• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19701 (Build 19701.1.1.0 PV DVH)

nguyenquocbaao

Anh hà này.E xài bản Rom này lại 2 bữa nay,vì thấy nó ổn định hơn bản 213.Nhưng dạo này tự nhiên xuất hiện lỗi là khi người ta gọi cho e,nhá máy(nói chính xác hơn).Thì e gọi lại kg được.Máy báo kg có sóng,nhưng cột sóng vẫn đầy đủ.

o0oCr4zyxo0o

Anh hà này.E xài bản Rom này lại 2 bữa nay,vì thấy nó ổn định hơn bản 213.Nhưng dạo này tự nhiên xuất hiện lỗi là khi người ta gọi cho e,nhá máy(nói chính xác hơn).Thì e gọi lại kg được.Máy báo kg có sóng,nhưng cột sóng vẫn đầy đủ.

Mình dùng bản này suốt từ lúc nó ra đến giờ chưa gặp bất cứ 1 lỗi gì liên quan đến sóng & cuộc gọi cả .Bạn thử hardreset lại xem sao, nếu ko dc thử up lại cả radio nữa !!! Chúc thành công !!!

Anhtoitb

Test mấy ngày liền với cường độ nghe gọi + nhắn tin chóng mặt những vấn OK với cả 3 SIM: Vina, Mobi, Viettel. Bạn chú ý là khi up ROM xong thì HR máy nhé! Thử HR lại xem kết quả thế nào bạn ơi!

nguyenquocbaao

E đã hardset 2 lần rồi.Chưa thấy dấu hiệu gì nữa.Radio của e là 1.15,hình như là mới nhất rồi thì phải.Thanks các a.

rosebeast

E đã hardset 2 lần rồi.Chưa thấy dấu hiệu gì nữa.Radio của e là 1.15,hình như là mới nhất rồi thì phải.Thanks các a.

nếu bạn dùng O2s thì bạn nên up RADIO 1.15 typeI ấy.mình thấy bản đó dung đã lắm=D>=D>=D>:D

o0oCr4zyxo0o

nếu bạn dùng O2s thì bạn nên up RADIO 1.15 typeI ấy.mình thấy bản đó dung đã lắm=D>=D>=D>:D

Mình thì lại đag dùng TypeII , quá ổn luôn về sóng !!! Nếu cần thì mình sẽ up cho bạn để bạn up lại xem sao !!! b-)

rosebeast

Mình thì lại đag dùng TypeII , quá ổn luôn về sóng !!! Nếu cần thì mình sẽ up cho bạn để bạn up lại xem sao !!! b-)

bạn cứ up lên để bạn nào cần thì down về cho khỏe.mình thí có cả 2 rùi.thanks=D>
mình dùng cả 2 nhưng thấy typeI ổn định hơn nên mới khuyên thế:D
xlỗi bác HÀ nha,đã giúp thì giúp cho trọn ấy mà:D=D>

BADBIGBOY

Cài xong sử dụng thì mình thấy máy khởi động hơi chậm, để chế độ chuông và rung thì sẽ thấy rung khoảng 2s sau đó mới đổ chuông. Có ai bị như mình không?

vnanhvn

Cài xong sử dụng thì mình thấy máy khởi động hơi chậm, để chế độ chuông và rung thì sẽ thấy rung khoảng 2s sau đó mới đổ chuông. Có ai bị như mình không?

Hãy HR lại 1 hay 2 lần bạn sẽ thấy tốc độ sẽ nhanh hơn. Còn chuông và dung chác do bạn để nhạc chuông ở thẻ nhớ nên có vể chậm hơn so với bình thường, vì vậy bạn nên để nhạc chuông trong máy nhé!

thaiduong2007

moi up bản nay có 2 điều ko ung ý:
1. pin con 30% la nó tắt sóng vào commanager bat nó cung ko lên( cái này ko bit có phải tại mình up lỗi ko.mà ko sao xạc đầy là ok hehe)
2. ko có chức năng xóa toàn bộ danh bạ trên máy (cái nì em cần lém:(.em sài 3 sim 3 danh bạ khác nhau, hồi sài 2k3 chỉ cần bôi đen xóa hết cái cũ rồi copy bên sim sang là xong.giờ xóa từng cái:(()
còn lại với cá nhân em thì OK lém.
thanks DVH+hoang_dat nhìu nhìu.từ hồi có MDAIII em đc nghịch hoài.
nhân tiện cho DVH làm ơn cho em hỏi . có cách nào chỉnh để có chức năng clear all contact ko vậy?(ko phải cài thêm soft)
nếu bắt buộc phải cài thêm soft thì anh có lời khuyên nào ko( soft càng nhẹ càng tốt). em thích máy chạy nhanh:D.
cám ơn anh lần nữa.
đầy pin rùi em đi up thử 19213 đây:)). đang đc nghỉ nghịch cho đã.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
moi up bản nay có 2 điều ko ung ý:
1. pin con 30% la nó tắt sóng vào commanager bat nó cung ko lên( cái này ko bit có phải tại mình up lỗi ko.mà ko sao xạc đầy là ok hehe)
2. ko có chức năng xóa toàn bộ danh bạ trên máy (cái nì em cần lém:(.em sài 3 sim 3 danh bạ khác nhau, hồi sài 2k3 chỉ cần bôi đen xóa hết cái cũ rồi copy bên sim sang là xong.giờ xóa từng cái:(()
còn lại với cá nhân em thì OK lém.
thanks DVH+hoang_dat nhìu nhìu.từ hồi có MDAIII em đc nghịch hoài.
nhân tiện cho DVH làm ơn cho em hỏi . có cách nào chỉnh để có chức năng clear all contact ko vậy?(ko phải cài thêm soft)
nếu bắt buộc phải cài thêm soft thì anh có lời khuyên nào ko( soft càng nhẹ càng tốt). em thích máy chạy nhanh:D.
cám ơn anh lần nữa.
đầy pin rùi em đi up thử 19213 đây:)). đang đc nghỉ nghịch cho đã.

Xin trả lời bạn như sau:
1. Do bản ROM 6.1 đồ họa phức tạp hơn đẹp hơn và đòi hỏi nhiều năng lượng hơn bản ROM 2k3 cộng với pin bạn dùng lâu ngày đã kém rồi nên mới bị tình trạng như vậy.
2. ROM 6.1 gốc không có phần chọn toàn bộ danh bạ nên bạn cần cài thêm soft có tính năng đó mà lại rất nhẹ đó là contact manager 1.6 mình đã post khá lâu rồi, bạn tự tìm nhé.
3. Sắp có bản 19213 mới nhất trong ngày nay hoặc mai bạn ráng chờ nhé.

thangbinh

tình hình là bản này ngon lắm, up lên bản rom mới ko ổn lắm. em phải về lại em này

thaiduong2007

Xin trả lời bạn như sau:
1. Do bản ROM 6.1 đồ họa phức tạp hơn đẹp hơn và đòi hỏi nhiều năng lượng hơn bản ROM 2k3 cộng với pin bạn dùng lâu ngày đã kém rồi nên mới bị tình trạng như vậy.
2. ROM 6.1 gốc không có phần chọn toàn bộ danh bạ nên bạn cần cài thêm soft có tính năng đó mà lại rất nhẹ đó là contact manager 1.6 mình đã post khá lâu rồi, bạn tự tìm nhé.
3. Sắp có bản 19213 mới nhất trong ngày nay hoặc mai bạn ráng chờ nhé.

cám ơn anh. em kiếm ko ra cái contact manager 1.6 như anh nói:(
lại ra bản mới ha anh:)). hi vọng là tối nay có link cho mọi người. tốc độ nấu của bác quả là khủng khiếp. chảng bit nói gì thôi thì bác hết mình nấu rom thì bọn em cũng test hết mình để đáp lại tấm lòng của bác vậy:))

LongXuyenBoy

19213 sao lại mới hơn 19701 anh Hà nhỉ :|
àh em bị trường hợp là tắt màn hình thì ko nhận đc tn, phải mở lên 1 lúc sau mới nhận đc, lúc trước có pác nào cũng bị vậy thì phải, mà em search ko có, ai chỉ em cách khắc phục với :(

o0oCr4zyxo0o

àh em bị trường hợp là tắt màn hình thì ko nhận đc tn, phải mở lên 1 lúc sau mới nhận đc, lúc trước có pác nào cũng bị vậy thì phải, mà em search ko có, ai chỉ em cách khắc phục với :(

19701 là rom fake thôi,hiện tại 19213 là mới nhất trích từ rom của dòng Kaiser. Trường hợp lỗi tn như của bạn thì chưa gặp bao giờ.

vnanhvn

Hiện tượng của bạn là có, đó là do bạn đã cài phần mêm nào đó không tương thích với Rom ảnh hưởng đến tin nhắn.
Bạn thử HR lại xem, và không cài thêm phần mềm nào xem có bị không? Nếu vẫn bị thì hãy up ROm khác xem sao nhé, sau đó mà bị nữa thì do máy của bạn rồi.

likehumando

Hi bác Hà, bác giúp dùm mình vụ này cái, mình up rôm thì máy nó nhận cái BT headset, kết nối ngon lành mà không đòi pas key ( là 4 số 0 ) nhưng mất tín hiệu liên tục, phải làm lại quá trình kết nối. cái headset là motorola HS820, mình thử với máy nokia thì không bị, không biết có cách giải quyết không bác nhỉ ???

XuanTruong

Super V.I.P
Hi bác Hà, bác giúp dùm mình vụ này cái, mình up rôm thì máy nó nhận cái BT headset, kết nối ngon lành mà không đòi pas key ( là 4 số 0 ) nhưng mất tín hiệu liên tục, phải làm lại quá trình kết nối. cái headset là motorola HS820, mình thử với máy nokia thì không bị, không biết có cách giải quyết không bác nhỉ ???

Bản Rom không thể tương thích được hết với các loại tai nghe BT nên mới như vậy? Bạn thử với cái tai nghe khác xem sao? Nokia dễ chịu hơn PPC khi kết nối với tai nghe BT nhiều Bạn à! Chúc vui!;;)

mailee

Mình thường xuyên kết nối BT như bạn đề đàm thoại & nghe nhạc nêu lỗi bạn nêu trên mình bị thường xuyên 8-|(thử nhiều bản rom khác nhau), theo mình nghĩ lỗi này la do chíp BT của dòng BA yếu, khoản cách hơi xa một tý cũng không bắt sóng được, đặc biệt là khi chuyển giửa đàm thoại & nghe nhạc thì cũng bị lỗi,...đành chịu thôi, nhưng bạn thử úp bản mới nhất của Mod Hà đi (bản diamon đó) theo cảm nhận cá nhân: mình thấy kết nối có vẻ ổn định hơn nhiều ;;)