• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Scalado PhotoRama v1.0 Vh SYmPViet [Chụp toàn cảnh]

MinhThang

Manager
Đây là 2 tấm ảnh cùng chụp vào 1 thời gian và cùng 1 máy, các bạn có thể nhận xét và chọn cho mình 1 pm ưng ý, mỗi pm đều có ưu điểm và nhược điểm, giá mà kết hợp được 2 pm này lại thành 1 thì tuyệt;

1- Chụp bằng pm Panoman:

2- Chụp bằng pm PhotoRama:

MinhThang

Manager
Tấm sáng tấm tối khác nhau hoàn toàn vậy nhỉ.

Chụp bằng Panoman nó chỉ mượn cái ống kính của máy thôi bạn à, còn lại pm nó tự kiểm soát làm hết.
Chụp bằng pm PhotoRama thì nó lại ngược lại, pm chỉ có chức năng ghép các tấm ảnh lại với nhau vì vậy nó vẫn sử dụng đèn Flash của máy. Có điều khi chụp ghép khó chuẩn hơn so với Panoman, phải thật tỉ mỉ mới có tấm hình như ý. Còn đối với Panoman thì việc ghép là rất dễ dàng.

datvietdatviet

Sao Mính down về xoá đuôi 7z đi còn sis mà khi cài đặt nó báo là khôg thể mở.định dạng tin khôg đc hổ trợ nhỉ.mình dùng n78

leetran72

Em thấy chụp bằng PhotoRama dễ hơn Panoman ấy. Pano ghép toàn lệch à. Nói chung vẫn dùng cả 2 cho sướng >:) Em đang dùng mobile nên chưa thank đc!

q630666

Sao Mính down về xoá đuôi 7z đi còn sis mà khi cài đặt nó báo là khôg thể mở.định dạng tin khôg đc hổ trợ nhỉ.mình dùng n78
Mình nén bằng 7z nên bạn phải giải nén bằng 7z chứ không đổi tên đc.Bạn dow bằng MF đi.Vì diễn đàn hạn chế nên up trực tiếp phải up bằng 7z

boydeptrai

Hỗ trợ khá tốt trên N96, chỉ bấm chụp có 1 lần còn lại chỉ việc đưa máy sang phải cho đúng vị trí là pm tự động chụp.