• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WWE 2.03 FOR HTC MAGICIAN Giao diện Windows mobile 6

6260

Bác cứ vào Menu,Setting,Personal,Buttons gán lại chức năng cho nó là được thôi.Thỉnh thoảng e ko gọi đ.c phím Record,gán lại là được

chaudk245

Mình down ve rồi nhưng không dùng được. Cài vào toàn báo lỗi thôi.
Tốt nhất là không nên dùng.

trongnam1001

xin hỏi các bác là bản 2.03 này tui up rùi nhung mà trong phần Phone ( Call ) ấy không đổi các phím tiếng nga thành tiếng anh đc sao? ( vào settings\Regional...\ thay đổi rùi nhung không đc?
và xin hỏi một điều nữa là: có cách nào mà khi mình gọi điện ví dụ:
+ bấm 0912 thì một danh sách các số có mã đầu là 0912.... hiện ra chẳng hạn để tiện tìm và tiên gọi!
mong các bác chỉ giáo ! xin chân thành cảm ơn

saphia1115

xin hỏi các bác là bản 2.03 này tui up rùi nhung mà trong phần Phone ( Call ) ấy không đổi các phím tiếng nga thành tiếng anh đc sao? ( vào settings\Regional...\ thay đổi rùi nhung không đc?
và xin hỏi một điều nữa là: có cách nào mà khi mình gọi điện ví dụ:
+ bấm 0912 thì một danh sách các số có mã đầu là 0912.... hiện ra chẳng hạn để tiện tìm và tiên gọi!
mong các bác chỉ giáo ! xin chân thành cảm ơn

Bấm 0912 thì ko hiện ra là đúng, nhưng mà tiếng Anh thì vẫn good mà!

Mình down về, up lên con mini dùng thấy good lắm!

Nhưng mod ơi cho hỏi cái, mình dùng con O2 XDAII mini, nếu sạc pin trên 50% thì rất hay bị mất nguồn, nếu pin còn dưới 50% thì dùng đến hết sạch pin vãn ko sao. Lỗi này do phần cứng hay phần mềm vậy? Thay pin mới tình trạng vẫn ko đổi, up lên 2.03 vẫn thế! Helpppppp:((

saphia1115

em cung Up lên bản 2.03XT nhưng mà camera không dùng đc?
khi ấn phím camera nó không thực thi !
xin các bác chỉ giáo !

Bác phải cài cái file .cab có tên HTC camera kèm theo đó, rồi đổi phím ghi âm thành phím camera, và ngược lại, thế là OK :D Lúc dùng nhớ phím đã đổi là đc rồi!

saphia1115

Bác phải cài cái file .cab có tên HTC camera kèm theo đó, rồi đổi phím ghi âm thành phím camera, và ngược lại, thế là OK :D Lúc dùng nhớ phím đã đổi là đc rồi!

À, muốn xem được ảnh thì cài cái resco photo view nữa mới xem được ảnh =)) cái này thì chán hẳn!
Bản ROM rút gọn quá mà!:(

haite

tốt bản 2.03 này khá hay, giao diện rất đẹp ,tuy vẫn còn 1 ít tiếng nga , máy chạy chậm hơn so với bản 1.13, nhưng ko sao , từ từ sẽ quen thôi

TCKhanh

Phiên bản ROM mới nhất dành cho HTC Magician 2.03 được cập nhật ngày 07/07/2007 có nhiều thay đổi khá phù hợp với bộ nhớ hạn hẹp để lưu trữ trên bộ nhớ Storage 27Mb, khả năng giao diện nghèo nàn trên WM2003SE

Một số thay đổi
Keyboard+
File Dialog Changer 1.6
Âm thanh trên nền WM5 và WM6
Biểu tượng Icon chương trình với giao diện WM5 và WM6
Cài đặt Font hệ thống trên bộ nhớ 27 MB "storage \ fonts"
Lưu Favorites trên bộ nhớ 27 MB "storage \ favorites"
Lưu Cookies trên Storage nhằm giải phóng bộ nhớ trên máy
Lưu dữ liệu DATA (library, danh bạ...) cho các phần mềm Skype, CorePlayer... trên Storage
Camera phiên bản 2.70 tự động xoay ngang màn hình Landscape khi khởi động Camera
Tích hợp Total Commander v2.5 để thay thế File Explorer có sẵn của Windows
Tích hợp tiện ích Bass Boost nâng cấp tinh chỉnh âm thanh có Bass và Treble tốt hơn
Tích hợp Album phiên bản 2.51
...

Hướng dẫn cài đặt

* Xạc pin đầy và backup

* Chuyển máy về chế độ Boot Loader (Power + Camera + Reset)

* Cắm Cable với máy tính

* Chạy MaUpgradeUt_noI D.exe

* Chờ đợi 5 phút để quá trình Upgrade thành công rồi bấm Power + Reset

* Thiết lập Align Screen rồi chạy file HTC Album.cab và HTC Camera.cab

* Vì đây là phiên bản tiếng Nga chuyển sang tiếng Anh nên có một vài điểm phải thay đổi, bạn hãy thiết lập lại Regional Settings sang chế độ English (United Kingdom)

* Đặt lại phím bấm Camera sau khi cài đặt HTC Camera.cab
mình up xong rồi bấm power+reset,nhưng chỉ ra màn hình màu xanh biểu tượng O2,kg vào đc align screen,là bị sao vậy?có thể tư vấn đc kg?

abc3650

Hic.. nghe có vẻ căng thẳng nhỉ ... Chắc phải xài tiếp bản cũ thôi .. hic hic ..

TCKhanh

em cung Up lên bản 2.03XT nhưng mà camera không dùng đc?
khi ấn phím camera nó không thực thi !
xin các bác chỉ giáo !
Lúc đầu mình cũng bị như vậy,mặc dù đã cài HTC camera.sau đó hard reset máy lại và cài lại lần nữa thì trong Program xuất hiện Icon camera.lúc đó mới gán button đc.bạn làm theo cách của mình thử coi.

symbian

Bản rom này chạy xong ko phải con nào cũng vào được win đâu , hic mình test 3 con rồi ko con nào chạy được , xem ra mini phát triển chậm quá.

longvankm

Thư mục "rings" không ở trong win mà trong "storage" mà không những vậy bản này còn dùng mp3 làm ring được đấy

longvankm

Bản này hình như có tích hợp: ".net compact framework 2.0". thí phải.
Mình cài NCF v2.0 nhưng nó lại báo lổi. Kiểm tra lại hình như là 2.0 không biết đúng hay sai.
AE test lại cho ý kiến với.
đúng đấy bạn mình đã chạy thử nói chung là ổn