• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Samsung i600 WM5 vs WM6

nhamty

Chào cả nhà.
Hiện nay Samsung đang cho up os của i600 từ WM5 lên WM6. Không biết có bác nào up chưa? Liệu có nên up lên WM6 không nhỉ?
Mình mới lấy chú Samsung i600. Thấy Version là i600DXGC2. Ngoài ra hình như còn có i600xxGD1. Có bác nào biết hai cái đấy khác nhau thế nào không.
Thank.

thanhhoa

Chào cả nhà.
Hiện nay Samsung đang cho up os của i600 từ WM5 lên WM6. Không biết có bác nào up chưa? Liệu có nên up lên WM6 không nhỉ?
Mình mới lấy chú Samsung i600. Thấy Version là i600DXGC2. Ngoài ra hình như còn có i600xxGD1. Có bác nào biết hai cái đấy khác nhau thế nào không.
Thank.

Mình đang cần ROM con này, bạn có link download không! Thanks!
Đang down chờ xem kết quả:D

Chỉnh sửa cuối:

nhamty

Hôm rồi lọ mọ cuối cùng cũng biết cái bản DXGC2 của mình là bản châu Á kém tắm. bản XXGD1 của châu Âu mới xịn hơn. Mình load về rồi, đang định đợi hôm nào trời đẹp đem ra up thử xem sao.
Load ở đây nhé http://rapidshare.com/files/33331938/Firmware_i600XXGD1.rar
Còn hướng dẫn ở đây http://www.samsung.com/us/support/popup/howToGuidePopup.do?howto_guide_seq=79&howto_guide_step_no=1
Link đấy hướng dẫn cho i607 nhưng thấy bảo là cũng dùng cho i600 được.
Ai up thành công được thì chia sẻ kinh nghiệm nhé
Đợt tới kiếm bản WM6 về chơi cho oai. Nhưng ko hiểu các phần mềm khác liệu có chạy đc trên WM6 không. Chứ như mình đang dùng SMSCool chạy trên WM2003 bây giờ chuyển sang WM5 không chạy được. Ai có chương trình nào tương đương ới giùm cái nhé.

haobt2002

Tớ mới up lên WM6 bản Châu Âu đây.
Có 1 điểm khuyên các bác chú ý là nhớ ghi ghép lại toàn bộ (ghi tay kiểu manual ấy) các thông số cài đặt GPRS, MMS, connections... để sau khi up rom lên các bác phải chỉnh tay lại đấy

Nói chung 6 dùng có vẻ mượt hơn 5, giao diện đẹp hơn và thêm vài tính năng (có cái backup vẫn chưa có)
Đặc biệt bản 6 chữa được bệnh của bản 5 là khi dùng sim mobile (mobile đang nâng cấp 3G hay sao ấy) thì cứ đi về các tỉnh là tịt nghe, dù đt có thể vẫn đổ chuông, chỉ có sms thì được (khi dùng dt 3G) thế mới ngu chứ
bản 6 hết hiện tượng này

lethecong

Hôm rồi lọ mọ cuối cùng cũng biết cái bản DXGC2 của mình là bản châu Á kém tắm. bản XXGD1 của châu Âu mới xịn hơn. Mình load về rồi, đang định đợi hôm nào trời đẹp đem ra up thử xem sao.
Load ở đây nhé http://rapidshare.com/files/33331938/Firmware_i600XXGD1.rar
Còn hướng dẫn ở đây http://www.samsung.com/us/support/popup/howToGuidePopup.do?howto_guide_seq=79&howto_guide_step_no=1
Link đấy hướng dẫn cho i607 nhưng thấy bảo là cũng dùng cho i600 được.
Ai up thành công được thì chia sẻ kinh nghiệm nhé
Đợt tới kiếm bản WM6 về chơi cho oai. Nhưng ko hiểu các phần mềm khác liệu có chạy đc trên WM6 không. Chứ như mình đang dùng SMSCool chạy trên WM2003 bây giờ chuyển sang WM5 không chạy được. Ai có chương trình nào tương đương ới giùm cái nhé.

thanks bạn nhiếu

tiennd

Mình mới up bản WM5 lên WM6. Theo một số nơi nói thì chạy nuột hơn, mình thấy không khác lắm, tuy nhiên một điểm đặc biệt mà mình cần là sau khi up lên WM6 thì chạy được skype cho smartphone, trước dùng bản WM5, khi gọi bị treo máy. Làm theo hướng dẫn, quá trình up không gặp vấn đề gì.

suki

Mấy bạn đã uprom cho i600 có số đt cho mình xin ,để mình thử uprom xem sao?có gì gọi nhờ hỗ trợ được không?Mình mới xài ,chưa từng biết uprom gì ráo.

vuminhman

mình có con i607 không biết có up bản i600 vô đc hok,bác nào úp rùi hướng dẫn cho em cái

kiet_xu

mình có con i607 không biết có up bản i600 vô đc hok,bác nào úp rùi hướng dẫn cho em cái

Bạn nên kiểm tra các dòng máy thật kỹ trước khi up ROM. Nếu up không đúng ROM thì nguy cơ máy trở thành cục gạch là cao lắm

dphuyen

uprom cho SGH-i60x

Tuy bài này đã lâu rồi, nhưng vì mới up thành công nên lên đây chia sẻ với ae.
Lưu ý các bạn, có cao thủ trên 4r khác up nhầm rom của i607 cho i600 và ngược lại đã biến mấy con máy thành cục chặn giấy, các bác phải chọn đúng rom của loại máy mà up. Thao tác up đơn giản và có hướng dẫn rất trực quan của đúng samsung.com, các bạn chịu khó tìm 1 hồi sẽ ra ngay. Hoặc qua đây để ngó thêm nhé:
http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=76332

nhamty

Mình cũng đã gặp trường hợp đi tỉnh khác là máy bị treo. Gọi đến vẫn đổ chuông nhưng không thể nhận được cuộc gọi. Gọi đi cũng bị báo bận. Không hiểu đấy là do cái gì nữa.
Up lên WM6 khá đơn giản. các hướng dẫn viết lằng nhằng chứ thật ra cũng dễ thôi. Các bác cứ mạnh dạn tiến hành ;)

ntc

Banned
Mình cũng đã gặp trường hợp đi tỉnh khác là máy bị treo. Gọi đến vẫn đổ chuông nhưng không thể nhận được cuộc gọi. Gọi đi cũng bị báo bận. Không hiểu đấy là do cái gì nữa.
Up lên WM6 khá đơn giản. các hướng dẫn viết lằng nhằng chứ thật ra cũng dễ thôi. Các bác cứ mạnh dạn tiến hành ;)

Cái này là lỗi SW của I600 cái nào cũng bị hết!!! bọn củ Sâm đã fix rồi ...đem đến trung tam Bảo hành mà nhờ ho upgrade lại cho....bệnh này phát hiện lâu lắm rồi đó!!!!

LOCKY

Bác nào có bản WM5 i607 cho mình xin với. Up lên bản WM6 nhưng thấy nó chậm hơn bây giờ muốn xài lại WM5. Có ai giúp không? Thanks.

nghoangecit

cho mình hỏi rom của i600 có khác vói rom i300x ko nhi bac nào biết chỉ dum mình nha thank

nguyenhoang2979

máy của mình i600, bây giờ úp lên WM6.0 khi tới phần phone thì bị báo lỗi, bây giờ máy không gọi được. Cao thủ nào có thể giúp em được o? em cũng đã cài lại nhiều lần và các bản rom khác nhau rồi, nhưng cứ đến phần FW của phone đều bị lỗi