• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 cập nhật dành cho HTC WIZARD

ngonchan

Member
bản của bác xda2 xài ok hơn, bản của bác crack lỗi font tiếng việt :D
bác xda2 là người VN đấy :D

xda2 là người Pakistan, đừng nói bậy, cài font TV vào là hết lỗi ngay.

@can1caiten81: kể từ sau bản ROM của it's right và bác hongkong thì ROM của CRACING là bản ROM mình ưa thích và muốn xài nhiều nhất, mặc dù RAM có thể không nhiều như ROM của xda2, có thể đó chỉ là cảm tính, nhưng ROM của CRACING đem lại cảm giác rất tốt ;)

boydeptrai

bản crnac tuy free ram nhìu hơn bản 6.02 nhưng lại chạy chậm hơn, có lẽ do cài file fix camera hết cả 2mb rùi. Hy vọng bản sau sẽ good hơn :)

haipda

Troài. Cài font tiếng Việt Vào thì lỗi j. Không thể phủ nhận là rom của cracking ổn định.

mình chạy nhiều bản roài nhưng công nhận rom của cracing đẹp mà chạy nuột thật nhất là bản crmac 21500 v2

xda2 là người Pakistan, đừng nói bậy, cài font TV vào là hết lỗi ngay.

@can1caiten81: kể từ sau bản ROM của it's right và bác hongkong thì ROM của CRACING là bản ROM mình ưa thích và muốn xài nhiều nhất, mặc dù RAM có thể không nhiều như ROM của xda2, có thể đó chỉ là cảm tính, nhưng ROM của CRACING đem lại cảm giác rất tốt ;)

không biết cracing có cho ra tiếp phiên bản mới dựa trên crmac không?vì bản này giao dien đẹp,thời trang mang một phong cách rất mới

Last edited by a moderator:

ironheart

Lâu ngày quá không up nên cũng kg rõ.Các bạn cho mình hỏi Rom WM 6.5 Version 6.5.0.0.4 có up được cho T mobile MDA compact đã up ROM 6.0 và có cần phải trả về ROM 5.0 kg trước khi up Rom 6.5 kia kg?

hoangktv

Nếu máy đã unlock rồi thì cứ úp tự nhiên, vô tư đi, không việc gì phải lo. Nhưng bản rom của Cracking nhạy lắm, bấm nút "X" thì nó lại chạy nút lệnh ở dưới, đâm bực mình. Xài rom wm6.5 của XDA2 thì không bị như vậy.

Em kết cái bàn phím ảo của rom Cracking, nhìn đẹp ghê trong rom wm v6.5.0.0.4. không biết các bác có file cab để cài vào rom khác không nhỉ?

ducdiep

Xin hỏi

Em up bản ROM 6.5 build 21500, khi up xong không thấy phần camera đâu cả. Các bác giúp e với. Thanks !

ironheart

Máy mình T mobile MDA Compact up Rom 6.5 ver 6.5.0.0.4 xong chạy ngon lành nhưng bị mất loa ngoài,với lại vào power thì nó hiện lên :Main battery: unknow.Bó tay.Giúp mình với,nhanh nhanh kẻo kg có máy dùng hic.

Chỉnh sửa cuối:

0988456766

Well-Known Member
Em kết cái bàn phím ảo của rom Cracking, nhìn đẹp ghê trong rom wm v6.5.0.0.4. không biết các bác có file cab để cài vào rom khác không nhỉ?

Bàn phím ảo bạn nói đây! Bạn download về rùi cài bình thường nha!

Download(Finger keyboard)
Mã:
http://www.mediafire.com/file/itom1kzjz5k/FingerKeyb-2.1-QVGA-utak3er.cab

ironheart

Có bạn nào up thành công Rom 6.5 cho Tmobile MDA compact mà kg bị lỗi gì kg chỉ cho mình với.Mình thích bản 6.5.0.0.4 quá nhưng nó lại bị lỗi nghiêm trọng là kg thể thông báo tình trạng pin dù cho mình đã thử cài Num battery và ilauncher,trong khi bản rom 5.0 và 6.0 lại kg bị như vậy.Hoặc là có cao thủ nào có thể fix lỗi ấy cho MDA compact kg thì giúp anh em luôn.Thích Rom này quá rồi hic.

hangxin

Phải nói là bản clean rất được tuy nhiên theo em nhận xét thì thiếu giải phóng Ram và WM5 storage.

hic!dùng một lúc mới thấy.Clean cả camera như bản CRmac.

boydeptrai

Bàn phím ảo bạn nói đây! Bạn download về rùi cài bình thường nha!

Download(Finger keyboard)
Mã:
http://www.mediafire.com/file/itom1kzjz5k/FingerKeyb-2.1-QVGA-utak3er.cab

Bạn có cái giao diện phone của CRMac ko? shared cho mình với. Thanks :)

hoadainhan70

Active Member
Hông hiểu vì lí do gì mà tớ down load Version 6.5.0.0.4 cả chục lần quá trình tải không xảy ra lỗi gì thế mà khi giải nén bao giờ cũng chỉ có ba file donate welcome và file ROM Upgrading Guide.pdf là tại sao vậy ! hic hic

can1caiten81

Hông hiểu vì lí do gì mà tớ down load Version 6.5.0.0.4 cả chục lần quá trình tải không xảy ra lỗi gì thế mà khi giải nén bao giờ cũng chỉ có ba file donate welcome và file ROM Upgrading Guide.pdf là tại sao vậy ! hic hic

Bác cracing để file ẩn.Bác để show file ản là thấy ngay.

0988456766

Well-Known Member

Do thư mục ROM của Cracing để ẩn thư mục Bin nên khi bạn download về sẽ không nhìn thấy. Bạn để chế độ: Show hidden Folder trên PC thì sẽ nhìn thấy nha! ;)

Bạn có cái giao diện phone của CRMac ko? shared cho mình với. Thanks :)

Của bạn đây, nhưng cái này chưa Fix lỗi tự tra số trong contact

Download

haipda

Tuần này topic này ảm đạm quá không được sôi đông như tuần trước,chắc mấy bác coock rom mệt roài,khi nào khỏe lại các bác lại coock tiếp nha