• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom WM6 và Cingular 8125? Up vẫn như cũ!

Status
Không mở trả lời sau này.

pekvocey

K bít có ai gặp trường hợp như em chưa?

Khi em up rom con cingular 8125 lên wm6 bằng ROMUpdateUtility (thử PV4 và wm6 pro 3 đều như vậy), em theo từng bước trong readme. Up khoảng 10 phút là thành công...

Nhưng sau khi khởi động lại thì vẫn như cũ, vẫn là bản ROM WM5 của CINGULAR.

Con của em là G3 IPL/SPL: 2.25

Mong các bác hướng dẫn giúp em..

Ah, tới cái bước "Verify that you want to update the rom version
From
Model ID: WIZARD
Image version: 1.2.0.0
Language: ENGLISH

Nhưng đến phần "to" thì khác, k có gì cả

Model ID: WIZARD
Image version:
Language:

--------------> k bít sao nữa...

phuongtuan

Máy của bác đã unlock CID chưa? Nếu chưa unlock CID thì phải unlock rồi mới up được. Nếu đã unlock CID rồi thì bác thử up trở về bản rom gốc của nó rồi mới up lại bản rom khác. Mình cũng đã từng bị giống như vậy, khi đưa về bản rom gốc rồi up lại thì OK. Thân!

ti9_037

Chỉ cần unlock CID là ổn thôi! Bạn tham khảo mấy cái topic về unlock CID. Không cần đưa về bản ROM gốc sau khi unlock CID.

hooliganboy

Con của bác chưa unlock CID rồi , em cũng bị tình trạng như bác đấy , cái này bác tham khảo lại topic unlock cho máy nhé . Khi unlock xong thì up lại sẽ ngon lành ngay thôi .

AnhTu

Super V.I.P
Cách giải quyết đã có nhiều người hướng dẫn, tạm thời đóng để tránh spam.

Status
Không mở trả lời sau này.