• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Salling Clicker v3.5.0.860 (phần mềm đa chức năng nên xem)

nguyenpa

Super V.I.P
Salling Clicker v3.5.0.860
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>​

Bạn có thể ngồi cách PC khoảng 10m mà vẫn có thể điều khiển tất cả các chức năng trên PC. VD: nghe nhạc xem phim, di chuyển con chuột từ xa hay tắt máy chỉ bằng 1 cái điện thoại
nokia s60v3 :D:D:D:D

Phần mềm đa chức năng:
Dùng để điều khiển PC qua Bluetools hay Wifi:
1- windown media (Điều khiển WM)
2- iTunes (Điều khiển iTunes trên PC)
3- PowerPoint (Trình duyệt PowerPoint trên PC)
4- System:
+ Mouse Pointing (điều khiển chuột)
+ System Volume (Âm lượng PC)
+ Show Device Info
+ Shutdown (tắt PC)

Sử dụng khá hay.

Hướng dẫn cài đặt:

Cài đặt files Salling.Clicker.v3.5.0.860.exe trên PC

Khi chay xong mở pm lên nó sẽ hiện bảng sau:

Chon hãng sx, chọn loại máy, bấm vào "copy to destktop" để lấy files cài đặt.

Bấm tiếp vào contineu để cho PC tìm kết nối với phone ( nhớ mở Bluetools trên PC và phones)

Như vậy bạn có thể kết nối và sử dụng được :D:D:D:D:D

Test ok trên con 5500 yêu dấu.​

Chỉnh sửa cuối:

nguyenpa

Super V.I.P
Sao thấy down ko thây ai thanks vậy >:)>:)>:)>:)X-(X-:)-??:-??:-??
Hướng dẫn đăng ký:

Tắt net nhé
:-??

Ko thanks ko post nữa :D:D:D
để sài 1 mình >:)>:)>:):))

nguyenpa

Super V.I.P
Bị lỗi hay sao ý. Ko cài được. But anyway thanks for your post.

Bỉ lỗi như thê nào vậy bạn đã test trên 2 PC đều ok, dùng bluetools "Widcomm.Bluetooth" và "bluesoleil" vẫn ok.

Test ok trên 5500 và cả 6288 (s40) :D :D :D

Bấm nút thanks kìa :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

malanh

Đang download về, chuẩn bị làm thử đây... mình tìm cái này lâu lém rồi... có cái này nằm trên giường mà chuyển bài nhạc trên PC mới thú vị làm sao.

malanh

Nếu chơi nhạc bằng WMP thì list nhạc không show lên được, nó nói list wá lớn...Nếu bác nào muốn có thêm WinAMP thì chạy SailingClicker(SC) trên PC, rồi nhấp vào More Scripts, tiếp đó chọn WinAMP,nó dẫn đến 1 forum, download plug-in ngay trong bài đầu tiên.Giải nén rồi copy hết các folder đó vào mục Default Scripts. Exit SC trên PC và chạy lại lần nữa, trong muc Scripts của SC Chọn WinAMP, kéo thả cái WinAMP remote wa bên trái...thế là xong...ah, WinAmp trên PC phải cài cái Plug-in thì trên Phone mới chạy nha...
Link tải Plug-in PC:
http://www.winamp.com/plugins/details/143299

P/S: nếu List nhạc WinAMP của bác nào không để ID3-Tag thì nó không Show được tên bài nhạc. Mấy chức năng khác đã test hết, ok hết.

nguyenpa

Super V.I.P
Vâng, phân mềm nay có thể thêm nhiều chức năng về đều khiển PC, bằng cách add thêm vào, và chỉ cần downloads thêm plugins là được. Và nó có thể dùng cho nhiều loại máy :D:D:D=D>=D>=D>=D>=D>

lytieulong

PM này của bạn nguyenpa đưa lên hay quá, tiếc là con 5500 của mình lại đang nằm ở "trại điều dưỡng" dài ngày nên chưa test được. À bạn cho hỏi PM này có hỗ trợ dòng WM_05 (Atom) không nhỉ???

nhatminh

Vừa cài xong chạy thử rồi, trên Nokia N95 thì điều khiển qua đường Bluetooth chạy tốt còn ASUS P525 ( PC Phone ) thì ko kết nối qua Bluetooth được để điều khiển ( nhưng vẫn gửi nhận files được, chắc do tôi ko biết cách chọn kết nối ) nhưng lại kết nối và ĐK được qua đường wifi, và qua Wifi hay hơn vì có thể di chuyển xa hơn.

titanworm

các bro ơi cái này có xài dc trên N91 ko vì mình có thử vài cái gần giống vậy rùi mà N91 toàn bị treo máy

Kojiro

Super V.I.P
làm ơn up lại file dùm em đi sao em down về giải nén ra ko đc

Bạn phải down đủ 4 part (có tên part 1 đến 4 đó) nha! Sau khi down xong, nhấn extract ở part 1 là ok thôi! Trừ khi trong quá trình down làm file bị lỗi!

File đính kèm không chết bao giờ :D

pnnguyen2709

Con P990i có dùng cái này được không hả các Bác? mình nghe nói ngoài PM cài trên PC còn phải có PM cài trên Phone nữa phải không?

Knight

File "chiakhoa.zip" bị con AVG Free của tớ báo có Virus Win32.Generic.FM nên không thể nào down được. Bạn chỉ giáo giùm.
Thanks