• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SCRIPT - CÀI ĐẶT FILES .CAB TỪ PC

LamAnhThu

Mọi người cho em hỏi chút ạ!!! Em dùng Win Vista nên không dùng được Active Sync và phải dùng cái Device Centre!!! Em thử cài cả 2 cái ở trang trước, theo đúng hướng dẫn mà vẫn không cài được file cab từ PC!!! Có phải là Device Centre này không thích hợp với 2 cái phần mềm kia không ạ??>????

Garbi

làm sao để bỏ cái ô đánh dấu " install program into the default instalation folder" hả các bác? cái của e nó mờ ko bỏ được, cài ct toàn phải cài vào bộ nhớ máy,mà cài thì toàn báo unsuccessful

ghost2k

Tớ thấy cái WinCE CAB Installer dùng hay đấy. Nhưng mà cần gì phải lười như vậy, đằng nào cũng connect với pc thì copy cho xong :d

khuenguyen2x

hìhì một số máy như PPC HP như rx3417 mình đang xài thì khi chép file cab vào thẻ nhớ thì mặc định là nó sẽ cài vào rom...(hic cài chục cái cab chắc máy full wá ).... vì vậy winCE rất hữu ích là vậy.....

unname

WinCE CAB Installer em bị nó popup suôt ngày, cứ mỗi một lần cài nó lại popup bảo là chỉ free cho thành viên gì đó. Em cài bản mới vào cũng kô được có bác nào biết xóa ở đâu kô?
Install to PC thì em kô dùng được, nó bảo là bộ cài của em có vấn đề và chỉ chạy ra cái này thôi.
C:\Program Files\Microsoft ActiveSync\CEAPPMGR.EXE
Bác nào tốt bụng up giúp em bản mới nhé.
Cám ơn các bác nhiều.

DuongTrunghuy

Em thấy ghét nhất là cài các soft lên PPC nó cứ chạy loạn cả lên, chẳng quản lý được, nhiều khi ròm vào Storage Card như 1 đống. May quá hồi trước lang thang kiếm được 1 cái Reg cho phép chọn Folder khi cài đặt.
Hôm nay thấy các bác thắc mắc nhiều nên post lên share.
Down về, giải nén, copy vào PPC rùi kiếm Resco Expl chạy để install nó vào. Sau đó off máy 5', soft reset là ăn liền.
Cái này sau này chấp các bác cài từ Active Synch hay từ PPC nó đều hỏi Folder để cài hết, mỗi tội chuyển themes là nó cũng hỏi (hơi ghét nhưng không sao)

Ai giúp mình với Link này hư rồi có down được nữa đâu.
Cán ơn nhiều

huytroc

WinCE CAB Installer em bị nó popup suôt ngày, cứ mỗi một lần cài nó lại popup bảo là chỉ free cho thành viên gì đó. Em cài bản mới vào cũng kô được có bác nào biết xóa ở đâu kô?
Install to PC thì em kô dùng được, nó bảo là bộ cài của em có vấn đề và chỉ chạy ra cái này thôi.
C:\Program Files\Microsoft ActiveSync\CEAPPMGR.EXE
Bác nào tốt bụng up giúp em bản mới nhé.
Cám ơn các bác nhiều.

Tôi cũng bị tình trạng như bác này sau khi làm như hướng dẫn ở trang 1 thì bây giờ cài bất cứ soft nào từ PC đều báo:"C:\Program Files\Microsoft ActiveSync\CEAPPMGR.EXE":((

J

JerryBC

Guest
Mình làm theo cách bạn chủ thread đã hướng dẫn và thấy lúc chạy file .reg trong WinXP nó báo k phải dạng registry nên không được. Mình đành vào regedit để thêm các giá trị bằng tay. Giờ dùng được rồi, rất tiện, k phải chép file cab lên máy nữa. Thanks bạn nhiều.

NguyenTu

Super V.I.P
Mình làm theo cách bạn chủ thread đã hướng dẫn và thấy lúc chạy file .reg trong WinXP nó báo k phải dạng registry nên không được. Mình đành vào regedit để thêm các giá trị bằng tay. Giờ dùng được rồi, rất tiện, k phải chép file cab lên máy nữa. Thanks bạn nhiều.

Bạn dùng WinCE CAB Installer là OK. đâu có cần chỉnh Reg đâu. Sau khi cài xong trên PC. Muốn cài file cab từ PC bạn chỉ cần chọn con chuột vào file cab đó ấn chuọt fải chọn sent to/WinCE CAB là xong

kldmobile_pc

cũng tạm được tốc độ ko nhanh lắm nhưng vẫn hơn Mobile Device của Microsoft ActiveSync :)