• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sắp xếp lại Menu S603rd Việt hóa

huyhoang_qn

Vậy bác dùng máy gì mà nhấn phím Menu mà không thấy các folder này?:D

có lẽ bạn ấy dùng N96, máy mình N96 mục media và văn phòng ở trong phần ứng dụng còn kết nối và tiện ích ở trong phần công cụ bạn à

authanh

Vậy bác dùng máy gì mà nhấn phím Menu mà không thấy các folder này?:D

May folder do nam trong menu/ungdung/media. Y ban ay la lam sao cho media ra ngoai , nghja la menu/media ah.

Posted via Mobile Device

tuyetha

để mình nói lại cho các bạn hiểu nhé. trong folder "công cụ" có 2 folder "kết nối" và "các tiện ích", trong folder "ứng dụng" thì có 2 folder là "media" và "văn phòng". giờ mình muốn chuyển 4 folder "kết nối", "các tiện ích", "media" và "văn phòng" ra ngoài màn hình gốc luôn ấy. nghĩa là chúng không ở trong folder kia nữa ấy.

Bạn thử làm thế này xem nhé :
1-trong "công cụ" bạn chuyển "kết nối" lên góc trái hàng trên cùng.
2-di chuyển ô chọn tới icon của ứng dụng nào đó,và nhấn tùy chọn để hiện ra thanh trình đơn (trong đó có chuyển tới ( move to folder).Rồi để im đó.
3-giữ nguyên hiện trường khi nãy.Và bạn nhấn phím nguồn(1 lần thôi) và chọn cấu hình offline.
4-chờ lát ! khi máy chuyển cấu hình xong.Bajn sex thaasy ô chọn nhảy về góc trái hàng trên cùng = "kết nối".
5-di chuyển thanh sáng và chọn chuyển tới(move to folder).Xong chọn muc Menu trong danh sách hiện lên.
Vào lại menu xem có được kô bạn nhé

Posted via Mobile Device

tiephien1

Bạn thử làm thế này xem nhé :
1-trong "công cụ" bạn chuyển "kết nối" lên góc trái hàng trên cùng.
2-di chuyển ô chọn tới icon của ứng dụng nào đó,và nhấn tùy chọn để hiện ra thanh trình đơn (trong đó có chuyển tới ( move to folder).Rồi để im đó.
3-giữ nguyên hiện trường khi nãy.Và bạn nhấn phím nguồn(1 lần thôi) và chọn cấu hình offline.
4-chờ lát ! khi máy chuyển cấu hình xong.Bajn sex thaasy ô chọn nhảy về góc trái hàng trên cùng = "kết nối".
5-di chuyển thanh sáng và chọn chuyển tới(move to folder).Xong chọn muc Menu trong danh sách hiện lên.
Vào lại menu xem có được kô bạn nhé

Posted via Mobile Device

potay Tuyết ah! dù mình ấn tùy chọn rồi cho con trỏ ở dòng nào đi nữa thì khi chuyển sang chế độ off thì nó không còn ở trong phần tùy chọn nữa, nghĩa là nó thoát ra luôn màn hình menu luôn. còn khi chọn tùy chọn/chuyển đến thư mục (lúc này sẽ hiện ra 1 bảng các thư mục) rồi chọn off thì con trỏ vẫn ở icon đó chứ không nhảy về icon trên cùng bên phải.không biết các máy khác thế nào nhưng mày mình N95-2Gb fw 31.0.017. mình hiểu ý các bạn nói và đã thử mấy lần nhưng không được :(:(:(

tuyetha

tephien thũr chuyển hết những icon trong "kết nối" ra ngoài đi (để folder trống).Rồi làm lại xem sao nha!
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
potay Tuyết ah! dù mình ấn tùy chọn rồi cho con trỏ ở dòng nào đi nữa thì khi chuyển sang chế độ off thì nó không còn ở trong phần tùy chọn nữa, nghĩa là nó thoát ra luôn màn hình menu luôn. còn khi chọn tùy chọn/chuyển đến thư mục (lúc này sẽ hiện ra 1 bảng các thư mục) rồi chọn off thì con trỏ vẫn ở icon đó chứ không nhảy về icon trên cùng bên phải.không biết các máy khác thế nào nhưng mày mình N95-2Gb fw 31.0.017. mình hiểu ý các bạn nói và đã thử mấy lần nhưng không được :(:(:(

Hình như ko làm được trên OS9.2 :): http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11507

hduonghn

May folder do nam trong menu/ungdung/media. Y ban ay la lam sao cho media ra ngoai , nghja la menu/media ah.

Posted via Mobile Device

Mình cũng dùng N96 và cũng bị như bạn, nhưng tạm khắc phục bằng cách tạo thêm folder Media ngoài menu rùi di chuyển hết các ứng dụng trong Menu/ứng dụng/Media ra Menu/Media là xong, thư mục Media trong ứng dụng xóa hay ko là tùy bạn. Mình mới chỉ biết tạo folder trong folder chứ chưa biết cách di chuyển folder đó qua folder khác nên chỉ khắc phục được vậy thôi!

2356

>:) Chắc bác này dùng 1110i rồi >:)

Bài này Spam thế này mà sao Mod hok xử lý nhờ, ăn nói xách mé nhau nữa.
Với dòng E thì mình hok biết, nhưng V3 của dòng N thì hok di chuyển được Folder con nằm trong Folder mẹ, có 1 cách đó là moi hết các ứng dụng trong thư mục con ra ngoài, sau đó xóa cái Folder con đó đi rồi ra ngoài Menu chính tạo 1 cái Icon và đặt tên y như cái thư mục con đã xóa, rồi lại Move các ứng dụng khi nãy vào cái thư mục mình vừa tạo ^^!.

fabregas2000

bài hướng dẫn ở đâu vậy mấy bạn. Cho mình cái link khác với, mình tải bẳng đt nó kêu bị lỗi.

q630666

Mình dow về giải nén ra thì không ra file sis hay sisx mà ra file không có đuôi :D.Thế là sao nhỉ?