• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 cho i-Mate 8502?

al0club

bạn cứ up lại bản ROM gốc đang sử dụng tốt, nếu tiếng bình thường trở lại thì OK, up thêm lên 6.1 hay 6.5 tùy.
Nếu vẫn bị lỗi thì là do máy bị hư (chắc hư phần loa nghe) chứ không phải do ROM đâu :)

À, không biết I-mate có cách "hard reset" không nhỉ?, lúc còn xài O2 mini thì hard reset bằng cách bấm đồng thời Cemera+Power+reset là nó trở về cài đặt gốc như lúc mới up ROM.

làm gì có bản rom gốc mà up lại hả bác.mình nghĩ chắc lỗi phần mềm thui.mình bật nhạc cũng không nghe được trong khi điện thoại đến vẫn đổ chuông mà.mình muốn up lên 6.1 quá mà chỉ sợ bản 6.1 còn tồi hơn thì máy mình chắc thành cục gạch mất:(.hardreset thì bạn giữ phím call + phím fn cùng 1 lúc rồi lấy bút chọc vào softreset là được:)

T

Target_Locked

Guest
@ al0club,
bạn thử hard reset chưa? kết quả ra sao? :)

hidarling

Oài. Cũng có một chú 8502 đây và cũng bị bệnh tương tự như bệnh của chú 8502 nhà bác Al0club. Hoá ra không phải chí có một mình mình rới vào hoàn cảnh trớ trêu này... Đỡ tủi thân. Hic. Hiện giờ em 8502 nhà mình đã cho đắp chiếu. Đảm bảo với các bác là không phải lỗi phần mềm. Phần cứng 100% vì mình đã up đi úp lại các bản 6.0 và 6.1 rồi. Chẳng ăn thua gì. Híc. Đã mở em ra xem thử bên trong. Chọc chạch chán rồi mà không khỏi bệnh. Đành để em làm từ điển thôi. Ai biết chỗ nào chữa được bệnh này thì báo cho anh em diễn đàn một câu nhé. Xem ra imate 8502 rất hay bị lỗi này.

tuyenph

các bác cho em hỏi.em dùng imate8502.dùng bản rom gốc rất ok.nhưng hiện tại nó lại bị lỗi mất hoàn toàn tiếng động.cắm tai nghe vào lại bình thường.bỏ tai nghe ra la mất tiếng.có điện thoại đến vẫn đổ chuông.nhưng bấm nghe thì lại chả nghe được gì.em có nên uprom lên 6.1 không?và bác nào đã xài bản 6.1 nào dùng ổn định có thể share cho em được không.xin cám ơn các bác
con của mình đang sài cũng có một lần bị tương tự như thế. Sau mình dùng giắc tai nghe cắm và rồi lăc lắc giắc cắm thì lại ok. Từ đó đến nay ko dám nghe tai nghe nưa. hic.
luôn tiện em muốn xin bản 6.1 bác nào có share cho em với nhé. Em cảm ơn các bác trước!

centa

Để set DNS cho wifi của Imate 8502 bạn vào Setting -> Tab Connections -> Chọn Wifi -> Tab Network Adapters ->double click adapter là AR6000 WLAN adapter -> khai báo DNS ở Tab Name Servers

smile_13_31

Hic, hnay e Hard reset con 8150 xong thì bị tình trạng là muốn gọi đi ko được, e tìm mãi mà ko biết cách bấm được phím số, nhưng vẫn nhắn tin bình thường, người khác gọi đến cũng ko được
Ai biết làm thế nào để sử dụng bình thường ko chỉ e với
help help

thangpckb

Bạn xài I-mate gì?
Việc up rom của i-mate cần phải có Lock-code thì mới thực hiện được.
Sau khi bạn đã có bản rom lưu trên destop, thực hiện việc sao lưu dữ liệu cần thiết trên PPC (SMS,EMAIL,CONTACT...), cắm cáp USB để SyncActive thực hiện việc nhận dạng giữa 2 thiết bị, và tiến hành việc Upgrade/ Downgrade rom:
1. Bước đầu tiên là EUM Updating, mất khoảng gần 14p tuỳ thuộc vào phần cook người ta can thiệp ít nhiều như thế nào
1.1. Receiving CP: cái này mất khoảng 5p
1.2. Receiving Boot Loader, mất khoảng 2p nữa
1.3. Updating Image, mất chỉ 30s mà thôi
1.4. Receiving Windows Mobile, cái này nạp lâu nhất, nhưng cũng chỉ 10 là hết (với WM 6.1)
2. Bước cuối cùng là Image Updating, mất khoảng 2p, và bản Rom lúc này đã nằm trong PPC tự bung ra, do đó việc kết nối giữa PPC và PC sẽ bị tự động mất kết nối thông qua Sync Active.
..................
Vậy làm mọi thứ đã xong xuôi, chúng ta chỉ mất gần 20 phút là đã có 1 bản rom mới, 1 trải nghiệm mới với chú I-mate hàng độc rồi \m/

Cái đĩa của bạn nói cũng chỉ là CD-Userguiding mà thôi, nội dung là file PDF và 1 số thứ ngôn ngữ khác ngoài tiếng anh, nhưng ko có tiếng Việt đâu nhé!

Chúc anh em luôn vui vẻ bên chú I-mate của mình.
Thân!

bác biết chữa con i mate 6150 ko vào dc bootloader dc ko