• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.20226 (Build 20226.1.3.0 PV DVH)

haiphono

mình cũng bị như vậy,xài cũng được nhưng chữ G đẹp thế mà bị thay thế bởi dấu X thấy hụt hẩng cái gì đó,có cách nào khắc phục không bác Ha (không kể reset hay tắt sóng bật lại vì tắt xong có khi bật cũng không lên)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn bị sao mình ko hiểu, bạn ko thấy chữ G hình mình chụp ở bài đầu sao.
Mình chụp từ chiếc O2S của mình đấy chứ, chữ G vẫn hiện ngon lành mà.
Có chăng nếu ko hiện là ở vị trí nào đó sóng GPRS bị yếu hoặc mất thì chữ G mới bị mất và thay vào đó là dấu X. Còn ra nơi có sóng GPRS nó lại lên như thường nhưng hơi trễ 1 chút.
Mình đã thử cả với Vinaphone lẫn MobileFone đều ngon lành cả
Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

haiphono

Ah, ý em là cái chữ G đó nó chỉ xuất hiện một thời gian thôi (khoảng 5-6 giờ) rồi tự nhiên thành dấu X, không hiểu tại sao, phải reset lại mới có. Mà như thế thì mất công quá phải không Bác Hà. Mong Bác sớm tìm hướng giải quyết giúp em với.hiii Cảm ơn bác nhiều.

thienonline

Hi
Mình vừa up ROM này của mod nhưng một số chương trình như Word, Exel, Printscreen ... không có icon mà chỉ là hình chữ nhật trắng
Cau hỏi : Đây có phải là mod đã remove các chương trình này để ROM duoc nhẹ đi ?
1. Nếu đúng, thì làm sao remove mấy cái icon trắng này đi ? ( có phải vào add/remove để uninstall sạch sẽ ?
2. Nếu sai, thì làm cách nào để Up ROM lại mà không bị lỗi này ? Duoc biết truoc khi Up từ WM5 len WM6 mình đã Hard reset máY ?

Thanks !

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hi
Mình vừa up ROM này của mod nhưng một số chương trình như Word, Exel, Printscreen ... không có icon mà chỉ là hình chữ nhật trắng
Cau hỏi : Đây có phải là mod đã remove các chương trình này để ROM duoc nhẹ đi ?
1. Nếu đúng, thì làm sao remove mấy cái icon trắng này đi ? ( có phải vào add/remove để uninstall sạch sẽ ?
2. Nếu sai, thì làm cách nào để Up ROM lại mà không bị lỗi này ? Duoc biết truoc khi Up từ WM5 len WM6 mình đã Hard reset máY ?

Thanks !

Tốt nhất là bạn nên Hardreset lại rồi cài bộ Office6.1 thích hợp vào bởi ROM BA hiện tại thường bỏ nó ra ngoài bởi ko đủ chỗ để tích hợp.

nokia123

Thank! Dvha79_ddt
Em ra nhập diễn đàn cũng đã lâu nhưng chỉ đọc và tìm hiểu.Mới sưu tầm được con O2S nên mày mò + kiến thức trên điễn đàn cũng đã đưa được em nó từ WM2003 lên WM61.Rất cám ơn các bác đã CookROM chia sẻ cho mọi người cùng dùng. BlueAngel của em đã up ba bản Rom của bác Dvha79_ddt (ROM WM6.1 CE OS 5.2.19214 (Build 19214.1.0.4 PV DVH), ROM WM6.1 CE OS 5.2.20226 (Build 20226.1.3.0 PV DVH) và quay lại cả bản Rom WM05_ V5.04.11 PV) Mọi thứ đều chạy nhanh và ổn định tuy nhiên có một lỗi nhỏ là mỗi lần chọn Phone offline thì đèn sóng vẫn báo để bao lâu cũng không tắt. Khi kích hoạt lại Phone online thì không được(buộc phải reset mới được). Không biết có bác nào bị như em không? Hiện tại đã up lại bản WM6.1 CE OS 5.2.20226 tốc độ nhanh, giao diện lại đẹp, OS mới=>BlueAngel đúng là thiên thần rồi. Chúc diễn đàn phát triển bền vững.

Chỉnh sửa cuối:

seugab

Thank! Dvha79_ddt
Em ra nhập diễn đàn cũng đã lâu nhưng chỉ đọc và tìm hiểu.Mới sưu tầm được con O2S nên mày mò + kiến thức trên điễn đàn cũng đã đưa được em nó từ WM2003 lên WM61.Rất cám ơn các bác đã CookROM chia sẻ cho mọi người cùng dùng. BlueAngel của em đã up ba bản Rom của bác Dvha79_ddt (ROM WM6.1 CE OS 5.2.19214 (Build 19214.1.0.4 PV DVH), ROM WM6.1 CE OS 5.2.20226 (Build 20226.1.3.0 PV DVH) và quay lại cả bản Rom WM05_ V5.04.11 PV) Mọi thứ đều chạy nhanh và ổn định tuy nhiên có một lỗi nhỏ là mỗi lần chọn Phone offline thì đèn sóng vẫn báo để bao lâu cũng không tắt. Khi kích hoạt lại Phone online thì không được(buộc phải reset mới được). Không biết có bác nào bị như em không? Hiện tại đã up lại bản WM6.1 CE OS 5.2.20226 tốc độ nhanh, giao diện lại đẹp, OS mới=>BlueAngel đúng là thiên thần rồi. Chúc diễn đàn phát triển bền vững.

Bạn nên dùng trình flightmode (đi kèm theo ROM) để bật / tắt sóng điện thoại nhé. Dùng ComManager k đc 100% thành công đâu.

kilocharlie11

Comm Manager Vs Font PROBLEM

:(( :(( :(( Hi Dvha79,! When I put some non-English fonts onto \WINDOWS\Fonts and reset my BA, the Comm Manager app cannot display English font and the letters are unreadable. The 6 menus are infected by the fonts. So for this ROM, I cannot use non-English fonts for Office purpose. Or can I?
Solutions, please?! :)

blacksky2210

làm sao bỏ cái phù đổng gì đó trong mặc định của máy vậy? mình hok thix chương trình ấy cho nhắm :D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
làm sao bỏ cái phù đổng gì đó trong mặc định của máy vậy? mình hok thix chương trình ấy cho nhắm :D

Vô Options của nó bỏ chọn kích hoạt khi khởi động phone là đc thôi.
Chúc vui

blacksky2210

hình như cái size chữ của ROM này hơi nhỏ so với mấy ROM kia thì phải nhỉ? chỉnh size thì lớn quá,hem chỉnh bình thường dc

Dvha79_ddt

Super V.I.P
hình như cái size chữ của ROM này hơi nhỏ so với mấy ROM kia thì phải nhỉ? chỉnh size thì lớn quá,hem chỉnh bình thường dc

Bạn cảm giác vậy thôi chứ mình ko có thay đổi chút nào về cỡ chữ cũng như Font chữ cả.
Chúc vui

hakita

Bạn ơi cho mình hỏi vì sao mình đang xài bản room 6. của bạn post hồi tháng 7 mà giờ mình down cái room mới này của bạn thì nó lại báo lỗi là bản room mới này ko phải bản support cho máy của mình mà mình thì xài con O2IIs blueangel, lần trc thì thằng e mình mang ra tiệm cho người ta up nên mình ko bik là mình làm có đúng ko mình copy 2 cái file bạn up lên ở trên về extract ra rồi connect pc với cái O2 bằng đế sạc vì mình ko có cable sau đó mình chạy file BaUpgradeUt_noID.exe thì ct nó chạy checking version room bình thường nhưng next tiếp thì bị lỗi ở trên và tự động ngắt kết nối với pc luôn bạn xem mình có làm sai chỗ nào ko nha ah mình cũng đã thử copy các file trong folder cabs vô trong folder OS 5.2 nhưng nó vẫn bị lỗi như trên. Cám ơn bạn trc ha !

Hoangdat_vista

Bạn ơi cho mình hỏi vì sao mình đang xài bản room 6. của bạn post hồi tháng 7 mà giờ mình down cái room mới này của bạn thì nó lại báo lỗi là bản room mới này ko phải bản support cho máy của mình mà mình thì xài con O2IIs blueangel, lần trc thì thằng e mình mang ra tiệm cho người ta up nên mình ko bik là mình làm có đúng ko mình copy 2 cái file bạn up lên ở trên về extract ra rồi connect pc với cái O2 bằng đế sạc vì mình ko có cable sau đó mình chạy file BaUpgradeUt_noID.exe thì ct nó chạy checking version room bình thường nhưng next tiếp thì bị lỗi ở trên và tự động ngắt kết nối với pc luôn bạn xem mình có làm sai chỗ nào ko nha ah mình cũng đã thử copy các file trong folder cabs vô trong folder OS 5.2 nhưng nó vẫn bị lỗi như trên. Cám ơn bạn trc ha !

Cần phải đưa máy về booloader trước(nhấn power+record+chọc reset) rồi sau đó chạyfile MaUpgradeUt_noID.exe kèm trong ROM,tham khảo thêm ở đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=74