• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT và RECOVERY cho DELL STREAK

hoanvo

Lo gì bạn ơi, máy die thì còn chế độ Fastboot để bạn chạy firmware. Còn nếu trường hợp xấu mất boot thì đi làm lại boot :D Bạn phải tự vọc mới thấy vui và làm chủ được máy của bạn chứ
Vâng, mình cũng biết là thế nhưng bây giờ không dám tự làm nữa. Hồi trước dùng window mobile up room tẹt ga. Mới sang Android nên chưa hiểu rõ về nó lắm.

tmn

Vâng, mình cũng biết là thế nhưng bây giờ không dám tự làm nữa. Hồi trước dùng window mobile up room tẹt ga. Mới sang Android nên chưa hiểu rõ về nó lắm.

Đã hết bệnh tự tắt nguồn chưa e?
Nếu còn thì nghiên cứu quay về 360 ôn định hơn đấy.

hoanvo

Vẫn thỉnh thoảng tắt nguồn hoặc reset anh à. Mỗi ngày khoảng vài lần.
Chắc lại phải mời anh đi cafe nữa rồi. Hj.

bluewinter

cho mình hỏi cách up từ 2.2.2 lên 2.4.4 của bạn liying, lúc trước chỉ bỏ vao thẻ nhớ file update.pkg, nhưng bây giờ khi dơn rom mới về nó có nhiều folder quá (hình kèm theo), mình ko biết cách nào để up lên, mong các bạn chỉ giúp mình.

doquangduc

Well-Known Member
cho mình hỏi cách up từ 2.2.2 lên 2.4.4 của bạn liying, lúc trước chỉ bỏ vao thẻ nhớ file update.pkg, nhưng bây giờ khi dơn rom mới về nó có nhiều folder quá (hình kèm theo), mình ko biết cách nào để up lên, mong các bạn chỉ giúp mình.

Đây là file Zip, Bạn phải Up qua Recovery.

dellstreak1981

Máy mình thỉnh thoảng bị khởi động lại và bị lặp lại tháo pin ra lúc lại đc lúc không, mình đang sai bản 2.2.2 rom 351. mình down cái rom nay(http://www.tinhte.vn/f280/dell-streak-kien-thuc-tong-kinh-nghiem-fw-update-460655/index398.html) bênh tinh tê về, kết nối với máy tính và chạy recovery. Một phát song luôn cả root luôn máy chạy cũng đc nhưng vẫn hay bị khởi động lại là bị sao hở các bác. giờ đang dùng 2.2.2 rom 360

VUHEO

Bạn thử cài AngryBird vào chơi thử xem mất bao lau thi máy reset, tức là bị khởi động lại. Nếu chơi chưa được 5 phút mà đã bị thì chia buồn với bác, máy không còn bảo hành thì rất căng vì máy đã bị lỏng chip. Nếu còn bảo hành thì sẽ được đổi main mới

dellstreak1981

Mình chơi need for speed chỉ đc tầm 2p là chớp chớp die luôn. chip có lẽ bị lỏng thật vì mình bị rơi mấy phát khá mạnh

dellstreak1981

Bạn thử cài AngryBird vào chơi thử xem mất bao lau thi máy reset, tức là bị khởi động lại. Nếu chơi chưa được 5 phút mà đã bị thì chia buồn với bác, máy không còn bảo hành thì rất căng vì máy đã bị lỏng chip. Nếu còn bảo hành thì sẽ được đổi main mới
May quá vừa kiểm tra máy mình tới tháng 4 năm 2012 mới hết bảo hành, nhưng máy đã cài lại hệ điều hành khác và root chắc vẫn đc bảo hành bình thường chứ nhỉ? Chắc bảo hành phần cứng thì vô tư phải không Bác? thanks

tung174

máy của em không biết nghịch thế nào bây giờ không dùng được nút Home, 2 nút còn lại cùng không nhạy nữa :( bác nào biết chỉ em với

VUHEO

May quá vừa kiểm tra máy mình tới tháng 4 năm 2012 mới hết bảo hành, nhưng máy đã cài lại hệ điều hành khác và root chắc vẫn đc bảo hành bình thường chứ nhỉ? Chắc bảo hành phần cứng thì vô tư phải không Bác? thanks

Trả về Rom Offical 360 mới bảo hành được, Rom cook kiểu gì cũng bị từ chối bảo hành.

@ tung174: làm 1 cú factory reset xem sao nhé

dellstreak1981

Trả về Rom Offical 360 mới bảo hành được, Rom cook kiểu gì cũng bị từ chối bảo hành.

@ tung174: làm 1 cú factory reset xem sao nhé
Thanks nhé. Mình up rom 360 offical thì máy không thể chạy nổi cứ khởi động hoài. dùng recovery309 và up rom 354 thì thấy chạy tàm tạm. Bỏ time ra ngâm cứu và hỏi ae zừ hiểu thêm về em nó mà phải chia tay thì cũng buồn.

VUHEO

Trả về Rom Oficial 354 thử xem có reset nữa không. Nếu không bị thì chưa phải bị phần cừng. Nếu đã bị phần cứng thì thằng Rom nào nó cũng reset cả.
Khi về 354 không bị (chữ "không" chắc chắc chứ không phải là ít bị) reset, đó là máy của bạn đang ở firmware 354 official. Khi bạn lên 360 mà thiếu 2 thành phần : Baseband và camera firmware cho version 360, máy sẽ liên tục reset. Nói cầu may cho bạn thôi chứ up firmware từ file .pkg thì đã tích hợp sẵn baseband và camera firmware rồi. Xác xuất hỏng chip của máy bạn cao hơn là thiếu amss và dsp1.
Máy đủ điều kiện bảo hành khi đang ở rom chính hãng, official rom ở bất kể version nào : ....345, 354 hay 360

dellstreak1981

Về 354 vẫn chơi game vẫn bị reset lại dùng lướt wed và dùng đt bình thường thì bị ít hơn, liệu máy mình đã up các rom khác và root nữa liệu bọn hãng nó có phát hiện ra không nhỉ?
máy hiện tại
android verson 2.2.2
baseband version GAUSB1A135411-EU (hình như dell việt nam là ....35400 phải không ợ đang lăn tăm vụ này)
kernel version 2.6.32.9-perf
Build number 15881
Bác xem hộ em cái xem đã official chưa? Thanks

mpx300

chào các bác! cho em mới dùng con dell streak nên cũng chưa rành về em nó lắm các bác cho em hỏi tý ạ:
máy em đang dùng bản rom 2.2.2 hay bị 2 lỗi như sau
1/ khi gọi/nghe đt không tự tắt màn hình
2/ máy em để chế độ tắt tự động xoay màn hình nhưng lâu lâu màn hình tự động xoay ngang ạ
bác nào dùng và vọc dell nhiều cho em biết đây là lỗi thuộc về phần cứng hay mềm ạ, và cho em hướng khắc phục! thanks mấy bác !

dellstreak1981

chào các bác! cho em mới dùng con dell streak nên cũng chưa rành về em nó lắm các bác cho em hỏi tý ạ:
máy em đang dùng bản rom 2.2.2 hay bị 2 lỗi như sau
1/ khi gọi/nghe đt không tự tắt màn hình
2/ máy em để chế độ tắt tự động xoay màn hình nhưng lâu lâu màn hình tự động xoay ngang ạ
bác nào dùng và vọc dell nhiều cho em biết đây là lỗi thuộc về phần cứng hay mềm ạ, và cho em hướng khắc phục! thanks mấy bác !

Bác đang dùng bản rom gì vậy? thử up lại bản khác xem sao? còn không tự xoay đc màn hình thì chắc ai cũng vậy thôi, thỉnh thoảng lại đơ đơ tý ấy mà như kiểu người đẹp nó hay ữơn ẹo ấy! cứ chiều nó đi rùi nó chiều lại mới xướng ke ke...:D:D:D

mpx300

Mình đang dùng bản build 17397. Bạn có thể cho mình biết bản rom nào ổn định hown ko ạ? Thanks

tretoday85

tèo rồi con dell lại bị treo rồi chạy để root xong tự khởi động lại thì bị luôn cắm máy tính vẫn nhận đầy đủ chỉ mỗi cái là nó không lên thôi làm theo cách chữa của bác phamquang nhưng không chạy được ;;1/ Tải Recovery Stock cùng Tool theo link dưới đây:

CLICK HERE TO DOWNLOAD

- Tải về giải nén trên PC thành thư mục Recovery_STOCK_DELL
- Kết nối máy với PC chế độ FASTBOOT_MODE như nói trên.
- Vào thư mục Recovery_STOCK_DELL nhấn chạy RECOVERY_STOCK.bat
- Sau ít giây sẽ hoàn thành,
- Khi thấy thông báo "Download RECOVERY Done!" là xong, chuyển bước tiếp theo.'' cái này bạn nao chỉ giup mình với

ttrungkhanh0401

ĐÃ root được con DELL STREAK 5 nhưng khi khởi động lên thì treo ở logo rồi đứng im luôn. AI có thể giúp mình với. Híc.
Mới Root thôi mà bị treo luôn, phải làm gì với e nó đây?????