• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT và RECOVERY cho DELL STREAK

sirious5039

các bác giúp e cái này với : e Fastboot nhưng sao chỉ dưng ở dòng " Wait for USB Fastboot detect ..." là dừng. e đã làm theo sự chỉ dẫn của bác Phạm Quang (giữ nút camera + nguồn , sau đó nối với máy tính nhưng không thấy ở chế độ fastboot mode. Mình cũng chạy file SDK của bạn doquangduc nhưng vẫn không chạy được , ace nào đã làm rồi hướng dẫn lại mình nhé . Thanks (mình đang xài win7)

doquangduc

Well-Known Member
các bác giúp e cái này với : e Fastboot nhưng sao chỉ dưng ở dòng " Wait for USB Fastboot detect ..." là dừng. e đã làm theo sự chỉ dẫn của bác Phạm Quang (giữ nút camera + nguồn , sau đó nối với máy tính nhưng không thấy ở chế độ fastboot mode. Mình cũng chạy file SDK của bạn doquangduc nhưng vẫn không chạy được , ace nào đã làm rồi hướng dẫn lại mình nhé . Thanks (mình đang xài win7)

Như vậy là bạn đang ở Fastboot mode rồi còn gì, nếu muốn Up rom khác thì bạn chạy file Recovery là xong thôi mà.

maitrungthuan

Bác Quang cho cháu hỏi tí ạ.
- Máy Dell Venue của cháu bị treo ở logo DELL, cháu đã vào được fastboot và cài recovery báo thành công.
- Nhưng khi khởi động lại, vào recovery (như trên forum hướng dẫn là bấm cùng lúc hai nút tăng + giảm âm lượngnút nguồn) nhưng máy chỉ có 3 lựa chọn là : factory reset, SW upgrade from update.pkgpower off. Cháu đã thử cả 3 lựa chọn trên thì đều không có tác dụng hoặc nếu nó thì chỉ khởi động lại và tiếp tục treo ở logo DELL
- Bác giúp cháu xem thử như vậy đã vào recovery chưa, nếu chưa thì vào bằng cách nào ạ. Và có cách nào cứu em DELL không ạ. Mong tin bác, cảm ơn bác nhiều!

- Em Venue của cháu khi bấm nút nguồn + volume down thì hiện ra 1 bảng gồm:
+ MMI BB test
+ Save log
+ *#7589
+X Dock test
+ Factory status display
+ SD download
+ X USB masstorage
+ X auto loop test
+ Open UART1 & Run DIAG
+ Factory reset
+ Clear all osbl flay
+ Erase EFS2
+ ALS Calibration
+ IT enable
+ List all osbl flag
+ List all badblock
+ SetDefault USBDriver

Nhờ bác chỉ giúp ạ.

Chỉnh sửa cuối:

xkhanh0812

Hix!Em Dell streak của mình đã up 2.2.2 ver 351 build 15609,root theo cách của bác Phạm Quang dính logo Dell luôn.Bác nào đã lên 351 thì làm theo cách của bác lkthang79 bên tinhte (thành công 100% với ver 351 build 15609)
Link đây ạ:
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-s...root-dell-steak-2-2-2-351-thainh-cong-670885/

Xác nhận con DS của mình cũng tình trạng như vậy. Root bằng install-superboot-windows.bat dù đang ở Room nào (345, 351) đều bị treo ngoài logo Dell. Kì quái là cài streak Mod cũng ko được, mặc dù lúc chạy máy báo đã thành công nhưng khi vào recovery thì vẫn là recovery gốc.
Cuối cùng qua Tinhte dùng cách của bác lkthang79 thấy ok luôn.

PhamQuang

Manager
Xác nhận con DS của mình cũng tình trạng như vậy. Root bằng install-superboot-windows.bat dù đang ở Room nào (345, 351) đều bị treo ngoài logo Dell. Kì quái là cài streak Mod cũng ko được, mặc dù lúc chạy máy báo đã thành công nhưng khi vào recovery thì vẫn là recovery gốc.
Cuối cùng qua Tinhte dùng cách của bác lkthang79 thấy ok luôn.

Bạn có thể áp dụng cách thứ 2 (bài số 2) để cài Recovery và Root cho máy, chắc chắn sẽ thành công mỹ mãn.
Cách thứ 2 hỗ trợ cho các máy đan chạy các ROM bạn nêu trên.

tancaox3

Em đã áp dụng cách thứ 2 (bài số 2) để cài Recovery và Root cho máy, máy chạy 2.2.2 ver 351 build 15609 thì mặc dù lúc chạy máy báo đã thành công nhưng khi vào recovery thì vẫn là recovery gốc. Bó tay.
Còn làm làm theo cách của bác lkthang79 bên tinhte thì cũng không được. Không hiểu sao được nữa. nó báo " No device found...".
Ai giống mình giúp với.

doquangduc

Well-Known Member
Em đã áp dụng cách thứ 2 (bài số 2) để cài Recovery và Root cho máy, máy chạy 2.2.2 ver 351 build 15609 thì mặc dù lúc chạy máy báo đã thành công nhưng khi vào recovery thì vẫn là recovery gốc. Bó tay.
Còn làm làm theo cách của bác lkthang79 bên tinhte thì cũng không được. Không hiểu sao được nữa. nó báo " No device found...".
Ai giống mình giúp với.

Bác down cái Recovery 0.3.2.6 ở ĐÂY.
Sau đó chạy file Root Dell Streak 2.2.2 (351).
2. Giải nén và Install vào Dell Streak
3. Chạy file vừa cài vào máy
4. Chọn dòng thứ 2 ( Root Device )
5. Chờ máy khởi động lại, Root xong.. !! ..

PhamQuang

Manager
Ai giống mình giúp với.

Root và cài Recovery là 2 việc khác nhau.
Bài thứ 2 chỉ hướng dẫn ROOT chứ không cài recovery mới. Muốn có Recovery mới, rất đơn giản, chỉ cần tải recovery.img mới về rồi áp dụng cách Up trong bài đầu là được.

tancaox3

"rất đơn giản, chỉ cần tải recovery.img mới về rồi áp dụng cách Up trong bài đầu là được". Bác Quang hướng dẫn chi tiết luôn cái rất đơn giản của bác cho em với. Em dùng mọi cách mà cũng không có recovery mới, chỉ có recovery mặc định của máy thôi. Em xài MultiRecoveryFlasher[EN] của bác nữa mà vẫn ko được.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 58 minutes:

Bác down cái Recovery 0.3.2.6 ở ĐÂY.
Sau đó chạy file Root Dell Streak 2.2.2 (351).
2. Giải nén và Install vào Dell Streak
3. Chạy file vừa cài vào máy
4. Chọn dòng thứ 2 ( Root Device )
5. Chờ máy khởi động lại, Root xong.. !! ..
Làm đúng như theo lời bạn, máy báo root xong, có biểu tượng superuser mà sao khi cài chương trình titaniumBackup thì lại báo lỗi chưa root được hả bạn.

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
"rất đơn giản, chỉ cần tải recovery.img mới về rồi áp dụng cách Up trong bài đầu là được". Bác Quang hướng dẫn chi tiết luôn cái rất đơn giản của bác cho em với. Em dùng mọi cách mà cũng không có recovery mới, chỉ có recovery mặc định của máy thôi. Em xài MultiRecoveryFlasher[EN] của bác nữa mà vẫn ko được.

Làm đúng như theo lời bạn, máy báo root xong, có biểu tượng superuser mà sao khi cài chương trình titaniumBackup thì lại báo lỗi chưa root được hả bạn.

Có biểu tượng Superuser là Root rồi đó bạn, có thể là file Titanium bị lỗi, bạn thử down file khác cài lại xem sao.

xkhanh0812

titaniumBackup nếu cài bản pro thì phải cài bản free trước. Muốn cài bản free thì cần:
- Đã root máy (có superuser )
- Cài thêm cái busybox
https://market.android.com/details?id=stericson.busybox&feature=search_result

Reset máy rồi cài titaniumBackup free............... sau đó cài pro

newcell

Bác PhamQuang ơi, link down usb k chạy được Bác à, Bác xem giúp giùm cái,

Cảm ơn trước,