• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sau khi cài android thì màn hình là bao nhiêu màu ạ

Status
Không mở trả lời sau này.

beexxxl

Em chưa cài thử nên thắc mắc 1 chút, k biết là 65k hay là 16mil :D các bác trả lời giúp em nhé

MrAlexx

vẫn 65k ko thay đổi được bạn nhé . với độ phân giải của Hd2 thì còn xuất sắc hơn khối màn hình 16 m màu ấy chứ

Theo mình biết thì HTC khóa màn hình ở 65k màu cho HD2 ở Winmo chứ thực chất nó hơn thế.
Còn lúc chuyển qua Android thì có mở khóa được vụ đó ko thì ko rõ :p

daotoan3Ihut

Cái này không biết chính xác thế nào, nhưng công nhận chuyển sang android màn hình đẹp hơn hẳn các bác nhỉ?

kenpham

màn hình là 65k màu thôi, nhưng vì hình ảnh của android nó trau chuốt hơn, màu sắc sinh động hơn, nên chúng ta có cảm giác màn hình nó đẹp hơn, chứ trên windows mobile họ làm các biểu tượng, background... đơn giản quá nên nhìn nó xấu :)

MrBeOaRT

vậy tại sao 1 cái hình nền ở WM. rồi mình áp dụng lên Android nhìn nó chuẩn thế nhỉ :( rất là rõ nét ...

gunnroseclose

Android dựa trên nhân Linux nên đồ họa nó tốt hơn WM chăng ???

chắc bạn chưa biết về việc 1 số function bị nsx limit lại, ko đúng với thực tế

Cái câu hỏi này bên xda cũng có lắm người thắc mắc. Rõ ràng là có sự khác biệt thì mới có người thắc mắc như vậy.
Cái chính là mắt mình phân biệt sự khác nhau giữ 16 mil và 65k màu đến mức độ nào. VD đơn giản là màn hình blackberry, chỉ 65k màu nhưng nếu dùng qua BOLD thì sẽ thấy nó còn nét hơn mấy con 16mil màu của nokia.

gunnroseclose

Trời ! NSX người ta làm phần cứng như thế mà cứ đòi hơn mãi !

thế winmo htc nó limit ở mức hơn 700mhz, bạn OC lên được 1.3 , sao bạn không nói gì ?

Cái này ở 4r bọn dev cũng có bàn tán, bạn có dám chắc 100% là limit ở mức 65k và không thể hơn?
Lúc công bố spec đâu có ai nói clock tao có thể OC lên cao hơn đâu ???

Nói như thế thì chả cần mấy ông dev đi viết kernel, build làm gì, cứ winmo mà dùng thôi

huydong0164

Trời ! NSX người ta làm phần cứng như thế mà cứ đòi hơn mãi !

Điều này cũng không hoàn toàn bởi chính HD2 LEO mình đang dùng. NSX công bố RAM 448 sao bây giờ chúng ta lại đang chạy 576??? Rõ ràng là Android cho hình ảnh đẹp hơn so với WM mà :D

lungtungbeng

Theo như em biết thì mắt người nhận biết đc <65k màu nên giữa 16tr màu với 65k màu mình nhìn cũng không khác biệt gì lắm. Còn em nghĩ nhà sx làm con HD2 để chạy WM chỉ hỗ trợ 65k màu thì họ cũng chỉ sử dụng màn hình 65k màu chắc sẽ rẻ hơn so với màn hình có thể đạt tới 16tr màu. Còn Android ảnh xem nét hơn WM thì em nghĩ do nhân của 2 HDH khác nhau nên kết quả hiển thị khác nhau thôi chứ có lẽ không liên quan tới phần cứng.

bakery89

công nhận đẹp và sắc nét hơn rất nhiều,ngay cả camera,cùg từ 1 máy mà mỗi hdh lại ra hình khác nhau
HD2 là con bài cuối cùng ( trùm cuối ấy mà ^__^) nên có thể đc ưu ái hơn chăng,cái gì good cũng tống vào e nó hết,có thể màn hình 16tr màu nhưng do WM chỉ nhận đc 65k màu nên hình xấu hơn ^___^

lungtungbeng

công nhận đẹp và sắc nét hơn rất nhiều,ngay cả camera,cùg từ 1 máy mà mỗi hdh lại ra hình khác nhau
HD2 là con bài cuối cùng ( trùm cuối ấy mà ^__^) nên có thể đc ưu ái hơn chăng,cái gì good cũng tống vào e nó hết,có thể màn hình 16tr màu nhưng do WM chỉ nhận đc 65k màu nên hình xấu hơn ^___^

Cơ mà bao nhiêu màu mặc xác nó, miễn dùng sướng là được, tranh cãi nhau làm gì trong khi k ai có cơ sở vững chắc để khẳng định??? Giống như thầy bói xem voi ấy

Status
Không mở trả lời sau này.