• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Satio Home Screen cho Nokia 5800XM

nhathuy2007

Chủ đề : Làm giao diện của 5800, N97 giống với Sonyericsson satio:
- Download và cài đặt file SIS vào ổ C: \
- Dùng x-plore copy file 2theme.rmp vào E: \ Patches
- Mở Roompatcher apply patches 2theme.rmp và C2Z
- Vào setting - màn hình và sử dụng "navigation bar"

Tiện ích này hơi bị đẹp, dễ cài đặt và không bị ảnh hưởng đến các hiệu ứng khác có trên máy

Download
Mã:
http://www.mediafire.com/?uimjax14zym

Chỉnh sửa cuối:

anhky

Ảnh này chủ 2pic lấy bên Forum khác nên post lên đây ko dc. chủ 2pic chụi khó up len photobucket.com rồi post lại cho AE nha. thakns ^/^

Inuyasha1987

những bài như thế này bạn nên post sang box ứng dụng mới đúng chỗ tiện cho anh em theo dõi, thanks bài hay :)

Kojiro

Super V.I.P
Đây là thủ thuật giúp thay đổi giao diện mặc định của máy bạn thành như trên ảnh :) Bạn ko hiểu cái gì cứ hỏi, anh em sẽ giúp chứ post bài như bạn thì ko ai giúp được đâu.

tuancao85

mà cài cái giao diện này làm mất cái contacs bar phải không các bro nhỉ,mình cài vào kô thấy nó đâu nữa,có bro nào bị giống mình kô?

Inuyasha1987

mà cài cái giao diện này làm mất cái contacs bar phải không các bro nhỉ,mình cài vào kô thấy nó đâu nữa,có bro nào bị giống mình kô?

tất nhiên là mất mà bạn, thực ra nó ko mất hẳn mà bị thay thế bởi 2 cái nagation bar và full pager đó bạn, bạn tắt 2themes.rmp đi là lại thấy basic và contacs bar :)

Inuyasha1987

cái nầy là mình phân ra 1 còn cái kia kienvp hộp thành 2 giao diện sao mà giống đc bạn:-??

Hì giống nhau thôi anh panrai, chỉ khác 1 cái là file .rar còn 1 bài là file .zip còn về file nén bên trong thì như nhau cả ^^!, em test cả 2 rồi mà nhưng bài này bạn ý post trước kienvp chỉ có điều post nhầm sang box themes của 5800 và lúc đó chưa cập nhật ảnh minh họa. Sau này chắc là đc anh kojiro move lại về box ứng dụng cho đúng chỗ đó mà

luquocviet

Soft này có 1 khuyết điểm là làm mất đi bàn phím số để bấm gọi cho những số không có trong contact, ví dụ như gọi 18001090 thì phải làm sao đây? bác nào biết hướng dẫn fix lỗi này với. Thanks

Inuyasha1987

Soft này có 1 khuyết điểm là làm mất đi bàn phím số để bấm gọi cho những số không có trong contact, ví dụ như gọi 18001090 thì phải làm sao đây? bác nào biết hướng dẫn fix lỗi này với. Thanks

bạn ấn nút menu sau đó ấn nút call màu xanh sẽ thấy hiện ra bàn phím ảo

son5680

em dùng cài vào thấy bị lùi ngày.nói chung test máy em thấy ko khả quan em remo luôn

BuuPhucCT

Well-Known Member
em dùng cài vào thấy bị lùi ngày.nói chung test máy em thấy ko khả quan em remo luôn

Cài này thì tùy cảm nhận của mỗi người thôi bạn. Có người thích cái mới, có người không thích. nếu thích thì xài, không thì remove cũng chả sao.:)

Jehell

em làm hết rồi nhưng ngoài hình nền ko có chữ contact ở cái nút dưới bên phải như hình mẫu, có ai bị giống em ko ???