• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sau khi hack phone bằng HelloOX thì kô chơi đc game N-gage

hghghg

Các bác cho em hỏi sau khi em hack phone bằng HelloOX thì em kô thể chơi đc game N-gage( tại máy em FW mới kô hack đc = capon capoff) . Cài đc nhưng kô chơi đc. Bác nào có cách giúp em với. Máy em là E65

spiderman_anhvu

Bạn thử cài rompatcher rồi chọn Disable Caps xem có được không? Máy mình hack xong chạy bình thường mà. Mình không xài E65 nên cũng chỉ đoán vậy thôi :-?

chungvict

Các bác cho em hỏi sau khi em hack phone bằng HelloOX thì em kô thể chơi đc game N-gage( tại máy em FW mới kô hack đc = capon capoff) . Cài đc nhưng kô chơi đc. Bác nào có cách giúp em với. Máy em là E65
mình cũng bị tình trạng tương tự như bạn (may minh n82v31 hack = Hellox)sau 1 hồi cài tới cài lui, cuối cùng minh xóa thang Secman di thì chơi ok.Vì thằng Secman và Rompatcher đụng nhau. Chú ý bạn nếu bạn dùng Rompatcher thì để chế độ disable nhé.
Chúc thành công

dung1291985

TRước cũng sài RomPatcher, nhưng cảm giác khi dùng nó máy bị lag 1 chút, dùng JBAKTAskman là cảm nhận được liền, dùng Secman cho lành b-)

Hieu3210

Cái này mình cũng bị bạn à. Format lại, hack xong vẫn thế. Chạy vào game là lỗi KERN EXEC và out ngay.
Nhưng bây giờ lại ngon roài. :p
Nguyên nhân là do ROMPatcher đóa: vào Disable cái open4all đi, và nhớ là đừng Add to auto nhé (không khởi động lại nó lại chạy mất công vào tắt).
Nếu dùng Secman thì Turn Plat. Sercurity On nhé.

P/S: Dùng HelloOX v1.03 là ngon ngay, vì nó khắc phục như sau:

1.03 update
- MapDrives no longer needed, mapping drives code is now built-in HelloOX, that's mean hacking is much more easier, one app does all the step!(credit must go to FCA00000)
- All mapped drives would remove automatic, no reboot needed for removing them
- Since ROMPatcher doesn't works on some FP2 device, installing it is now an optional for FP2 user, no patches would apply and add to autostart, must do them manual
- Some guys complain cannot play N-GAGE games, the main problem is open4all patch applied. So, all ROMPatcher patches would not add to autostart on all device, must do it manual if you want
- Install rootCerts option removed from Pre FP1 & FP1 device, because installserver is enough. if you wanna install it, please install it manual from E:\HelloOX\updaterD.sisx before uninstall HelloOX
- Install Modo(a TCB file manger by leftup) is now an optional for all device.

Nếu thấy hay thì thank cho ae mất công thức đêm post bài. =D>

meomun84

Member
Hack N95 8G V31.0.015

Làm xong chơi đc N-GAGE nhưng máy lại trở lại từ đầu! :( Lại phải Hack lại! :| Bùn ghê! :((

Hieu3210

Làm xong chơi đc N-GAGE nhưng máy lại trở lại từ đầu! :( Lại phải Hack lại! :| Bùn ghê! :((

Sao lại phải hack lại. Nếu bạn đã hack bằng HelloOX thì hack vĩnh viễn roài. Cài đặt các ứng dụng vô tư (không cần sign).
Còn việc truy nhập các thư mục hệ thống (sys, private...) thì vẫn bình thường. Khi chơi game N-GAGE thì Disable cái open4all như trên, còn khi muốn truy cập các thư mục hệ thống (thường thì ít vào, chỉ có c**** các ứng dụng... mới chạm tới) thì lại vào ROMPatcher Apply cái open4all (hoặc dùng Secman thì Turn Plat. Sercurity Off) là OK ngay.

iloveugirl

hic..hic..bác nào xài E71 v200 ,chơi được game N-gage thì nói mình biết , máy mình hack ngon từ HelloOX 1.02 nhưng vẫn ko chơi được game n-gage , bị lỗi Kern exec và out ra ngoài ..nghe các bác hướng dẫn chay luôn HelloOX 1.03 đè lên bản 1.02 , disble open4all nhưng vẫn bị..help me,plz

Hieu3210

hic..hic..bác nào xài E71 v200 ,chơi được game N-gage thì nói mình biết , máy mình hack ngon từ HelloOX 1.02 nhưng vẫn ko chơi được game n-gage , bị lỗi Kern exec và out ra ngoài ..nghe các bác hướng dẫn chay luôn HelloOX 1.03 đè lên bản 1.02 , disble open4all nhưng vẫn bị..help me,plz

Nếu không khó khăn gì thì bạn thử Format lại máy rồi hack lại bằng HelloOX 1.03 xem sao. Nhớ là trước khi Format lại (*#7370#) thì nhờ backup những thứ cần thiết và Format thẻ nhớ trước nhé. Vì các Game N-Gage thường cài ở đấy có thể xung đột => Tốt nhất là Fresh Install.

Mình phải mất công Format và hack vài lần mới có kết quả đấy (vì chẳng có ai hướng dẫn cả).

Chúc thành công.

iloveugirl

cho hỏi mấy bác cài game ngage cho dòng ko phai dong n-gage ở đâu vậy?hướng dẫn mình..