• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][X Series] Virtuous S4X [Sense 4.0 Android 4.0.3]

phuthuypepe

Tiện đây các pac cho tui hỏi tí, tình hình là tui mới dùng e XE này nhưng chưa biết làm sao giờ, các pac hướng dẫn dùm phải làm gì từ đầu với vì tui chưa làm androi bao h, rất thanhk các pac pro, máy của tui có Baseband: 10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2 và số phần mềm: 1.77.709.104 ~X(

hehe_mc

Bản này vẫn lỗi galery....Các bạn lên page 79 của topic chính trên Xda sẽ có link down fix touch input IME..... sửa lỗi thu hẹp bàn phím đấy

Lỗi bàn phím thì down bộ gõ tiếng Việt là cũng fix đc

ntt2006

Tiện đây các pac cho tui hỏi tí, tình hình là tui mới dùng e XE này nhưng chưa biết làm sao giờ, các pac hướng dẫn dùm phải làm gì từ đầu với vì tui chưa làm androi bao h, rất thanhk các pac pro, máy của tui có Baseband: 10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2 và số phần mềm: 1.77.709.104 ~X(

Đầu tiên bạn hãy thực hiện s-off, cài recovery, root máy và cài supercid trước.

hoanganh0611

cài xong bản rom này có phải up radio nữa ko mấy bác. e up từ 2.3.4 lên 4.0 vẫn chưa up radio j

hoanganh0611

bác ơi, cài xong nó kêu là htc sense is stoped

em cài bản build 3

Last edited by a moderator:

hoanganh0611

mig đang dùng bản hoàn thiện lộ diện của http://www.blog.htcsmartphone.com.vn. ngoài ra chẳng cài j khác. Mig down bản virtuous về rồi cho vào thẻ nhớ, cài bt. MIg cài, nó chạy xong 227 app rồi load, load 1 lúc nó hiện ra như vậy, ko hiểu tại sao nữa