• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

S^3 for N97 mini ported + fix center text with Swipe to unlock !

minhdale

S^3 Qwerty for N97 mini ported + fix center text with Swipe to unlock !

Đây là bản mình mod Qwerty cho N97 mini ported cộng với fix lỗi khi dùng center text với Swipe to unlock.

Đã test ok. Full fix by Binh24 add.
Download
Pass: dale

Disable mini qwerty cho 5800-C6 với
+ chỉnh độ sáng màn hình theo % (tức là chỉnh theo +1% -mặc định thì ta chỉ chỉnh theo 4 nấc 10-50-70-100)
+ Tắt "Help". >:) tự test tự rút kinh nghiệm :))
+ Khi bấm nút nguồn mà ko tháo sạc thì sẽ hiện ra popup thông báo chọn profile

Dịch theo nghĩa hiểu nên hơi vớ vẩn :))

Chỉnh sửa cuối:

Nhoxly00

vậy làm 1 bản cho 5233 được k bạn

ai biết đâu. nói chung OFW 5233 không được hỗ trợ nhiều như trước nữa. bây giờ là thời đại của N97 tốc độ mà bạn, nói chung bây giờ CFW N97 không thua FW gốc đâu nhé. Ram khởi động có khi còn hơn OFW đó chứ :D

Luu_Tan_Vu

vậy bạn có thể chỉ mình cách edit duọc k. tại vì fw n97 còn nhiều lỗi và hao pin quá nên mình xài fw gốc. ngay cả fw n97 của DT MÌNH để k thì cũng chỉ 1 ngày nên mới xài fw gốc

OverYou

ai biết đâu. nói chung OFW 5233 không được hỗ trợ nhiều như trước nữa. bây giờ là thời đại của N97 tốc độ mà bạn, nói chung bây giờ CFW N97 không thua FW gốc đâu nhé. Ram khởi động có khi còn hơn OFW đó chứ :D

Ram khởi động không bằng OG nhé! ;;) Tui thử cái Mod này vào CFW N97mini xài ngon lành, nhưng Mini Qwerty bị lỗi. Cũng chẳng sao cả, cần nhất có 2 cái Full Qwerty và Chữ & Số :))

vậy bạn có thể chỉ mình cách edit duọc k. tại vì fw n97 còn nhiều lỗi và hao pin quá nên mình xài fw gốc. ngay cả fw n97 của DT MÌNH để k thì cũng chỉ 1 ngày nên mới xài fw gốc

FW đó của NDT là C6 bro à, hao pin cũng phải thôi =)) Còn là N97mini nguyên chất thỳ Ram + Pin trâu đừng hỏi :)) Tui FLASH 4-5 lần mà pin còn chưa rớt 1 vạch ...

Nhoxly00

Ram khởi động không bằng OG nhé! ;;) Tui thử cái Mod này vào CFW N97mini xài ngon lành, nhưng Mini Qwerty bị lỗi. Cũng chẳng sao cả, cần nhất có 2 cái Full Qwerty và Chữ & Số :))

FW đó của NDT là C6 bro à, hao pin cũng phải thôi =)) Còn là N97mini nguyên chất thỳ Ram + Pin trâu đừng hỏi :)) Tui FLASH 4-5 lần mà pin còn chưa rớt 1 vạch ...

em chư thấy OFW nào khởi đông quá 75mb cả. hic. tầm tầm N97 :D

minhthang772

binh24 có nhiều bản cũng hay nhưng hôm bữa thử down 1 bản cfw c6 dành cho 5530 về jaf mới nhận dt là văng khó hiểu

wimax16vnn

binh24 có nhiều bản cũng hay nhưng hôm bữa thử down 1 bản cfw c6 dành cho 5530 về jaf mới nhận dt là văng khó hiểu

"hàng" của binh24 làm đâu có máy test nên lỗi từa lưa hạt dưa là chuyện thường, bạn down mấy bản trong 4r mình đó

OverYou

"hàng" của binh24 làm đâu có máy test nên lỗi từa lưa hạt dưa là chuyện thường, bạn down mấy bản trong 4r mình đó

Bro binh24 giỏi tạo các Mod chỉnh sửa, nhưng cook thỳ không phải ai cũng cook giỏi được =))

wimax16vnn

Quan trọng j Ram khởi động chứ mấy bác.
Quan trọng là khi đi vào hoạt động ổn định Ram duy trì có dc cao hay ko thôi ( mình nghĩ tầm >40MB khi ổn định là đẹp rồi )
Như con E71 của a mình, RAM cũng 128MB, nhưng xài ổn định bao giờ mình cũng thấy >60MB , s60v5 mà dc như thế thì quá GOOD

minhthang772

Quan trọng j Ram khởi động chứ mấy bác.
Quan trọng là khi đi vào hoạt động ổn định Ram duy trì có dc cao hay ko thôi ( mình nghĩ tầm >40MB khi ổn định là đẹp rồi )
Như con E71 của a mình, RAM cũng 128MB, nhưng xài ổn định bao giờ mình cũng thấy >60MB , s60v5 mà dc như thế thì quá GOOD

s60v5 sao so Ram với mấy dòng R dc