• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RPDomainPlus v2.03 + Cách cài ThemeEffects full màn hình!!!

MinhThang

Manager
Cháu Tiến quốc ơi. Chú thích nghịch thấy hay hay chú định cài. Trước khi cài chú phải hỏi cháu đã vì chú không biết tiêng Anh. Máy cũa chú là N96 đã hack. và đã có ROMPatcher ở trên máy. Chú cài phần của cháu vào có được khong? Cám ơn các bạn đã đọc

Theo em thì anh nên dùng 1 bản nào mà được anh em Mod hiệu quả nhất là được, không nên dùng 2 bản // dễ gây lỗi và vô ích.

tienquoc87

Có cách nào tối ưu để tiết kiệm pin và ram không bạn? Copy effect vào máy chạy chậm quá ☻

Nếu ThemeEffects đã hoạt động rồi thì bạn có thể tắt FullKastorEnable, c2z nếu bạn đang dùng.
Mình mình vẫn chạy bình thường mà!

Thông báo link Mediafire RPDomainplus v2.03 đã bị dead nhờ chủ topic fix lại giúp nhé !

Link vẫn tốt mà bạn!
Nếu down bằng ĐT thì dùng OperaMini bạn nha!

trung102

Theo em thì anh nên dùng 1 bản nào mà được anh em Mod hiệu quả nhất là được, không nên dùng 2 bản // dễ gây lỗi và vô ích.

Cám ơn bạn MinhThang đã chia sẻ. Nhưng tôi chưa có 1 bản nào cả.

2356

Vậy anh có thể dùng bản này, hoặc bản Mod cài lên ổ Y nếu máy anh dùng có ổ Y.

N96 hok có ổ Y thì phải Chú Thắng ơi :D
@Chú Trung102: N96 có sẵn Themes Effects mà chú :D Nếu muốn đổi, chú copy thư mục Effects mà chú Down về bỏ vào C:/Resource/, sau đó vào RomPatcher Apply cái C2Z là được hay sao áh chú, còn muốn làm theo cách này thí chú nên gỡ cái RomPatcher cũ đi, rồi cài lại cái RomPatcher của chủ thớt :D

trung102

Phức tạp qúa 2356 ah. Chú chịu thôi. Cám ơn cháu. Bản này chú đã cài thử rồi nhưng không được

damvanty

Bạn ơi, mình cài RPDomainPlus v2.03 của bạn mà bị lỗi, ko cài được, máy mình 5320 EM đã hack. Gỡ bỏ Rompatcher khi cài hello ox mà vẫn ko cài được. Bạn giúp mình nha. Thanks bạn.

thứ 1 : RPDomainPlus v2.03 cài báo buil-in <<< cái này ko rõ thế nào
thứ 2 : apply patch FullKastorEnable.rmp xong <<<< out ra ko vào đk chương trình nào khác đơ lun
KL :n5320 làm 1 file c2z ngon apply OK sau 30' restat 1 lần tha hồ thưởng thức Effects

tienquoc87

thứ 1 : RPDomainPlus v2.03 cài báo buil-in <<< cái này ko rõ thế nào
thứ 2 : apply patch FullKastorEnable.rmp xong <<<< out ra ko vào đk chương trình nào khác đơ lun
KL :n5320 làm 1 file c2z ngon apply OK sau 30' restat 1 lần tha hồ thưởng thức Effects

Tại sao vẫn có người vấp phải lỗi này nhỉ?
Đã lưu ý bằng mực đỏ rùi, khi apply FullKastorEnable.rmp mà chưa cài ThemEffects vào máy ở trên thì sẽ vô hiệu hóa những ứng dụng khác.

(Mắt mũi đâu hết vậy?... hehe)

Những bạn mà kô cài đc RPDomain ở trên thì qua đây cài bản này xem?

www.pdaviet.net/showthread.php?102290-ROMPatcherPlus-v2.03-Full-chỉ-có-ở-PDAVIET!

tien714

Cho mh hỏi,lúc mh vừa cài xong thì hiệu ứng rất đẹp nhưng mh đổi theme khác thi liền bị mất,mh reset lại cũng ko có dù mh đã bật lại hiệu ứng.giúp mh với

Cho mh hỏi,lúc mh vừa cài xong thì hiệu ứng rất đẹp nhưng mh đổi theme khác thi liền bị mất,mh reset lại cũng ko có dù mh đã bật lại hiệu ứng.giúp mh với

Last edited by a moderator:

damvanty

Tại sao vẫn có người vấp phải lỗi này nhỉ?
Đã lưu ý bằng mực đỏ rùi, khi apply FullKastorEnable.rmp mà chưa cài ThemEffects vào máy ở trên thì sẽ vô hiệu hóa những ứng dụng khác.

(Mắt mũi đâu hết vậy?... hehe)

Những bạn mà kô cài đc RPDomain ở trên thì qua đây cài bản này xem?

www.pdaviet.net/showthread.php?102290-ROMPatcherPlus-v2.03-Full-chỉ-có-ở-PDAVIET!

Ai bảo là chưa cài Themeffects đâu >>>> cài rồi khi apply mới bị chứ >>>>>>>>>> ko apply FullKastorEnable.rmp >>> bỏ sang apply c2z out ra dk lun thế mới ức chứ :-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/
Theo 1 là cài vào báo buil-in <<< ko rành về cái này lắm nhưng cài bản RPDomain 2.2 thi ok thật khó hiểu:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

hakudo2408

cho em hỏi sao cài cái themeeffect FP2 mà nó cứ bảo là phần cài đặt đã có sẵn =.= máy C5 đã hack và xài RPDomain

ngocson04071990

cho em hỏi sao cài cái themeeffect FP2 mà nó cứ bảo là phần cài đặt đã có sẵn =.= máy C5 đã hack và xài RPDomain
Máy mình xài E75 cũng báo có sẵn, mình bỏ quá bước đó làm bước típ theo lun :)
Cuối cùng cũng đc :)) Nhìn đẹp đở nhàm chán

hungtdh2006

híc, mò cả chiều nay mà không xong. máy mình N85 FW 31.002 đã hack bằng hellox2. hiện tại bây giờ đã có rompatcher 1.0 . mình cài rompatvher plus tất cả các bản trước và sau khi remove bản rompatcher mạc định khi hack đều không được. nó toàn báo lỗi không thể cài được vì device build in. mình định không cài rompatcher plus nữa mà cài thẳng thame effect luôn cũng không được, nó vẫn báo lỗi device build in. các bác nào có cách giải quyết giúp em không.

doublekill99

híc, mò cả chiều nay mà không xong. máy mình N85 FW 31.002 đã hack bằng hellox2. hiện tại bây giờ đã có rompatcher 1.0 . mình cài rompatvher plus tất cả các bản trước và sau khi remove bản rompatcher mạc định khi hack đều không được. nó toàn báo lỗi không thể cài được vì device build in. mình định không cài rompatcher plus nữa mà cài thẳng thame effect luôn cũng không được, nó vẫn báo lỗi device build in. các bác nào có cách giải quyết giúp em không.

Hay là ban chua xóa folder patch nên khj càj bj lôj~ , sr ol m0bjle

minh_duc2902

đã cài theo y chang hướng dẫn ơ trênh cho n95 8g và xém die máy.cài xong có hiệu ứng theme nhưng vừa chạy đc một lúc là khởi động lại.tắt hiêu ứng đi thì k bi mà bật lênh là bi.lấy file c2z trênh trang web bạn cho về apply auto k vào đc menu lun và máy khơi đông lại hoài lun.

doublekill99

TienQuoc có thễ share mình patch Thay đỗi hình nền tắt máy + khỡi động đc ko , có hướng dẫn càng tốt , tks !