• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT cho HTC Incredible S?

inzaghi_milan

e này xài ngon hon DHD hok bạn,loa ngoài to và đàm thoại nghe rõ hok bạn,đang định mua e này.

hpnokia

Con này loa ngoài tốt lắm bạn,nghe còn đã hơn myTouch 4G luôn áh,pin được 1450mAh,có cả camera trước nửa,máy làm cứng cáp hơn,đường nét sác sảo hơn.Tuy nhiên màn hình còn có 4inch hà,rom củng rút lại còn có 1,1G.Mội thông số khác y chang như DHD

PhamQuang

Manager
có ai biết root máy cho e này chưa ạ, nóng ruột quá!:((

Đến thời điểm hôm nay 17/4 thì việc ROOT cho HTC Incredible S vẫn chưa làm được free đâu.
Nghe nói trên các site TQ đã có công cụ (mất tiền) để chạy S-OFF cho nó nhưng vẫn chỉ là các hình ảnh quảng cáo thôi.
Chắc ít nhất trong vòng 1 tháng nữa sẽ có cách root, cài recovery và S-OFF,... thôi.
Minh họa:

http://v.youku.com/v_show/id_XMjU4NjA4ODIw.html

thomastn

Chào chú Quang, cháu cũng mới di TWN công tác vác được 1 em về... chắc là phải đợi 1 thời gian nữa, hy vọng chú sớm chinh phục được em nó cho các cháu nhờ....

longpvan

Bác Quang chỉ dùm cách để biết chính xác HTC Incredible S cung cấp ở Quốc gia hay khu vực nào. E dựa vào thông tin trên máy và trên mạng đoán già non là máy em có nguồn gốc từ KINGDOM?
Cảm ơn bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Bác Quang chỉ dùm cách để biết chính xác HTC Incredible S cung cấp ở Quốc gia hay khu vực nào. E dựa vào thông tin trên máy và trên mạng đoán già non là máy em có nguồn gốc từ KINGDOM?
Cảm ơn bác nhiều.

Bạn hãy vào Settings > About phone > Software information > đọc Build number hoặc Software number lên sẽ thấy máy cho khu vực nào ngay.
- Nếu có thông sô x.xx.405.x hoặc x.xx.401.x thì là máy cho khu vực châu Âu
- Nếu có thông số x.xx.707.x, x.xx.831.x, x.xx.841.x ... là máy cho khu vực châu Á, HK,..

longpvan

Cảm ơn bác Quang!
IS của em đúng EU rồi:

Build number: 1.36.405.1 CL335771 release-key
Software number: 1.36.405.1
Baseband version: 20.23.30.0802U_38.02.01.11_M

Nhân tiện cho em hỏi bác:
IS của em nhấn giữ phím Volume Down + nhấn phím Power thì máy khởi động "rất nhanh" và vào luôn HĐH Android chứ không vào Hboot gì đó mà các diễn đàn đã tư vấn.?
Em muốn xem IS của mình là SHIP hay là gì khác, S-On hay S-OFF mà không xem được!

haianhhp

Build number: 1.37.708.1 CL336284 release-key
Software number: 1.37.708.2

con của e xuất xứ ở đâu vậy bác

PhamQuang

Manager

Chạy ROM 1.37.708.2, nếu là máy vẫn chạy ROM gốc, là máy sản xuất cho thị trường Trung Quốc đấy.

longpvan

Chào bác Quang!
Hiện nay HTC IS vẫn chưa được Root; tình hình update rom 2.3.3 vẫn chưa có chính thức từ nhà sản xuất.
Tuy nhiên trên diễn đàn pda-developer đã có một số bản update RUU cho IS với nhiều phiên bản khác nhau.
Em cũng như nhiều người dùng IS tại Việt Nam rất nôn nóng Root hoặc update firmware cho IS của mình từ các bản rom ship, đặc biệt bản rom hệ điều hành Android 2.3.3 Gingerbread, phiên bản tiếng Anh.
Bác Quang có thể bỏ chút thời gian hướng dẫn cụ thể cho em và mọi người cách uprom ship cho IS với HROOT:
VIVO PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.09.0000
RADIO-38.02.01.11_M
EMMC-boot
Feb 11 2011, 11:52:44

Theo hiểu biết của bác thì em nên chọn bản RUU nào (tiếng Anh)?
Các bước uprom cụ thể.

Cảm ơn bác nhiều!

P/s: Em mới bắt đầu tìm hiểu root&uprom máy chạy HĐH Android.

PhamQuang

Manager
Chào bác Quang!
Hiện nay HTC IS vẫn chưa được Root; tình hình update rom 2.3.3 vẫn chưa có chính thức từ nhà sản xuất.
Tuy nhiên trên diễn đàn pda-developer đã có một số bản update RUU cho IS với nhiều phiên bản khác nhau.
Em cũng như nhiều người dùng IS tại Việt Nam rất nôn nóng Root hoặc update firmware cho IS của mình từ các bản rom ship, đặc biệt bản rom hệ điều hành Android 2.3.3 Gingerbread, phiên bản tiếng Anh.
Bác Quang có thể bỏ chút thời gian hướng dẫn cụ thể cho em và mọi người cách uprom ship cho IS với HROOT:
VIVO PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.09.0000
RADIO-38.02.01.11_M
EMMC-boot

Các bước uprom cụ thể.

Cảm ơn bác nhiều!

Bỏ chút thời gian ra hả??? :D :D :D
Không có máy trong tay thì có bỏ cả năm ra cũng chịu thôi.
Về nguyên tắc các bạn có thể tạo Gold Card rồi Update ROM cho máy.
Dùng các bản cho khu vực châu Âu là nhẹ nhàng và ổn nhất vì ROM cho khu vực này ít tích hợp các ứng dụng phụ linh tinh.

papawin

Để mình hd bạn up bản rom 2.3.3 của nhà mạng virgin(đường dẫn trong bài số 10 của thớt rom ship):
- bạn lên market tải Goldcard helper về.
- chạy Goldcard helper thì có 2 dãy số CID (bạn lấy dãy số có CID có MMC2) ghi chính xác ra giấy. Dau đó nhấn nút option đi đến trang web lấy goldcard.img (nó gửi file theo địa chỉ mail bạn chọn. Dùng điện thoại đăng nhập vào đc mail tải file goldcard.img về máy.
- lấy thẻ nhớ ra khỏi máy, chép file goldcard.img ra máy tính.
- tải goldcradtool về (seach trên diễn đàn). Dùng goldcardtool chạy thẻ nhớ thành goldcard với file goldcard.img mới tải về.
- bỏ thẻ nhớ vào điện thoại kêt nối với htc syn đến khi nào htc syn nhận ra đt của bạn nhé. Sau đó chạy bản rom virgin.
- còn thắc mắc chổ nào thì pm cho mình nhé, hoặc đt số 0984.550.556-đô cà mau

longpvan

Cảm ơn bác Đô - Cà Mau (papawin)
Mình đã update bản RUU_Vivo_Virgin rồi. Một lần nữa cảm ơn bác đã hướng dẫn.

Ngay sau khi mình update xong thì có thông tin là đã có update OTA bản Rom 2.3.3 cho các máy EU. Tiếc thật! Giờ muốn quay lại up OTA mà lúc update không backup được ROM gốc.
Các bác có cách nào hướng dẫn dùm em nhé!

thomastn

Build number: 1.37.921.6 CL336284 release - keys
Soft number: 1.37.921.6
thông số này thì xuất xứ máy ở đâu các bạn check giúp mình được ko?

hàng châu á đó bác hình như là bên hồng kông thì phải

Build number: 1.37.921.6 CL336284 release - keys
Soft number: 1.37.921.6
thông số này thì xuất xứ máy ở đâu các bạn check giúp mình được ko?

hàng châu á bạn

Chào bác Quang!
VIVO PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.09.0000
RADIO-38.02.01.11_M
EMMC-boot

Các bước uprom cụ thể.

Cảm ơn bác nhiều!

có topic chỉ đó bạn

master99

Mình cũng vừa mua e này đc nửa tháng. Cũng muốn up len 2.3.3. máy của mình 1.36.405.1 thì có thể update qua: setting>Thông tin điện thoại>Cập nhật phần mềm hệ thống> Kiểm tra cập nhật thì cũng có báo phần mềm mới rồi. Liệu cập nhật qua đây có đc ko vây bạn.