• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Samsung i608

mocbim

Các bác giúp em với,em mới có 1 chú Samsung i608 nhưng ko biết là WM gì, trang thì bảo nó có WM 5.0(2005) cái thì bảo la WM 6 Standar--> ko hỉu gì cả.Các bác giúp em với:
1. soft reset + hard reset và tác dụng cũng như nếu làm thế thì em mất những dữ liệu gì trên máy?
2.Những tiện ích+game nào cài được trên máy của em vậy?

kiet_xu

Bạn có thể vào Settings/About để xem thông tin vê phiên bản window của máy
Soft reset như kiểu khởi động lại máy
Hard reset đó là khôi phục lại cài đặt gốc của máy. Khi máy bạn có vấn đề như kiểu bị treo máy mà soft reset không được thì ta sẽ phải hard reset. Hard reset sẽ làm mất tất cả dữ liệu bên trông bộ nhớ máy
Máy bạn có thể xài các phần mềm và game dành cho WM5 trở lên và màn hình QVGA Landscape

hieu_tn

Em cảm ơn bác hôm trước chưa đăng ký được thành viên nên phải dùng tạm tên của ông anh, có gì bác chỉ giúp em mấy soft tiện ích+game nhé em cũng hiểu tàm tạm về "chú em" nó rùi
mail của em : hieu.trinhnd@gmail.com
Thanks bác trước

tieubavuong

thông số cơ bản nè bạn:
Hãng sản xuất: Samsung / Mạng: GSM1800, GSM900, GSM1900, HSDPA, / Kiểu dáng: Kiểu thẳng / Trọng lượng: 105g / Màn hình: 65K màu / Độ phân giải màn hình: 320 x 240pixels / Kiểu chuông: Nhạc chuông đa âm sắc, MP3, MIDI, 64 âm sắc, WMA, / Rung / Kích thước màn hình: 2.3inch / Sổ địa chỉ: Nhiều, chia sẻ / Nhật ký cuộc gọi: Có / Loại thẻ nhớ tích hợp: MicroSD, TransFlash, / Bộ nhớ trong: 128Mb / Ram: 40MB / Rom: 128MB / Hệ điều hành: Microsoft Windows Mobile 6.0 Standard / Tin nhắn: SMS, MMS, Email, / Đồng bộ hóa giữ liệu: EDGE, GPRS, Bluetooth 2.0, Wifi 802.11b, Wifi 802.11g, / Kiểu kết nối: MicroUSB, / Camera: 1.3Megapixel / Màu: Đen, / Tính năng: Máy tính cá nhân, Nghe nhạc, Ghi âm, Loa ngoài, Cài đặt hình nền, nhạc chuông, Lịch nhắc việc, Đồng hồ, Báo thức, MP4, Quay Video, Công nghệ 3G, Loa thoại rảnh tay tích hợp (Built-in handsfree), / Phần mềm: Office (Word, Excel, Outlook), Java MIDP 2.0, xHTML, Windows Media Player 10, Trình duyệt WAP, WAP 2.0, Dịch vụ dữ liệu CSD/GPRS, Chơi nhạc MP3/AAC..., Games, RSS feeds, Currency Converter, HTML, / Pin: Li-Ion 1200mAh / Thời gian đàm thoại: 3.5giờ / Thời gian chờ: 320 giờ /