừa up bản 400.Sáng dậy thì lại có bản mới rồi.Giờ sao đây.Phải up tiếp chăng.Hii.Thanks bác nhiều a.

LongXuyenBoy

tối wa 3h sáng, máu quá up lên 701 green luôn, chạy khá mướt và nhanh, nhưng vẫn ko hiểu sao khi dùng bàn phím ảo thì chỉ có mỗi mình em là bị cái lỗi gõ ký tự xong, bật caplock là ko xóa đc :(

@pác Hà: em vẫn ko hiểu, sao hôm qua em up thử bản 701 thì nó báo là ko phù hợp, hôm nay thì lại up đc, hay là giờ hệ thống khi up phải lớn hơn hoặc bằng giờ pác ghi trong bản rom nhỉ ?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
tối wa 3h sáng, máu quá up lên 701 green luôn, chạy khá mướt và nhanh, nhưng vẫn ko hiểu sao khi dùng bàn phím ảo thì chỉ có mỗi mình em là bị cái lỗi gõ ký tự xong, bật caplock là ko xóa đc :(

Mình đã kiểm tra lại rồi mọi thứ làm việc bình thường không có triệu chứng như bạn nói. Mà cái nút DEL đó sau khi nhấn CapLock là xóa ký tự sau nó chứ không phải trước đó đâu, hay bạn nhầm cái này?
Mà coi chừng đụng soft đó:-??

@pác Hà: em vẫn ko hiểu, sao hôm qua em up thử bản 701 thì nó báo là ko phù hợp, hôm nay thì lại up đc, hay là giờ hệ thống khi up phải lớn hơn hoặc bằng giờ pác ghi trong bản rom nhỉ ?

Không phải vậy đâu, chắc khi up bạn thiếu công đoạn nào đó thôi :p

Giờ mới có time để thưởng thức thành quả lao động của mình. Cảm thấy chạy rất mượt mà và khá nhanh =D>. Nghĩ lại cũng xứng đáng với những việc mình đã làm trong chọn 2 ngày trời :)

hibiki

Mình cũng đã từng 2 lần gặp phải trường hợp giống bạn. Tháo Cable ra, thử lại lần nữa, nếu bị tiếp, thử tiếp, là OK liền.

dinhnn

anh Hà ơi, pass giải nén là gì vậy, em thử mấy cái mà sao cái nào cũng hỏng được hết.

đang chờ để up

kaka_86

Trời ơi..thật tình cờ và thật bất ngờ...em vừa UP ROM chào mừng 30.4 của bác xong chưa test thấy lỗi gì thì đã có bản ngày 1.5...UP nhiều chắc Nát ROM quá ^^.thanks Anh Hà Thật Nhiều nhé..chúc anh Mạnh Khỏe.....Anh Đạt đâu rùi nhỉ...Ra Tay đi nào...^^

o0oCr4zyxo0o

Huhuhu, anh Hà ơi , khổ thân con O2s của em , 2 hôm mà nó up rom 4 lần !!! :((
Nhưng mừ muốn "em nó" ngon lành thì phải chịu khó cho nó "linh hồn" mới !!!
Cám ơn anh rất nhiều nhiều vì sự đóng góp to lớn cho cộng đồng người dùng BA!
Chúc anh sức khỏe và luôn mong chờ những bản Rom mới của anh !!! :D