• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6 cho SP dòng Excalibur(O2 Cosmo, DP C720W)

laogia1963

Mình có con c720w đã up thành công lên wm6 -Ai có O2 Cosmo, DP C720W,.. nói chung là dong Excalibur thì có thể làm theo hương dẫn sau đây của bạn yan (bên handheldvn )mà úp lên WM6 nha:
CHÚ Ý:
+ Các file cần thiết, tham khảo thêm ở đây :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=329605
+ Phương pháp unlock CID này đơn giản là chạy soft trên thiết bị, cho nên khá an toàn...Tuy nhiên các bác đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng!
1. Unlock Application :
Nối máy với PC thông qua ActiveSync (USB)
Chạy file SDA_Application .exe - Sẽ nhận thông báo "SDA successfully unlocked!"
2. Khởi động lại máy đồng thời tháo thẻ nhớ trước khi khởi động lại!
3. Kết nối với PC qua ActiveSync ( USB )
Chạy Uspl.bat trong thư mục của USPL- CID BYPASS đã giải nén..
Theo hướng dẫn ta bỏ qua hai bước đầu ( đã unlock application và tháo thẻ nhớ + khởi động lại )
- Copy file haret.exe vào thư mục gốc của thiết bị rồi enter để tiếp tục bước thực thi.
Đợi một lát tiếp tục cho đến khi có dấu nhắc yêu cầu copy file uspl.nb ...ta copy vào thư mục gốc và nhấn enter trên console.
Đợi một lát, máy sẽ đưa về chế độ bootloader lúc này có thể dùng ROM WM6 của TMobile-Dash hay HTC S620 để up được rồi.
Linh download rom WM6 -HTC_S620_WWE_1.27.405.1_4.1.13.44_02.94.90_Ship
cho con dopod c720w ở đây:
http://resources.chs.si/download/htc/Nadgradnje/S620/

intershop

line die rùi bác ạ.

em muốn có pass để dow những thông số up rom, em đăng ký không thành công, bác hướng dẫn cụ thể dùm nhé, cám ơn bác nhiều,

tuan3m

Mình có con c720w đã up thành công lên wm6 -Ai có O2 Cosmo, DP C720W,.. nói chung là dong Excalibur thì có thể làm theo hương dẫn sau đây của bạn yan (bên handheldvn )mà úp lên WM6 nha:
CHÚ Ý:
+ Các file cần thiết, tham khảo thêm ở đây :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=329605
+ Phương pháp unlock CID này đơn giản là chạy soft trên thiết bị, cho nên khá an toàn...Tuy nhiên các bác đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng!
1. Unlock Application :
Nối máy với PC thông qua ActiveSync (USB)
Chạy file SDA_Application .exe - Sẽ nhận thông báo "SDA successfully unlocked!"
2. Khởi động lại máy đồng thời tháo thẻ nhớ trước khi khởi động lại!
3. Kết nối với PC qua ActiveSync ( USB )
Chạy Uspl.bat trong thư mục của USPL- CID BYPASS đã giải nén..
Theo hướng dẫn ta bỏ qua hai bước đầu ( đã unlock application và tháo thẻ nhớ + khởi động lại )
- Copy file haret.exe vào thư mục gốc của thiết bị rồi enter để tiếp tục bước thực thi.
Đợi một lát tiếp tục cho đến khi có dấu nhắc yêu cầu copy file uspl.nb ...ta copy vào thư mục gốc và nhấn enter trên console.
Đợi một lát, máy sẽ đưa về chế độ bootloader lúc này có thể dùng ROM WM6 của TMobile-Dash hay HTC S620 để up được rồi.
Linh download rom WM6 -HTC_S620_WWE_1.27.405.1_4.1.13.44_02.94.90_Ship
cho con dopod c720w ở đây:
http://resources.chs.si/download/htc/Nadgradnje/S620/

bác cho e hoi e dùng Tmobile mail thì up bản rom nao chay ổn định ạ,bác cho e hỏi thêm rom WM06 có gì khác so với WM05.thank bác trước nha.

Chỉnh sửa cuối:

laogia1963

toanh04

Các bác làm ơn cho em hỏi với T-Mobile MDA Mail có thuộc dòng Excalibur không ạ? Em có thể up bản rom 2006 này cho con T-mobile của em ko? và làm thế nào để biết được máy của mình đã unlock CID hay chưa ạ???

Chỉnh sửa cuối:

hatecdng

anh em cho hỏi .em có 1 cây HTC s620.lên treo đứng logo...t-mobile.nhưng nghe gọi vẫn bình thường.bây giờ muốn up lại nhưng ko thể kết nối với máy vi tính đc.máy này có đưa về bootloader ko.xin anh em chỉ giúp .:)

PhamNhatThanh

anh em cho hỏi .em có 1 cây HTC s620.lên treo đứng logo...t-mobile.nhưng nghe gọi vẫn bình thường.bây giờ muốn up lại nhưng ko thể kết nối với máy vi tính đc.máy này có đưa về bootloader ko.xin anh em chỉ giúp .:)

Bạn muôn đua về bootloader (bấm phím chụp hình+gắm dây USB kết nói PC)
kết nối với máy vi tính bạn phải cài Microsoft ActiveSync nhung máy bạn đúng ở logo..T-mobile thì ko thể kết nói voi PC, được chỉ có thể vào bootloader mới kết nói với PC

vesitinhyeu

Các bác cho e hỏi e đã up đc wm6 cho con c720w như cách làm trên nhg mà room mới là của ROGERS, mọi thứ chạy bình thường nhưng chỉ có điều là ko còn chức năng edit khi soạn tin nhắn khi bấm fn+space như trong wm5 room HTC nữa, mà nó chỉ có tác dụng để chọn xt9, hoặc ABC thôi, vậy bác nào có cách giúp em để vẫn dùng được các chức năng như select, copy, paste như cũ ko ạ? Cảm ơn các bác

hanoio2

windows mobile 6 standard
CE OS 5.2.1238 (BUILD 17745.0.2.3)
RADIO Version 4.1.13.51_03.07.90
ril version 2.002
....
bản rom này là mới nhất cho dopod c720w chưa hả các bác?

vesitinhyeu

Bản của bác hanoio2 la mới hơn của e đấy, của e là bản Radio V 4.1.13.47_02.98.90 thôi bác có đường link của bản đó không cho e xin down về up cái đc ko a? à mà cho e hỏi bản đó có chế độ select, copy cut, paste như ở c720w WM5 ko bác

hanoio2

bác vesitinhyeu thông cảm, mình mới dùng c720w, nên máy mua đã có thế rồi.còn cut, paste ... có đầy đủ

patek81

cho mình hỏi, máy của mình xem trong phần system info thì báo là Dopod C720W, nhưng khi check imei trên mạng thì lại ghi là HTC S620, thế nên mình không biết máy mình là loại gì.
Hôm trước làm theo hướng dẫn của bác laogia1963, thì đến phần chạy file WM6 -HTC_S620_WWE_1.27.405.1_4.1.13.44_02.94.90_Ship thì được 3% lại báo invalid. Thế nên không up lên được WM6.
Bác nào có kinh ngiệm vụ này giúp mình với. Đang muốn up lên WM6 quá.

Qvip

co pác nào có rom của spv c550 không up lên giúp em với máy em đang bị mã bảo vệ không kết nối được với pc có pác nào gặp rồi xin chỉ giúp thanks all!

jackhuyen

Các anh ơi! em có con dopod c720w. em đang sử dụng WM 5 giờ em muốn ấp lên bản 6.1 mà ko biết cách up như thế nào. ai biết chỉ cho em được ko ạ. em cảm ơn rất nhiều...