• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 cập nhật dành cho HTC WIZARD

hoangktv

Sao các bác thành kiến với bác XDA2 thế, tôi thấy bác ấy làm rom cũng được đấy chứ! bản rom của XDA2 có những lỗi gì các bác nói nghe coi?

ltdrs

rom của cracing mới ko có bộ menu của wm 6.5 và ko touch được trong file explorer... thêm nữa thanh task vẫn hơi khó bấm pin or ok/close thà cứ có cái task manage cho pin sóng ... lại dễ.
quay về xda2 v1.0...

hoangktv

Rom của XDA2 vẫn mượt hơn, chưa có lỗi gì? các bác nên xài rom của XDA2 đi bản V1.0 rất tuyệt.=D>

DaoNgocTrung

rom của cracing mới ko có bộ menu của wm 6.5 và ko touch được trong file explorer... thêm nữa thanh task vẫn hơi khó bấm pin or ok/close thà cứ có cái task manage cho pin sóng ... lại dễ.
quay về xda2 v1.0...

Trong file explorer mình gẩy nhẹ 1 cái là nó chạy tít xuống cuối ấy chứ, siêu nhạy, bấm pin, close, ok nhẹ nhàng lắm, bạn kiểm tra lại xem! Chỉ chán 1 điều là các bản rom mới sau này, phone pad không có phím gọi hoặc từ chối cuộc gọi!

ngonchan

Member
Chỉ chán 1 điều là các bản rom mới sau này, phone pad không có phím gọi hoặc từ chối cuộc gọi!

PhoneCanvas nó rứa á :D từ chối cuộc gọi thì slide qua phải í :|, lúc có cuộc gọi đến nó hiện ra mà.

ltdrs

Trong file explorer mình gẩy nhẹ 1 cái là nó chạy tít xuống cuối ấy chứ, siêu nhạy, bấm pin, close, ok nhẹ nhàng lắm, bạn kiểm tra lại xem! Chỉ chán 1 điều là các bản rom mới sau này, phone pad không có phím gọi hoặc từ chối cuộc gọi!

sao lạ vậy mình thử file explorer thì nó như của wm 6.1 luôn ...
về thanh task chắc mình quen dùng bản rom của xda2 rồi (rất good ngay tử bản đầu tiên ) chắc sang bản của cracing thấy nó sao sao á.

Chỉ chán 1 điều là các bản rom mới sau này, phone pad không có phím gọi hoặc từ chối cuộc gọi!

bạn có thể thay skin cho phonepad sẽ hiện đủ call và end... với phonecanvas chắc sẽ nhiều skin mới đẹp hơn
/bác nào dùng rom xda2 phải cài skin cũ cho phonePad mới hiện lên nha.

PhoneCanvas nó rứa á từ chối cuộc gọi thì slide qua phải í , lúc có cuộc gọi đến nó hiện ra mà.

đây là cái mình ghét nhất ở phonecanvas dùng ko tiện chút nào có lẽ em miniS chịu ko nổi . vd: như khi bạn đang chạy ứng dụng mà có người gọi đến thì phải khổ sở lắm mới dùng được cái slide này (nó còn ko nhạy bằng slide to end trong s2u2...) :(

/ở phần phone của rom xda2 có cái dở là touch kém. ko như của phonecanvas ... mà mấy bác sài rom cracing có để ý là khi vào phone bác ấn hide keypad thì nó sẽ ra contacts cho minh ... các bác touch nhanh thử phát sẽ ra lỗi dính chữ :D... cái này hôm nay mình up rom này thấy vẫn chưa fix được từ bản trước .

Chỉnh sửa cuối:

sanchuoi

sao mấy rom XDA và cracing toàn xài mấy phonepad nặng vậy nhỉ. mặc dù là đẹp thật đấy. đẹp mà free ram thấp thì cũng không thể cài thêm được nhiều soft khác. Up vào rồi để test vài ngày thì chán thật. Có bác cooker nào cook lại, add mấy soft nhẹ vào, không đẹp lắm nhưng dư dả Ram để còn sài cái khác.

ngonchan

Member
sao mấy rom XDA và cracing toàn xài mấy phonepad nặng vậy nhỉ. mặc dù là đẹp thật đấy. đẹp mà free ram thấp thì cũng không thể cài thêm được nhiều soft khác. Up vào rồi để test vài ngày thì chán thật. Có bác cooker nào cook lại, add mấy soft nhẹ vào, không đẹp lắm nhưng dư dả Ram để còn sài cái khác.

Hix, mình đang nghiên cứu cái này, nhưng nó rắc rối quá, vì cái phonepad nó dính tùm lum đến Registry nữa, phải tìm tùm lum khóa để edit hết, rồi đến khi add cái phonepad mới vào, cũng phải xem nó dính đến khóa nào để edit lại nữa :( (bởi vậy xem nản luôn, chưa làm được >:))

hoangktv

Hình như Rom v1.0 của XDA2 bị lỗi hẹn giờ, mình hẹn giờ nó không dổ chuông mà cũng chẳng thông báo hay sao vậy?? các bác có bị vậy không?

ltdrs

Hình như Rom v1.0 của XDA2 bị lỗi hẹn giờ, mình hẹn giờ nó không dổ chuông mà cũng chẳng thông báo hay sao vậy?? các bác có bị vậy không?

không hề bị... mình vẫn đặt chuông buổi sáng bình thường ... bác xem lại giờ khi bác đặt nhớ quay kim đúng theo chiều không thì nó lại sang hẹn giờ ngày hôm sau đó.

boydeptrai

Rom của CRacking ai chỉnh đc cho cái giảo diện hình tổ ong trong Progam đậm lên 1 tý đc ko, giờ nhìn hơi mờ ko rõ tổ ong mới :D

Hình như bản mới của CRacking hơi hao pin thì phải, cho mình hỏi có nên cài cái fix pin của bản trước ko? và có cản thiện đc pin ko? Thankss

Last edited by a moderator:

DaoNgocTrung

Rom của CRacking ai chỉnh đc cho cái giảo diện hình tổ ong trong Progam đậm lên 1 tý đc ko, giờ nhìn hơi mờ ko rõ tổ ong mới :D

Thay wallpaper đi là nhìn rõ ngay. Hôm nay mình thử nghe nhạc bàng con minis, thấy pin vẫn tốt lắm, cắm vứt đấy rồi đi làm, chiều về vẫn thấy nó léo nhéo. 8 tiếng còn 15% pin

boydeptrai

wifi ổn, BTooth ổn, chưa thấy bị lỗi gì. Chỉ có free ram hơi thấp nên hum wa bị treo máy 2 lần, có lẽ 1 ngày nên reset 1-2 lần là good :)

ngonchan

Member
[31/Mar/09] XDA2's WM6.5 (with CHome+LockScreen) build 21500

Introduction:
*Windows Mobile 6.5 Professional
*CE OS 5.2.21500 (Build 21500.5.0.0)
*21MB+ Free RAM at Startup
Application List:

* Advanced Configurations Tools v3.3
* Cool Camera
* CHome(Titanium) [with Weather Panel v2]
* KhanX Performance Tweaks
* HD Wallpapers(8 Wallpapers)
* Internet Sharing
* Iolite Album
* Iolite CommManager
* Jade DShow
* Jade Full Screen Player
* Jade Outlook Enhancement
* Jade Pictures Enhancement
* Microsoft Mobile Office 2007
* Network Plugin
* Network Wizard
* Obex Inbox
* Opal TaskManager
* Opal USB to PC Popup
* Opal ArcSoft MMS v5
* Oxios Memory(CloseApps, Hibernate)
* NETCF 3.5
* Pocket RAR
* poorlyduck's Diamond Dialer
* psShut XP
* Rhodium/Topaz Calculator
* SIM Manager
* Smartskey (no overclock)
* Smart Touch
* Topaz Animation
* Touch HD Theme
* TouchFlo Settings (with StatusScreen)
* Windows Live 10.6.0034.0800
* Wizard Camera
* WM6.5 Call Recorder
* WM6.5 Theme Pack (for Screen Shots see Post#10)
* XDA2'S Tweaks
* Xplode Keyboard Skin

Detail

Download Links:

v2.0: Rapidshare

Có vẻ như với bản này, XDA2 đã làm gì đó mà RAM đã giảm xuống hơi bị nhiều :( Anyway, Enjoy!

ltdrs

chờ bác nào làm chuột bạch thôi chứ up thế này chết mất... build 21500 ko biết có ổn định hơn ko chỉ thấy cái lockscreen mới (mà cái này thì nặng vãi :( )

/thêm nữa sau vài ngày dùng bản xda2 v1.0 thấy đúng là ko ổn định bằng cracing tuy ram cao hơn . :|

hoangktv

Cái bác XDA2 này cứ vài ngày làm một bản rom, lại làm anh em ghiền cái mới up, chắc tháng này tiền nét tốn quá. thôi kệ thích thì chịu thôi, hoan hô rom của bác XDA2, mong bác làm sao ram nhiều lên một tý:D

ngonchan

Member
Mình flash rồi, bản này RAM khoảng 22-23 thôi. Nhưng chạy vẫn tốt, chưa thấy có vấn đề gì.
Chính xác là ROM này xài thì RAM nhiều, chạy cũng nhanh nhưng vẫn thiếu thiếu cái gì đó, không biết chính xác là cái gì nhưng không tạo được cảm giác vững chắc như ROM của TNT hay CRACING :|