• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19949 (Build 19949.1.2.0 PV DVH)

0906928246

có một thắc mắc nhỏ : bản rom trước bác hà tích hợp Icontact thì khi bật lên rồi tằt bình thường. nhưng bản rom này không có em cài icontact 0.7 thi khi mở lên thì khi tắt nó vẫn chạy phải dùng pbar 1.5 tắt lần nữa thì bị treo menu pbar......không biết có ai bị không

vnanhvn

có một thắc mắc nhỏ : bản rom trước bác hà tích hợp Icontact thì khi bật lên rồi tằt bình thường. nhưng bản rom này không có em cài icontact 0.7 thi khi mở lên thì khi tắt nó vẫn chạy phải dùng pbar 1.5 tắt lần nữa thì bị treo menu pbar......không biết có ai bị không

Cái menu Pbar thỉnh thoảng nó bị đơ đấy bạn ạ, chứ không phải do icontact đâu. Bạn đợi một lúc không cần RS đâu là pbar lại bt thôi!

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19949 (Build 19949.1.2.0 PV DVH)Version 6.01.08 Diamond (02)
Là dành cho O2 hả bạn?

Nghe cách bạn hỏi, có thể bạn mới dùng O2 và chưa biết phân biệt các dòng máy PPC nói chung. (Nếu không phải nhận định trên thì bạn bỏ qua nhé)
Đây là khu vực dành riêng cho O2 và các loại điện thoại khác (vd: Qtek9090, PDA2k, XDAIII, MDAIII, Dopod 700, SPV M2000,....) có phần cứng do HTC sản xuất thuộc dòng Blue Angle (gọi tắt là : BA)
Muốn phân biệt máy của mình thuộc dòng nào thì mời bạn vào đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=50
Chúc vui!

a3t

Các bác cho hỏi với ạ. Khi em dùng mấy bản ROM do các bác VN nhà mình cook + Quick menu Việt hóa của bác Hà Châu thì Quick menu hiển thị tiếng Việt ngon, nhưng sau khi cài thêm Vietlip cũng của bác Hà Châu thì Quick menu lại biến thành tiếng Anh hêt mới lạ.
Nhưng cũng vấn mấy chương trình đấy kết hợp với bản ROM của "bọn Tây", cụ thể là cả mấy ROM trong http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27174 thì nó vẫn hiển thị tiếng Việt. Các bác có thể giải thích giùm em tại sao lại có hiện tượng đó không ạ. Cảm ơn các bác nhiều

arash67

I have problem with wlan . it shows that í tủned on connecting to network but the sign on the top doesn't work . I can't use wifi

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Nếu cài icontact ngoài để đóng nó bình thường thì bạn mở file settings.ini bằng notepad sửa các dòng sau rồi lưu lại :
ExitOnMinimize=1
ExitOnAction=1

Các bác cho hỏi với ạ. Khi em dùng mấy bản ROM do các bác VN nhà mình cook + Quick menu Việt hóa của bác Hà Châu thì Quick menu hiển thị tiếng Việt ngon, nhưng sau khi cài thêm Vietlip cũng của bác Hà Châu thì Quick menu lại biến thành tiếng Anh hêt mới lạ.
Nhưng cũng vấn mấy chương trình đấy kết hợp với bản ROM của "bọn Tây", cụ thể là cả mấy ROM trong http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27174 thì nó vẫn hiển thị tiếng Việt. Các bác có thể giải thích giùm em tại sao lại có hiện tượng đó không ạ. Cảm ơn các bác nhiều

Mình cài vào vẫn lên này a3t, các bc cài giống như của bạn QuickMenu 2.7 trước và PVLip WM6 RC1 sau.
Nhưng với Build 19949 này là build của Sony Xperia X1 mới do vậy mui sẽ khác đi và có 1 chút cải tiến so với bộ mui tiếng Việt trong PVLip (File mui là file ngôn ngữ). Cho nên nếu chuyển sang giao diện tiếng Việt có thể sẽ có 1 vài chức năng bị mất đi hay tool sẽ không kích hoạt bình thường được.
Ví dụ như contact và Clock Alarm như hình mình đã post ở trang đầu.V.V...

Chỉnh sửa cuối:

kaka_86

cám ơn anh Hà nhá.Hôm nọ anh lên TV đấy à?Bản Rom này em Test luôn đây.thanks anh.sory đã spam..

o0oCr4zyxo0o

cám ơn anh Hà nhá.Hôm nọ anh lên TV đấy à?Bản Rom này em Test luôn đây.thanks anh.sory đã spam..

Ơh, sư phụ lên TV bao giờ thế ạ ??? :D:D:D

Đâu có hôm đó anh có đi đâu em :)

Last edited by a moderator:

NBLam

Ui, mấy ROM mới liền cùng ra một lúc thế này, sao mà đời BA lại khổ thế, hehee :))

Dạo này bận quá, tuần sau lại đi công tác nữa nên chắc chưa test được ROM của Hoàng Đạt rồi, mới up và đang run ROM 08 của Hà, chạy tít mù nhỉ :D Thử từ tối qua đến giờ chưa vấn đề gì, wifi ngon, GPRS ngon, giao diện rất cool. Có điều đúng là mình cần đưa về dial cũ vì nút huỷ cuộc gọi đến của mình kém quá, phím mềm lại ko có ở bản mới nên.... hic...

vnanhvn

Test rồi bác ơi, giao diện cực cool, wifi vù vù, GPRS khỏi chê nhưng em cảm thấy nó hơi chậm so với các bản .07 . Đặc biệt khi thông báo co tin nhắn đến, ấn vào đó nó một lúc rồi ấn cái nữa mới được, chẳng hiểu sao như thế nữa ( HR rồi bác nhé ).

o0oCr4zyxo0o

Test rồi bác ơi, giao diện cực cool, wifi vù vù, GPRS khỏi chê nhưng em cảm thấy nó hơi chậm so với các bản .07 . Đặc biệt khi thông báo co tin nhắn đến, ấn vào đó nó một lúc rồi ấn cái nữa mới được, chẳng hiểu sao như thế nữa ( HR rồi bác nhé ).

Chung nhận định với vnanhvn, đúng là tốc độ có vẻ không mượt bằng các bản 6.01.07 nhưng đang miệt mài xem thêm các tính năng có ngon lành hơn ko, nếu ko hơn chắc lại trở về phố cũ . :D

haiphono

Bác Hà ơi! sao cái biểu tượng chữ G nó không còn nữa, nó lại thay bằng dấu x nhỉ?? Làm thể nào để có trở lại như bình thường.

0906928246

Bác Hà ơi! sao cái biểu tượng chữ G nó không còn nữa, nó lại thay bằng dấu x nhỉ?? Làm thể nào để có trở lại như bình thường.

cùng ý kiến với bạn, đã chỉnh trong registry rồi nhưng vẫn không được....:D

o0oCr4zyxo0o

Cái này chắc chắn liên quan đến khóa Reg, ở bản 6.01.07 anh Hà để nó auto, bản này anh cho nó off ý mà, anh Hà giúp các bạn đi nè !!! :p

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Cái này chắc chắn liên quan đến khóa Reg, ở bản 6.01.07 anh Hà để nó auto, bản này anh cho nó off ý mà, anh Hà giúp các bạn đi nè !!! :p

Vậy các bản trước có lên ko vậy? Nếu các bản trước lên thì là do bản này, bản này kết hợp giữa build 19949 và 19213 có lẽ nó ko hiện.