• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 cập nhật dành cho HTC WIZARD

ltdrs

chán quá bản 1.4 RC của cracing lỗi blutooth và wifi lúc bất được lúc không thế này /... có bác nào bị giống em không chán vãi đang tìm lại mấy bản rom cũ đây... hic hic

Rose_killer

mới úp bản 6.5.0.1.1 chạy tốt, ram free ~ 20M , tuy nhiên khởi động hơi chậm nhỉ!
- Cho mình hỏi là sao bản 6.5 này ko sửa lỗi bàn phím !@#$% ... được! tạo key Locate trong registry khởi động lại mất tiu à!

bạn reset bằng nút tắt hoặc dùng soft chứ đừng chọc lỗ reset, thông tin sửa đổi sẽ không lưu lại đâu.

0988456766

Well-Known Member
Dùng PPC thấy nhiều lúc điên thật! Đang có tin nhắn đến thì máy đơ, ko kịp đọc! Lúc đó chỉ biết chọc lỗ reset! Nhưng chọc vào đó máy khởi động lại thì cũng mất luôn tin nhắn vừa đến!
Có bác nào có cách khác khi máy đơ teh ko?

Rose_killer

Dùng PPC thấy nhiều lúc điên thật! Đang có tin nhắn đến thì máy đơ, ko kịp đọc! Lúc đó chỉ biết chọc lỗ reset! Nhưng chọc vào đó máy khởi động lại thì cũng mất luôn tin nhắn vừa đến!
Có bác nào có cách khác khi máy đơ teh ko?

bác thử tháo pin xem sao

trucdemo

mình cũng mới dùng con 8125 nên không rành lắm
IPL 1.08
SPL 1.08
OS 1.8.11.1
máy đang dùng bản rom 5.0, mình đang muốn up lên bản rom 6.5 cho nó mà không biết bản nào hợp với thông số trên. bạn biết chỉ mình một bản nhé, thanks

boydeptrai

xài của CR đó bạn, bản 06 hoặc 07 j đó, mấy bản 10 trở lên chậm lắm, xài 1 time nản lun :(

trucdemo

xài của CR đó bạn, bản 06 hoặc 07 j đó, mấy bản 10 trở lên chậm lắm, xài 1 time nản lun :(

mình thấy quy trình up rom của 8125 hướng dẫn trên diễn đàn khá rắc rối, bạn có thể chỉ lại dùm mình cách ngắn gọn nhất được không, mình không cần hiểu, chỉ cần chỉ từng bước rồi làm theo, miễn sao nó up được là ok hà, vì mình còn gà lắm, thanks

NhatToai

Super V.I.P
Bạn đọc kỹ 4 Topic chú ý trong khu vực HTC WIZARD - CHARMER là làm được thôi.
mình thấy quy trình up rom của 8125 hướng dẫn trên diễn đàn khá rắc rối, bạn có thể chỉ lại dùm mình cách ngắn gọn nhất được không, mình không cần hiểu, chỉ cần chỉ từng bước rồi làm theo, miễn sao nó up được là ok hà, vì mình còn gà lắm, thanks
Còn như bài bạn post thế này thì tốt nhất bạn đem máy ra tiệm cho họ up luôn đi nhé.

vt5706791

Các bạn cho mình hỏi, hiện tại mình đang chạy bản ROM CRMac 6.5 , nhưng không hiểu sao khi đến ngày 01/07 là nó tự động tắt máy, chỉ có nước chỉnh lại ngày trước 01/07 mới xài dược. Bạn nào có cách khắc phục lỗi này, giúp mình với. :(

boydeptrai

mình cũng kết bản đó mà giờ ko dùng đc nữa :( ông CR sao lại ko cho dùng nữa ko biết b-)

ra yahoo anh chỉ cho chú up :D

Last edited by a moderator:

boydeptrai

Known Bugs/Errors :

1. When I apply a themes, all windows, dialogs and etc will become gray in color instead of white. Touch HD 6.5 theme has no such issues.

Reason/Solution : A build related problem/issue. However there is a solution. Open UI Tweaker -> SysColor Changer 'tab' -> Click Launch. Set "Window Background Color", "Tooltip Background Color" and "Dialog Box and Static Control Colors" to white ( 255, 255, 255 ). Tools 'leftsk' -> Apply. Click Yes to apply -> Click Yes to Reboot. You should do this everytime when you apply a theme except Touch HD 6.5.

2. When I apply a themes, it will be installed as cab. Shows remove entry on remove programs.

Reason/Solution : This is also a build related problem/issue. Leave it as it is. Just apply a theme, that you want/like/need.

3. File(s) or Folder(s) icon graphic issue in WMP and/or File Explorer and/or Total Commander and/or etc

Reason/Solution : A build related problem/issue. No Solutions found yet!

4. Battery icon or Clock on taskbar is crazy! Sometimes shows battery icon and sometimes clock. More over its clock at today screen instead of battery icon.

Reason/Solution : A build related problem/issue. No Solutions found yet!

Memory Details :

Storage - 42+ MB Free.
Program - Min 16 MB ~ Max 25 MB Free

Bản này tuy còn vài lỗi nhỏ nhưng tốc độ đã đc cải thiện đáng kể :)
mọi người cùng chiến thử đê >:)

boydeptrai

đúng vậy! từ hwa đến giờ chạy vẫn nhanh chưa cần phải reset, hơn hẳn các bản trc, dù ram giờ chỉ còn 15mb thui nhé :)