• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.20226 (Build 20226.1.3.0 PV DVH)

hakita

Ok minh lam duoc roi cam on ban nhieu sao no chay co may phut la xong ah ma dau co lau dau

hungdalico

ROM WM6.1 CE OS 5.2.20226 (Build 20226.1.3.0 PV DVH)
Version 6.01.10 Diamond(01)

Xin chân thành cảm ơn:
Man PhamQuang, MOD SonBlack
SMOD Tom_codon
MOD HoangDat_vista, MOD Medkid
TMOD TranMinhMan, VIP Sirkojiro
đã hỗ trợ trong suốt thời gian qua

ROM được hoàn thành dựa trên nền bản KITCHEN của Man PhamQuang
Build 20226 được port từ bản ROM của dòng máy SONY XPERIA X1

Core 5.2.20226
Build 20226.1.3.0
24MB PagePool
Rom date : 08 - Jul - 2008
Used RAM : 16 ÷ 18 MB

Đặc điểm của ROM 6.01.10 Diamond(01)
Tích hợp (Added):
Ce Commander 1.04 (Trình duyệt thư mục đa dụng)
SoftKey Manager (Gán 2 phím chức năng)
Flight Mode
HTC_Comm Manager_1.7.2_6B_FlatDiamond
HTC Simmanager 6.47
Internet Sharing
HTC Diamond Dialer - 2G
Midi Support
NetCf 2.0
pBar 1.5
Regedit
SMS Alert Fix
SynctroTime
Theme Windows Mobile 6.1
USB HDD
Battery icon number Fixed
Button 9 Fixed (ScreenRotate Fixed)

Loại bỏ (removed) :
SQL Mobile
Welcome Center

UC(SDAutorun) :
moBluev2_1_PPC.CAB
HTCHome_Diamond_dvha79_ddt.cab
SMSDeliveryReceipt.cab
HTC_NetWizard_1.0.29982.1.cab

Bỏ tích hợp ExtROM thay vào đó là UC v2 (SDAutorun) Cài tự động giống ExtROM nhưng ko xóa soft sau cài.
Down về giải nén rồi cóp thư mục Cabs lên thẻ để có được chọn bộ và giống hình dưới.

Muốn trở lại skin Dialer gốc thì hãy sửa dòng reg sau :

Sao em dowload ko duoc anh Ha oi

Mình vẫn down tốt mà

Last edited by a moderator:

nokia123

Mình bị một lỗi nhỏ là trong mục Contact chọn Select contact-select All không hoạt động nên chỉ xóa từng contact một. Có bác nào bị như vậy không, tư vấn em với. Thank all

Chỉnh sửa cuối:

thangbom

xin lỗi, cho hỏi thăm bộ ROM này chạy với Office mobile ổn định vậy mod? Thanks. Nhìn chung ROM này ổn định, và ít tiêu thụ pin so với các ROM khác.

Hoangdat_vista

xin lỗi, cho hỏi thăm bộ ROM này chạy với Office mobile ổn định vậy mod? Thanks. Nhìn chung ROM này ổn định, và ít tiêu thụ pin so với các ROM khác.

Những lỗi mà nguyên nhân do office Mobile là rất ít. Bạn yên tâm mà dùng

Anhtoitb

Pass giải nén của File down về là gì vậy anh Hà ơi. Anh nhập pdaviet.net nhưng không được!

thangbom

Mình bị một lỗi nhỏ là trong mục Contact chọn Select contact-select All không hoạt động nên chỉ xóa từng contact một. Có bác nào bị như vậy không, tư vấn em với. Thank all

mình chuyên xử trực tiếp trong outlook, vừa nhanh, vừa tiện nghi vì dùng bàn phím máy vi tính, sau đó sync lại là xong ngay mà

habubi

mình chuyên xử trực tiếp trong outlook, vừa nhanh, vừa tiện nghi vì dùng bàn phím máy vi tính, sau đó sync lại là xong ngay mà

Đúng là tiện thật đấy, mình ũng đang dùng. Nhưng phải chú ý 1 điều là chỉ đồng bộ với 1 PPC thôi, còn đồng bộ với 2 cái thì mặc dù có chọn profile khác nhau thì vẫn bị lần danh bạ, các contact sẽ bị lặp đấy.

nokia123

Thank... bác
Đó cũng là một cách hay, còn em thì xử nó theo kiểu backup khi chưa có Contact, khi nào muốn thì HR sau đó restore lại cũng OK. nhưng chứng tỏ Rom này bị lỗi chức năng này với nhiều người.Giờ em chuyển qua bản ROM WM6.1 CE OS 5.2.19965 (Build 19965.1.2.3 PV DVH) - V12 thì lại không bị như vậy.
Dẫu sao một con máy mà chạy được 2003, WM5, WM6.x thì quá sướng rồi hơn cả HTC Diamond rồi (con này mà chạy được WM2003 mới lạ các bác nhỉ)
Dẫu cũng chỉ là lỗi nhỏ, nhưng các bác cook Rom được như vậy là tụi em quá sướng rồi. Lâu lâu up lại 2003 cho nó sành điệu các bác nhỉ...