• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RSPL / HSPL for HTC Windows Phone 7 (Update 16/2/2012)

PhamQuang

Manager
các bác cho e hỏi dùng cách này có thay goldcard dc không?e định chạy máy về 7004 để JB thì dùng cách này được chứ.Ý e là hạ về room gốc của máy ( 7004),nhưng trong bài hướng dẫn e không thấy nói gì đến room.(Mong các bác chém nhẹ tay) Máy em là Trophy T8686. Tks!

Đã có HSPL thì có thể bỏ hẳn khái niệm "Gold Card" được rồi. Chức năng chính của HSPL chính là hỗ trợ để Upgrade hay Downgrade (nâng và hạ cấp ROM), cho nên tất nhiên bạn có thể chạy lại ROM 7004 bất kỳ nào đó cho máy để JB và các vệc cần thiết khác...

PhamQuang

Manager
Tôi là bị mất JB khi cài HSPL từ 7712 nè! Giờ có file Restore copi trước đó nhưng ko thể nào tìm ra mục Restore để lấy lại bảng đó.

Nếu mất JB thì có thể tiến hành làm lại từ đầu, chắc chắn nhất:
- Hạ xuống 7004, rồi Jailbreak máy.
- Nâng cấp lại lên 7392 hoặc 7712 tuỳ thích.
Tóm tắt: HSPL không ảnh hưởng gì tới JB cả.

truonghoangtung

Bác cho Em hỏi tình hình này ,rom cook Android khoảng ước tính khi nào có vậy Bác ?
Tks Bác

saysay

Không phải hạ xuống 7004 là được đâu bác ah. Mình đọc thì thấy người ta nói thế này. TA kém nên chẳng biết dịc thế nào cho đúng nghĩa.
2. Stock RUU ROMs have two NBH inside, SPL_Signed and RUU_Signed.
So it's not possible directly flash stock ROM, you need extract files and remove SPL_Signed.nbh at least.
3. Rememeber if you have HSPL and you flashing stock RUU_Signed.nbh you lost HSPL!

blackdoor

Manager
Không phải hạ xuống 7004 là được đâu bác ah. Mình đọc thì thấy người ta nói thế này. TA kém nên chẳng biết dịc thế nào cho đúng nghĩa.
So it's not possible directly flash stock ROM, you need extract files and remove SPL_Signed.nbh at least.
3. Rememeber if you have HSPL and you flashing stock RUU_Signed.nbh you lost HSPL!
Hạ xuống 7004 là để jailbreak nếu đã mất backup trước khi update Mango. Đương nhiên là khi hạ thế này sẽ mất HSPL, nhưng có thể tiến hành jailbreak dễ dàng, sau đó update lên Mango, rồi chạy lại HSPL.

PhamQuang

Manager

Vấn đề áp dụng linh hoạt ở chỗ là khi máy đã có HSPL rồi thì dùng để hạ xuống 7004 khi trục trặc bị mất JB.
Sau khi hạ rồi, JB lại, nâng lên NoDo hoặc Mango rồi lại chạy lại HSPL, có ảnh hưởng gì đâu mà lo.

saysay

Vấn đề áp dụng linh hoạt ở chỗ là khi máy đã có HSPL rồi thì dùng để hạ xuống 7004 khi trục trặc bị mất JB.
Sau khi hạ rồi, JB lại, nâng lên NoDo hoặc Mango rồi lại chạy lại HSPL, có ảnh hưởng gì đâu mà lo.
ok man.......................................................31 char

Lamson

Well-Known Member
Công cụ cook ROM thì tôi cũng đang đi tìm đây.>:)
HardSPL thì đã xong rôi. Chờ WP_PDAViet ROM thôi. Mod hay Man nào quen tay Ansar.ath.gr bên XDA xin xem có được dụng cụ làm bếp không, Tay đó đã Cook được bản ROM đầu tiên rồi đó, làm mình nhớ nghề bếp núc
[NEWS]Custom ROM for Windows Phone HD7, by ansar

Dear forum members,
YES!!!...............

I successfully created my 1st custom ROM for the HD7 Windows Phone with the new HSPL by cotulla
I used as a base this ROM:

RUU_Schubert_HTC_Europe_1.69.401.01_Radio_5.54.09. 21_22.33b.50.10_NoDo_by_ansar

The custom build has the ability to be unlocked and to upgrade to MangoB2 thru zune

In my next build i will try to include mango and dfrouter for those not sync to zune

Thanks to my giant friends ervious, mamaic, bepe and cotulla

I hope to upload it today [edit: done] and some day to create an hspl too!!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1200662

blcoltd

Mình làm như Hướng dẫn chỉ được bước RSPL đầu ok, nhưng đợi mãi không thấy nó khởi động lại để biết là đã thành công hay chưa?

blackdoor

Manager
Mình làm như Hướng dẫn chỉ được bước RSPL đầu ok, nhưng đợi mãi không thấy nó khởi động lại để biết là đã thành công hay chưa?

Vậy là chưa thành công rồi, bác tiến hành làm lại nhé.

drtiendiep

Định thử tý mà vẫn run :(. Máy của mình là HTC 7 Trophy CH-DE trình tự vẫn như bác blackdoor hướng dẫn?

saysay

Có gì đâu mà phải run hả bạn, đọc kỹ và làm đúng thei các bước của bác ô cửa đen là được mà. Nhanh lắm chỉ chưa đén 5' là xong thôi.

blackdoor

Manager
Định thử tý mà vẫn run :(. Máy của mình là HTC 7 Trophy CH-DE trình tự vẫn như bác blackdoor hướng dẫn?
Các bước là như nhau nhưng khi chọn thông số SPL thì máy bác có thể khác.

thechipmunks

cái này làm trên bản nodo vẫn được chứ các bác? máy em trước update theo quy trình là nodo>7403>7761>7712 thì đến đoạn cuối 7712 mất jB. em hạ xuống nodo rồi làm theo hướng dẫn để lên mango 7712 thì khi check update nó báo là có bản 7403 >7712 luôn chứ ko có 7716. em up luôn thế là khi lên 7712 xong, vuốt màn hình sang trái thì ko có các chữ cái hiển thị tên đầu của app nữa. bác nào bắt bệnh em cái

blackdoor

Manager
cái này làm trên bản nodo vẫn được chứ các bác? máy em trước update theo quy trình là nodo>7403>7761>7712 thì đến đoạn cuối 7712 mất jB. em hạ xuống nodo rồi làm theo hướng dẫn để lên mango 7712 thì khi check update nó báo là có bản 7403 >7712 luôn chứ ko có 7716. em up luôn thế là khi lên 7712 xong, vuốt màn hình sang trái thì ko có các chữ cái hiển thị tên đầu của app nữa. bác nào bắt bệnh em cái
- HSPL vẫn chạy được nếu ROM trong máy đang là NoDo, không ảnh hưởng gì cả.
- Việc không hiển thị chữ cái để tìm tên của app: bác thử cài thêm mấy ứng dụng nữa vào đi.

thechipmunks

- HSPL vẫn chạy được nếu ROM trong máy đang là NoDo, không ảnh hưởng gì cả.
- Việc không hiển thị chữ cái để tìm tên của app: bác thử cài thêm mấy ứng dụng nữa vào đi.

bác cho e hỏi tí. để giữ jb thì trước khi update lên mago phải cài connection trên marketplace. e ko hiểu cái này lắm. vì khi vào zune rồi tìm connection mà ko thấy.

blcoltd

Anh e có ai không thể làm được RSPL theo như bạn Blackdoor hướng dẫn không?Mình làm theo Như hướng dẫn của bạn mà không được, mình phát hiện ra là không đc để " Công cụ tự dò tìm thiết bị WP7 đang nối với PC, ta phải chọn tiếp phiên bản SPL có sẵn trong máy, với HD7 của tôi là 3.1" mà chính là thông số 1.69. khi trọn thông số đó thì nó hiện lên RSPL3.1.2250. Bây giờ tôi làm đươc rồi! Ai chưa làm được thủ để như tôi xem

blackdoor

Manager
bác cho e hỏi tí. để giữ jb thì trước khi update lên mago phải cài connection trên marketplace. e ko hiểu cái này lắm. vì khi vào zune rồi tìm connection mà ko thấy.
Nếu có vấn đề trục trặc với Zune, hãy vào Marketplace trên WP7 thông qua 3G hoặc Wifi, chọn mục HTC Apps, tải Connection setup về cài vào máy.