• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT & RECOVERY (CWM) cho SamSung GALAXY TAB

helicopterc

Bác Quang xác nhận lại dùm thông tin, có bạn sau khi root không gọi sử dụng dc điện thoại nữa, làm e nhác tay không dám root luôn :) cám ơn Bác trước

han

Bac Pham Quang cho e hỏi tí, máy của em xách tay us của at&t, em mang đi unlock và dùng bản 2.2.1. Vậy cho em hỏi máy em đã root và recovery chưa. khi up rom co cần cài kies kg bác? vì em kết nối GT vào PC mà kg thấy ô IDcom sáng lên, nó trống trơn. em tính up rom nhưng chưa làm đc.. thanks bác nhiều nhiều!

miagistevn01

Mình vừa up bằng kies lên 2.3.3 jpi, root xong, check băng bootloader patch thấy báo bị signed spl, pbl. Vây ở 2.3.3 này có chạy patch đc k? Có bác nói 2.3.3 ko dùng đc nên hơi run ạ
vừa cài OCLF , xong install xong cái v1+, reboot lại thì bị treo tại logo galaxy tab sámung, làm sao bây giờ? bác hướng dẫn chi tiết nhé; e lấy máy mới đc 3 ngày :D

Chỉnh sửa cuối:

quocthinhbn

Đừng có patch bootloader làm gì, cài custom firmware ko cần patch đâu bạn cứ cài ROM, Root, cài CWM rồi cài custom firmware thoải mái. Cá nhân mình thì chưa bao giờ phải patch cả. Cứ cài binh thường là được thôi.

PhamQuang

Manager
Mình vừa up bằng kies lên 2.3.3 jpi, root xong, check băng bootloader patch thấy báo bị signed spl, pbl. Vây ở 2.3.3 này có chạy patch đc k? Có bác nói 2.3.3 ko dùng đc nên hơi run ạ
vừa cài OCLF , xong install xong cái v1+, reboot lại thì bị treo tại logo galaxy tab sámung, làm sao bây giờ? bác hướng dẫn chi tiết nhé; e lấy máy mới đc 3 ngày :D

Phiên bản Patch bootloader chỉ áp dụng với khi cài ROM ship Android 2.2.1 mà thôi chứ khi update lên Android 2.3.3 thì không được chạy Patch nữa, nếu không sẽ bị treo máy đó.
Cứ theo đúng tuần tự như đã hướng dẫn update 2.3.3 mình đã viết mà thực hiện là xong.

PhamQuang

Manager
Bac Pham Quang cho e hỏi tí, máy của em xách tay us của at&t, em mang đi unlock và dùng bản 2.2.1. Vậy cho em hỏi máy em đã root và recovery chưa. khi up rom co cần cài kies kg bác? vì em kết nối GT vào PC mà kg thấy ô IDcom sáng lên, nó trống trơn. em tính up rom nhưng chưa làm đc.. thanks bác nhiều nhiều!

Unlock, Recovery và Root là những khái niệm khác nhau.
Máy mang đi unlock thì chắc gì đã có Recovery và Root. Mà phải hỏi là Recovery nào, chứ bình thường máy đã có Recovery rồi, nếu cần CWM thì phai cài, còn root thì vào phone kiểm tra xem đã có biểu tượng Superuser hay chưa là sẽ biết đã chạy root hay chưa thôi.

thanhvv

Bác Quang cho hỏi Galaxy Tab của em đã root, em dùng ASTRO File Explorer, sao em không cut, copy hay paste trong system file. làm thế nào để copy font mới (Khmer font) vào System\Fonts folder. Cảm ơn bác trước.

Unlock, Recovery và Root là những khái niệm khác nhau.
Máy mang đi unlock thì chắc gì đã có Recovery và Root. Mà phải hỏi là Recovery nào, chứ bình thường máy đã có Recovery rồi, nếu cần CWM thì phai cài, còn root thì vào phone kiểm tra xem đã có biểu tượng Superuser hay chưa là sẽ biết đã chạy root hay chưa thôi.

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho hỏi Galaxy Tab của em đã root, em dùng ASTRO File Explorer, sao em không cut, copy hay paste trong system file. làm thế nào để copy font mới (Khmer font) vào System\Fonts folder. Cảm ơn bác trước.

Ứng dụng Astro File Explorer không thay đổi được các files hệ thống đâu.
Muốn thay đổi các files hệ thống bạn phải cài ứng dụng Root Explorer mới được.

aiso

Nhờ Bac Quang giúp em.
Em có một máy galaxy tab, nhưng em đã quên Password nên không sử dụng được (màn hình khi mở lên có những chấm tròn màu đen). Lam sao để em vào sử dụng được?. Em đang mày mò không biết nhiều về Galaxy Tab. Mong bác giúp em với.
Cám ơn bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Nhờ Bac Quang giúp em.
Em có một máy galaxy tab, nhưng em đã quên Password nên không sử dụng được (màn hình khi mở lên có những chấm tròn màu đen). Lam sao để em vào sử dụng được?. Em đang mày mò không biết nhiều về Galaxy Tab. Mong bác giúp em với.
Cám ơn bác nhiều.

Quên mật khẩu thì hoặc là mò nhớ lại để mở còn không thì vào Recovery mà WIPE lại là được, nhưng mọi dữ liệu như SMS, Contacts,... sẽ mất hết đó.

aiso

Quên mật khẩu thì hoặc là mò nhớ lại để mở còn không thì vào Recovery mà WIPE lại là được, nhưng mọi dữ liệu như SMS, Contacts,... sẽ mất hết đó.

Cám ơn Bac Quang đã trả lời. nhưng em đã mò 2 tuần nay rồi mà không ra đành phải mất hết dữ liệu vậy. Bác có thể giúp em từng bước cụ thể để recovery lại không? (vì em không thành thạo lắm).
Cám ơn Bác Quang nhiều.

phamthang83hn

Thanks bác Quang, bác hướng dẫn rất chi tiết, em muốn hỏi sau khi làm các bước của bác em muốn up rom overcome 4.0 ( thấy mọi người dùng nhiều bản này và hiện tại là bản mới nhất ạ) thì tiếp theo sẽ làm thế nào ạ

junhyo

help

cho em hỏi là em làm đúng như các bước trên rồi nhưng mà khi ấn enter thì nó chạy được 3 dòng rồi dừng lại,đợi mãi mà ko thấy khởi động lại máy.Vậy là bị sao vậy a?

junhyo

ah,ấn start chứ ko phải enter,ở đây là phần nâng cấp cho máy,ở bước 2,liệu rút kết nối ra và cắm lại thì có sao ko vậy?mà cũng ko đc tắt nguồn nữa,hic

congnghia_pro

em ấn vào one click v2 tho may bao khong du bo nhớ trống. bác cho em hỏi là máy đòi bộ nhớ náo vậy. bộ nhớ bao nhiêu thi đủ. em dang dùng tab verizon bộ nhơa 2g thẻ 16g