• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SamSung i900 không Up được ROM, cần sự hỗ trợ

mauhoado1975

Em đã đọc nhiều bài trong 4rum rồi nhưng chưa tìm được giải pháp thỏa đáng.
Con này em mua lại nên không biết nó phân phối cho thị trường nào nhưng em đoán là của Singapore
Em download bản rom: i900DZIA5_updater_xp.exe từ http://www.samsungmobile.com/support/omnia/index.jsp dành cho Singapore
Đầu tiên khi mua về thì PDA version: DXID1/QB07M. Em tiến hành update bằng file i900DZIA5_updater_xp.exe nhưng nó thông báo: "Incorrect software version."
Sau đó em thử đổi qua singapore network bằng cách:
* Press the 'dial' key to the left of the optical pad to bring up the dialer
* With the onscreen keypad input *#1546792*#
* Select 'Preconfiguration'
* Enter code *#81230*# and select OK
* Select 'Singapore', with the default Operator
* Accept this and my DEVICE was HARD RESET

Rồi đổi tiếp HKCU\Control Panel\Version\CustomVersion từ QB07M sang DZIA5. Update lại, đến bước nhấn nút Verify Device thì lần này nó thông báo "The device already contains the newest firmware."
Nhờ các cao thủ hướng dẫn cách để em có thể up lên bản i900DZIA5 với.
Cảm ơn các bác nhiều.

mauhoado1975

Bước 1: Bạn muốn up rom nước nào thì thay bằng tên nước đó vào mục "Singapore" trong hướng dẫn dưới
* With the onscreen keypad input *#1546792*#
* Select 'Singapore', with the default Operator
* Accept this and DEVICE will HARD RESET
Bước 2: đổi tiếp HKCU\Control Panel\Version\CustomVersion từ "cái hiện tại" xuống "cái cũ hơn", ví dụ cái của mình cần up là DXIA5 thì mình đặt trong máy mình "cái cũ hơn" = "DXIA2" hoặc "DZHH1". Còn muốn tìm hiểu cái nào cũ, cái nào mới thì tham khảo tại đây nhá:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=38325

kevin2210

máy của chủ thớt là máy 2nd dùng rom cook nên khi up lại rom gốc sẽ bị tình trạng trên , có một cách đơn giản hơn nhiều để up lại rom gốc cho i900 đó la tạo lại file exe từ rom gốc(dùng i900 exe cutor , sau đó dùng chính file exe đó để up rom bình thường máy sẽ ko báo incorect verion gi cả các bạn lam theo như sau
Hướng dẫn chi tiết up lại rom gốc cho những ai đang dùng rom cook hoặc up rom nhưng báo incorect version(thanks t2008 for idea and instruction)
Lưu ý : các bạn down bản EXEcutor 2.0 thì mới tạo file exe đuoc bản 1.8 chỉ bung file rom được thôi ko tạo mới được(vì post thiếu file

1- Chuẩn bị
-File rom gốc cần up
- Phần mềm EXE cutor
- May tính dùng để up rom phải là máy tính sử dùng windows XP
2- Bắt đầu
-Chạy EXE cutor dùng exe cutor chọn file rom gốc để bung file rom gốc thành một thư mục trong đó sẽ bao gồm các file sau eboot.nb0,pda.bin, customer.csc,phone.bin và một file exe tên bất kỳ xem hướng dẫn dưới hình

Sau khi bung file xong bạn vào thư mục chứ những file vừa bung ra từ file rom gốc xóa tất cả những file có đuôi exe đi(theo t2008 thì file này chính là thủ phạm gây nên incorect version), sau đó bạn lại dung exe cutor để ghép các file còn lại thành một file exe mới và dùng chính file exe này để up rom bình thường, các bạn làm theo HD dưới hình

như vậy cách này thật sự đơn giản và hữu dùng hơn rất nhiều so với cách sử dùng grand, hy vọng các bạn thử và cho biết ý kiến nhé

Tuy nhien bản của chủ thớt đang dùng la bản cook dựa trên DXID1 mới nhất rồi , bản đó có thể nói la bản rất ổn định đó tự nhiên quay lại bản gốc DXIA5 làm chi cho khổ

lecau

Sau khi tui With the onscreen keypad input *#1546792*#
* Select 'Vietnam', with the default Operator is "Mobilefone
* Accept this and DEVICE will HARD RESET
Máy khởi động lại thì hiện lên màn hình chủ Window mobile màu xanh
Các Bác giúp với
Thanks