• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RUU_Kaiser_HTCASIA_WWE_3.29.707.0_radio_sign_25.83 .40.02_1.65.16.25_Ship.exe

NhatToai

Super V.I.P
Thêm một phiên bản update của Kaiser từ HTC_ASIA cho các bạn tham khảo.
Và dưới đây là link download cùng bản này nhưng mình đã trích xuất riêng để nbh file chỉ chứa thành phần OS và Boot Splash Screen thôi

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
ROM chạy sẽ mượt hơn nếu up xong tiến hành setup như thường lệ.sau khi hoàn tất thì HR lại sẽ thấy khác ngay.

ducdl2

Đã up từ tối qua đến giờ,bản này chạy khá mượt chưa thấy lỗi gì.

NhatToai

Super V.I.P
Bản này chạy rất ổn và không còn tình trạng Kaiser bị đông nữa,tuy rằng 2h sáng nay có nhận được link update L26 v5 nhưng vẫn chưa test vì thích 3.29 này hơn,hì hì!!!

Nguyenson318

Topic này thấy cũ quá, nhưng vẫn hỏi các bác 1 câu: em đang dùng Kaiser cũ, trong phần Devices information có ghi thông tin về Rom, radio... giống hệt với bản Rom mà bác NhatToai đưa ở trên. Vậy rom trong máy của em có phải là nguyên bản không? Máy nghe gọi bình thường. Trong mục About có ghi là Win 6.1, Giúp em nhé!

NhatToai

Super V.I.P
Topic này thấy cũ quá, nhưng vẫn hỏi các bác 1 câu: em đang dùng Kaiser cũ, trong phần Devices information có ghi thông tin về Rom, radio... giống hệt với bản Rom mà bác NhatToai đưa ở trên. Vậy rom trong máy của em có phải là nguyên bản không? Máy nghe gọi bình thường. Trong mục About có ghi là Win 6.1, Giúp em nhé!

Nếu trong Device Information có các thông số như vậy thì đúng là máy bạn đang chạy bản 6.1 Ship này(bản này có hỗ trợ 3G)
Tuy nhiên gọi là nguyên bản thì mình không rõ lắm ý bạn lắm vì nguyên thủy Kaiser chạy WM6.0,còn 6.1 thì đã được upgrade!

Nguyenson318

Nếu trong Device Information có các thông số như vậy thì đúng là máy bạn đang chạy bản 6.1 Ship này(bản này có hỗ trợ 3G)
Tuy nhiên gọi là nguyên bản thì mình không rõ lắm ý bạn lắm vì nguyên thủy Kaiser chạy WM6.0,còn 6.1 thì đã được upgrade!

Tại vì mình đọc ở đâu đó thấy nói ROM ship là ROM nguyên bản nên tưởng máy còn nguyên chưa up ROM, hóa ra máy đã upgrade rồi. Tức là máy của mình đã đc unlock và up rom thoải mái phải ko các bác?

A

anhdalat

Guest
Tôi gọi bản ROM này là "cứu tinh của Kaiser" Vì, hễ úp ROM mới hay làm cái gì đó khiến chẳng may biến Kaiser thành "cục gạch" thì cứ việc đưa nó vô trạng thái "boot loader" và up ROM này, vậy là máy sống lại và "... ta làm lại từ đầu"

bk9sw

cho e mạo muội hoải tí, bản này up được cho ATT 8925 ko mấy bác, e mới mua 1 e và đang chạy rom 6.1 ship

NhatToai

Super V.I.P
cho e mạo muội hoải tí, bản này up được cho ATT 8925 ko mấy bác, e mới mua 1 e và đang chạy rom 6.1 ship

Hoàn toàn được,cũng là dòng Kaiser thôi mà.Sau khi up thì tìm tải tool fix lỗi bàn phím cứng cài vào (vì bàn phím HTC TyTN_II và ATT 8925 khác nhau)

hoanghieu11111

lấy thẻ 256 format fat32,copy file.nbh vào rồi đổi tên thành KAISIMG.nbh (nhớ đổi tên trên máy tính) sau đó copy vào thẻ nhớ ( bằng cáp hay đầu đoc thẻ nhớ gì cũng đc)
LƯU Ý LÀ : KÔ NẰM BẤT KÌ THƯ MUC NÀO HẾT
đưa máy về bootloader nó sẽ tư tìm file và ấn power để tiến hành up(máy ban phải đc hardspl mới uprom mới dc),cách hardspl cũng giống như vây

millenary

lấy thẻ 256 format fat32,copy file.nbh vào rồi đổi tên thành KAISIMG.nbh (nhớ đổi tên trên máy tính) sau đó copy vào thẻ nhớ ( bằng cáp hay đầu đoc thẻ nhớ gì cũng đc)
LƯU Ý LÀ : KÔ NẰM BẤT KÌ THƯ MUC NÀO HẾT
đưa máy về bootloader nó sẽ tư tìm file và ấn power để tiến hành up(máy ban phải đc hardspl mới uprom mới dc),cách hardspl cũng giống như vây

vẫn úp như thế mà, trên thẻ lâu nay vận làm, nhưng ko hiểu sao bản rom này thì nó ko chịu mới đau chứ

nongdanb

dowload về la bộ setup lam sao bung ra đc file.nbh ma đổi tên đc, chỉ con cánh cắm cáp vào thui

NhatToai

Super V.I.P
dowload về la bộ setup lam sao bung ra đc file.nbh ma đổi tên đc, chỉ con cánh cắm cáp vào thui

Dùng win RAR giải nén ra là sẽ có tất cả các file trong một thư mục,tuy nhiên nbh của ROM Ship sẽ chứa tất cả các thành phần như OS,Splash,radio...
Trong khi cái cần up chỉ là OS thôi cho nên bạn tìm hiểu và thực hiện lại cách trích xuất ra nbh file chỉ có thành phần OS(đã có giới thiệu lâu rồi)

Thêm:
Trên bài 1 mình đã add thêm link download của bản này nhưng nbh file chỉ có thành phần OS & Splash

Chỉnh sửa cuối: