• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 cập nhật dành cho HTC WIZARD

hangxin

Cáca bác có thấy dùng bản này tốn pin điên đảo không?DÙng hôm qua phình phường mà phải xạc hai lần.Mọi khi pin vẫn dùng hai ngày ngon lành.

À mà bản rom này hình như bị lỗi camera.Khi chụp hình không thoát ra được.Với lại thỉnh thoảng không nhận thẻ nhớ.Hay phỉa reset lại.Các cao thủ có thểoCook lại cho anh em dùng ổn định hơn thì tốt

Last edited by a moderator:

hoangktv

Vậy là máy của bác có vấn đề, tôi thấy nó cũng không hao pin mấy, camera vẫn bình thường, chưa có lỗi gì hết. Chắc máy của bác xài cũ quá rồi nên không chịu nổi bản rom này đấy. Máy của em dùng pin hơn 2 ngày.

giangp1

Mọi thứ đều OK! Chỉ có việc chạy Opera 9.5 lâu một chút là "out of memory", có cách nào tăng Ram lên một chút kô nhỉ?

bonmat8888

mình nghĩ Ram chỉ 13-14Mb thì làm sao vào được Internet được nhỉ???? chắc vào được 1 tý là out thui!

hoangktv

chắc hy vọng vào phiên bản wm6.5 sau Cracking làm tốt hơn, ram nhiều hơn thôi

Mr_PDA

thằng cha CRACING này tâm huyết nhỉ, ko bít có đc nhìu donation ko nhỉ mà sao lâu lâu lại cho a e thưởng thức 1 rom mới thế

0988456766

Well-Known Member
free RAM

Nếu muốn free Ram nhìu hơn thì các bác không dùng Phone Canvas nữa(Cái nì ngốn Ram ác lắm)!

• Các bác cài Phone Dial em đang dùng dưới đây(minimal dial letter), vẫn đẹp chán! Touch chạy mượt hẳn! Các bác Test thử biết liền!
(Xin lỗi em lười post hình ;;))

nguyenthuanbg_pv

Nghe chừng sắp có bản 6.5 release rồi. Ráng chờ chút rồi chơi luôn cái chính thức, không chơi với cái... beta :p. Hoan hô Cracing =D>

ngonchan

Member
thằng cha CRACING này tâm huyết nhỉ, ko bít có đc nhìu donation ko nhỉ mà sao lâu lâu lại cho a e thưởng thức 1 rom mới thế

Ẹc, không có thì chửi không chịu làm, người ta làm thì chửi không có chuyện làm, chắc chết quá >:)

can1caiten81

XDA2's WM6.5 BETA
Introduction:

*Windows Mobile 6.5 Professional
*CE OS 5.2.21198 (Build 21198.5.0.0)
*20MB+ Free RAM at Startup

Application List:

* CoolCamera
* KhanX Performance Tweaks
* Diamond Calculator
* HTC Volume Control
* Internet Sharing
* Iolite Album
* Iolite Audio Manager
* Iolite CommManager
* Jade DShow
* Jade Full Screen Player
* Jade Outlook Enhancement
* Jade Pictures Enhancement
* Microsoft Mobile Office 2007
* Network Plugin
* Network Wizard
* Obex Inbox
* Opal TaskManager
* Opal USB to PC Popup
* Opal ArcSoft MMS v5
* Oxios Memory(CloseApps, Hibernate)
* NETCF 3.5
* Pocket RAR
* psShut XP (Diamond Skin)
* Remote Desktop Connection 6.1
* Raphael In Call Recorder
* SIM Manager
* Smart Touch
* Topaz Animation
* Touch HD Theme
* Touch HD Wallpapers(only 3)
* TouchFlo Settings (with StatusScreen)
* Windows Live 10.6.0034.0800
* Wizard Camera
* XDA2'S Tweaks
* Xplode Keyboard Skin

Screen Shots:
attachment.php

Known Bugs:

*Finding...

Change Log:

BETA:
-Initial Start

Download Links:

BETA: Uploading..

Thanks To:

Myself for the BASE ROM
CRACING for a lots of Help
KhanX, S.V.I, CRACING, Noonski for OEMs
You Guys for Testing!!
Any1 whom i have Missed Out!!

RECOMENDED IPL/SPL: 3.08/3.08

Final Note:
I accept no responsibility for any damages that maybe done onto your phone by using/attemping to use this ROM. This ROM has been flashed succesfully onto my CID & SIM unlocked G3. The nk.nbf file only contains OS and Extended ROM. No IPL/SPL. So it is G4 safe. If you are new to flashing I strongly recommend reading the stickies in regards to flashing a new rom onto your device in order to avoid any damages.

Vào đây để download: http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=3459147&postcount=6

hangxin

Nghe có vẻ bản này ổn đấy.Nhưng mà chưa có link để down về up thử.Có bác nào up chưa?

can1caiten81

Up xong.Thấy tốc đọ nhanh hơn của cracking nhưng bị lỗi là lúc nào cũng bât AS. Những bản của Cracking không bị lõi này, do dùng phần mềm kill AS.Hjc.Mai sẽ test tip.

sanchuoi

vậy Ram free còn bao nhiêu hả bác. nhanh nhưng Free Ram thấp thì khó dùng lâu dài được.:(

hangxin

Ram free 24MB.Dùng cũng ổn.đã fix một số lỗi của bản trước như X button.Giờ trông còn pro hơn nhưng mà chỉ test thôi.Trở lại dùng 6.1 cho lành.Đợi bản relaese thì up thử típ vậy.

ngonchan

Member
Bác nào xài ROM 6.5 của CRACING mà chưa tweak (bằng cách edit registry) thì vui lòng vào Registry xem giùm mình Value của khóa:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SECURITY\PHONE\SKIN\EXT
với. Mình edit khóa đó trong registry thì RAM tăng lên (23~24Mb) nhưng lại mất tiêu cái Skin của Phone Diapad, giờ nó trắng hếu :(
Thanks mọi người.

can1caiten81

Hjc.Bản mới cái phone diapad cực chán. Tin nhắn thì hiện kiểu cũ. không tích hợp Pim back up, cái này cần sau mỗi lần up rom, tích hợp vài cái setting như cracking...không thay được theme( theme Contry) , không cài đc phần mềm quản lý file của resco...
Đc mỗi cái free ram luc nào cũng trên 20mb, max dc 25mb.
Dùng 1 thời gian chờ relaese của Cracking, bác ấy bảo đang làm rồi.

A`.Ghét cả cái system status của bác này nữa.

Last edited by a moderator: