• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SBSH iLauncher - CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

Kan

Màn hình today ngoài chức năng hiển thị các thông tin về trạng thái PPC, còn là nơi để truy cập nhanh đến dữ liệu hay ứng dụng thông qua các shortcuts. iLauncher là phần mềm hàng đầu đáp ứng cả 2 chức năng đó.

Những tính năng cơ bản:

Tạo nhiều tab chứa các shortcut:

• các chương trình ứng dụng.
  • các tiện ích: bật, tắt, reset máy, xoay, chụp màn hình...
  • các contact, giúp bạn nhanh chóng quay số hoặc gửi SMS.
  • hiển thị mức pin, dung lượng ROM, RAM, và các loại thẻ nhớ....
  • gắn các shortcut vào tray bar hoặc thanh công cụ trên cùng.

2007-02-09-02-05-49-00.BMP

Hỗ trợ thay đổi kích thước hiển thị shortcut lớn hay nhỏ và các icon bằng file ảnh .TGA

2007-02-09-02-05-15-84.BMP

Quản lý các chương trình đang chạy, tích hợp nút "X" với chức năng tắt hoàn toàn ứng dụng.

2007-02-09-02-15-26-60.BMP

Hiển thị trạng thái Pin, dung lượng ROM, RAM, thẻ nhớ bằng "vệt sáng" nằm rất gọn trên màn hình.

Chế độ SafeMode giúp bảo vệ dữ liệu trong trường hợp bị dính chương trình độc. Bạn cũng có thể dễ dàng hủy bỏ các chương trình này.

2007-02-09-02-11-44-96.BMP

Tương thích với VGA, QVGA và các HĐH:

iLauncher là phần mềm "ai cũng biết", kô thuộc diện mới và nóng, nhưng tính ứng dụng của nó rất rộng rãi cộng với các "phụ kiện" kèm theo vô cùng phong phú. Kan lập thread này để cập nhật các phiên bản mới, chia sẻ giải đáp các thắc mắc sử dụng....

Phiên bản mới nhất 3.0.04 cùng MTK: SBSH iLauncher 3.0.04

Tổng hợp các icon dành cho iLauncher

Chỉnh sửa cuối:

dolphin

e muốn gắn các shortcut vào tray bar hoặc thanh công cụ trên cùng thì phải làm như thế nào a?cac bác có thể chỉ cho e biết được ko a,e tìm mãi mà ko thấy đâu cả,cho e hỏi thêm là icon của ilaucher cho man hình QVGA là cỡ bao nhiêu a?e cảm ơn nhiều

Kan

e muốn gắn các shortcut vào tray bar hoặc thanh công cụ trên cùng thì phải làm như thế nào a?
Mở iLauncher Option chọn tab Shortcut sẽ thấy menu các Tabs. Bạn hãy chọn Shell Tray TabTop Bar Tab tương ứng với 2 thanh dưới và trên, sau đó add các shortcut vào:

cho e hỏi thêm là icon của ilaucher cho man hình QVGA là cỡ bao nhiêu
Mình thấy cỡ 16x16, 32x32, 64x64... đều được hết, vì khi hiển thị iLauncher resize thành 2 cỡ là lớn và nhỏ tùy theo lựa chọn.

ztung

bác Kan cho em xin bộ metter của bác với ,nhìn cool quá .thank bác .

phuongsfc

Hi!
Tiện thể bỏ luôn bộ top indicator lên đây luôn, ai thích thay thì thay. Giải nén rồi copy vào thư mục Images, refresh today là thay ngay, nhiều mẫu mã, màu mè!
Dùng bản v3.03 hay hơn là nó chuyển tất cả ra SD nên bộ nhớ tiết kiệm đáng kể.

trongtints

Ilaucher mình thấy nó tiện là thu nhỏ lại hoặc phóng to ra & còn nhẹ hơn ích bị treo máy...nhiều tính năng cài Option chi tiết.!

ntnam1972

kô biết soft này có chức năng cố định icon trên today giống Spb Pocketplus không, vì nếu không làm được thì khi để portrait rồi chuyển qua landscape nó phải mất 1 vài giây để kéo các icon ra, tớ lại kô thích như thế!

Kangmin82

Các bác cho hỏi làm sao đổi đc mấy cái Icon vậy??EM mới chuyển sang dùng thằng này nên chưa quen lắm,mong các bác tận tình chỉ bảo..Thanks

Kan

kô biết soft này có chức năng cố định icon trên today giống Spb Pocketplus không, vì nếu không làm được thì khi để portrait rồi chuyển qua landscape nó phải mất 1 vài giây để kéo các icon ra, tớ lại kô thích như thế!
"Tớ" thử mấy kiểu sắp xếp shortcut xem có thích được cái nào kô: giữ bút ở khoảng trống trên iLauncher, chọn Override Icon Arrangement... sẽ ra menu chọn căn trái, phải, chính giữa hay cách đều...
Các bác cho hỏi làm sao đổi đc mấy cái Icon vậy??EM mới chuyển sang dùng thằng này nên chưa quen lắm,mong các bác tận tình chỉ bảo..Thanks
Có 2 cách để sửa Icon:
1. Giữ bút ở shortcut>Chọn Modify Image...

2. Vào Options> tab Shortcuts> Chọn shortcut>Image.

Trong cửa sổ mới, chọn dấu ... ở góc phải trên, dẫn đến thư mục chứa Icons, và chọn Select> Chọn Icon và nhấn tiếp Select.

phuongsfc

Hi!
Normally thì nó đặt ở chế độ tự động nhận dạng dòng. Nên khi bạn thay đổi màn hình từ dọc sang ngang thì nó sẽ tự động chuyển các icon sortcut ngay! ví dụ màn hình ngang tôi đang dùng có 3 dòng icon. khi chuyển sang màn hình dọc, nó sẽ tự động san icon ra làm 4 dòng trên màn hình today mà không bị mất icon nào cả.
Bạn có thể set lại theo chế độ khác cũng được:
nhấn và hold vào chỗ trống (tốt nhất là cuối dòng của Icon) > nó sẽ hiện lên menu, vào option thì nó sẽ hiện lên của sổ mới: tại đó bạn nhấn vào menu option: trong ô cửa sổ bạn chọn dòng: "Potrait Height" và dòng "Landscape height". Mỗi lần chọn như vậy thì ngay bên dưới logo của CT phía dưới của cửa sổ trên cùng hiện re thông tin tư vấn về tác dụng của menu bạn mới chọn nếu điều chỉnh., còn cửa sổ ở giữa. Khi bung ra bạn có thể chọn được option mhư mong muốn!

Kangmin82

:O
"Tớ" thử mấy kiểu sắp xếp shortcut xem có thích được cái nào kô: giữ bút ở khoảng trống trên iLauncher, chọn Override Icon Arrangement... sẽ ra menu chọn căn trái, phải, chính giữa hay cách đều...

Có 2 cách để sửa Icon:
1. Giữ bút ở shortcut>Chọn Modify Image...

2. Vào Options> tab Shortcuts> Chọn shortcut>Image.

Trong cửa sổ mới, chọn dấu ... ở góc phải trên, dẫn đến thư mục chứa Icons, và chọn Select> Chọn Icon và nhấn tiếp Select.

EM đã làm đúng như vậy nhưng khi mở chỗ lưu các Icon thì chẳng thấy hiện lên cái gì cả????

YingYu

:O

EM đã làm đúng như vậy nhưng khi mở chỗ lưu các Icon thì chẳng thấy hiện lên cái gì cả????

làm đúng như trên nhưng đến khi chọn folder lưu incon bạn phải bấm chọn select thì bảng icon mới xuất hiện.
have fun :)

YingYu

làm sao cho dc mấy cái này ra ngoài Today vậy bác..???

chép folder chứa bộ đo vào trong Main/Programs/SBSH/iLauncher/Meter
qua iLanucher chọn Options/Tabs/Apps(tùy thuộc bạn set meter icon ở tab nào)Add/Meter(kéo xuống chọn bộ đo mà bạn đã chép vào)

chúc thành công :)

phuctutin86

ủa sao hình cột pin ko đổi được hả bạn mình đổi hoài hình cột pin mà ko được

vyetdh

ủa sao hình cột pin ko đổi được hả bạn mình đổi hoài hình cột pin mà ko được

Không đổi hình cho meter được đâu. Copy bộ meter mà bạn thích vào thư mục Meter trong thư mục cài iLauncher, xóa các Meter mặc định mà bạn không thích rồi add meter mới như hướng dẫn của YingYu ở bài trên nhé. Chúc vui :)

longgiang81

Super V.I.P
PKPlus thì thường gây ra đụng soft và báo lỗi, so với iLauncher thì PKPlus thua xa bạn ạ, nhưng theo mình thì bạn nên cài cả 2 soft rồi so sánh thử xem sao, biết đâu bạn lại thích PKPlus hơn thì sao :D

Namtuoc

cho e hỏi pkplus và soft này thì cái nào hơn a....chỉ dùm e với^^

theo ý tui thì bạn nên xài cái iLauncher này đi. Xài cái này ít bị đụng chương trình hơn thằng Spb Plus mà chức năng cũng có vẻ hay hơn nữa ;)