• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 dành cho Atom Life!!!

lonebeast

Hiện giờ đã có bản ROM Window Mobile 6.1 cho Atom Life, xin chia sẻ để mọi người cùng cho ý kiến:
Một số thông số:
OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0)
.NET CF Framework 3_5
ArcsoftMMS 4_2_8_1
6MB Pagepool
link: http://rapidshare.com/files/89790939/al1.DIO.html
Cách up ROM 6.1:
Bước 1: Chuẩn bị sẵn 1 thẻ SD (có bộ nhớ không quá 2G), format thẻ đó với định dạng FAT16; copy file al1.DIO vào thẻ nhớ (tốt nhất chỉ copy một mình file đấy)
Bước 2: Đưa máy về trạng thái Bootloader (bấm giữ 2 phím: power và record + softreset) máy sẽ tự động up ROM;
Bước 3: chờ cho máy up xong nó sẽ tự động khởi động lại.
Chúc các bạn thành công, có pro nào up và test xong xin cho ý kiến!
(Nguồn: theo trang http://forum.xda-developers.com/)=D>

hungb

Bác làm ơn up file này lên đây vì tải từ rapidshare rất khó khăn. Cám ơn bác.

PPC2002

Bác cho mình hỏi : theo như hướng dẫn trên thì upgrrade qua thẻ nhớ thì có cần kết nối với PC ko? (chiếc atom life của a bạn mình bị hỏng chân USB, chỉ sạc chứ ko sync được), máy hiện nay chạy WM5 và bị lỗi sóng ở khu vực Hà Đông nên rất cần upgrade.
Cám ơn.

VUNHATVAN

Bác cho mình hỏi : theo như hướng dẫn trên thì upgrrade qua thẻ nhớ thì có cần kết nối với PC ko? (chiếc atom life của a bạn mình bị hỏng chân USB, chỉ sạc chứ ko sync được), máy hiện nay chạy WM5 và bị lỗi sóng ở khu vực Hà Đông nên rất cần upgrade.
Cám ơn.

Đúng vậy, không cần kết nối PPC với máy tính nhưng bạn phải copy được file *.DIO vào thẻ nhớ. Đây chính là cơ hội để bạn upgrade cho máy đấy

dube1311

Thanks bác nhiều, đag dl để dùng, ko bít co fix đcj mấy lỗi của bản WM6 ko

giangnamytb

đừng có up . mình đang up lại bản cũ đây . up xong bản mới không khởi đọng lại được khi cài soft

PPC2002

Mình vừa up xong. đúng là chỉ up OS, bản Radio vẫn như cũ (vậy là lỗi chính ko khắc phục được), mình chưa cài thêm gì ngoài phần Ext rom mặc định cũ của máy, cảm nhận chạy có vẻ nhanh hơn WM5, camera ngon hơn..và có một số lỗi nhỏ mà tác giả đã dề cập đến.
Các bác có cách nào up Radio qua thẻ nhớ chỉ giúp mình với.
Cám ơn

@Nhathaosangviet: Bản này có nên UP ko bạn???
Bản này vẫn chưa hoàn thiện, hoạt động còn một số lỗi nhỏ thôi. Nếu bạn thích vọc Rom, thích con máy của mình có sự đổi mới thì cũng nên thử. Không ảnh hưởng đến tuổi thọ của máy đâu.

linhhong

@Nhathaosangviet: Mình up bản rom 06 của bạn up lên. Mình thấy ngon lắm, tuy nhiên Radio FM không bắt được đài nào cả bạn ơi!!!! Không biết cái này có phải do Rom hay do cái gì nữa! Trước đây W05 vẫn bắt đài FM tốt mà!!!!

baotran

các bác cho hỏi up cái này có bị mất hết contact kô nhỉ

Trước khi up rom, bạn phải backup contact trước bạn à. Sau khi up thành công, chỉ cần restore lai contact là okie.

nhc1912

có bác nào giúp em bản room mới của atom life với em không dow về được em cảm ơn rất nhiều

TranMinhMan

Super V.I.P
có bác nào giúp em bản room mới của atom life với em không dow về được em cảm ơn rất nhiều

Theo mình biết thì đây là bản ROM do qq108108108 "nấu" và up lên forum.xda-developers.com, vì bản ROM này tác giả viết khá vội vàng cho Atom Life nên nó còn khá nhiều lỗi: khởi động ko có hình boot, lỗi khi reset máy... Sao bạn ko sử dụng bản PDAVIET ATOM LIFE WM 6.1 OS 5.2.19199 build 19199 do Medkid "nấu"? Mình đang xài bản này rất ổn định, link tham khảo tại đây.
Good luk!:D