• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SEGA GENESIS FOR PPC

lamcuong

Em mới biết chơi game giả lập. Em chơi bằng Genesis Plus v1.06
Cho em hỏi : khi đang chơi, muốn thoát ra không chơi nữa thì làm cách nào ah ?
HIện tại muốn thoát em toàn phải chọc Reset !

Khi đang chơi nếu bạn muốn thoát ra thì bạn dùng bút nhấp vào gốc dưới cùng bên tay trái có đề chữ Settings (cái thanh mờ mờ ở phía dưới ấy) thì nó sẽ hiện ra bản sau:

Bạn lại dùng bút nhấp tiếp vào chữ Exit nằm ở gốc dưới cùng bên tay trái để thoát game.
Chúc vui! :)

lamcuong

các bạn có thể vào đây để tải sega game http://www.ddvhouse.ru/games/29/name/11/ miễn phí không cần đăng ký ! chỉ việc ấn vào скачать = download vậy là có thể free bao nhiêu tùy ý
nếu thấy hay thì nhớ thank cái nhé

Cám ơn bạn đã đưa thêm 1 địa chỉ để tải games Sega, nhưng trang này lại viết bằng tiếng "скачать" :-/ (chịu không đọc được :-??) nên nếu bạn biết games Sega nào hay hay thì up lên hoặc đưa link tải game kèm vài dòng giới thiệu về game (giống các bài mình up ở trên) và hình ảnh game nữa thì quá tuyệt =D>.

À! Bạn up bài này ở chủ đề này là đúng rồi đâu cần phải up thêm bài nữa ở chủ đề "SOFT GIẢ LẬP VÀ ROM GAME" ;;). Thân!

lamcuong

Genghis Khan 2

Một game dàn trận theo lượt dạng bản đồ giống như game "Medieval Total War" trên PC :D, nhưng khi vào trận chiến thì lại giống game "Heroes III" :O.
Game chơi tốt trên giả lập Genesis Plus v1.06 và dùng game này để giết thời gian là số 1 =)).

duykhanhasean

các bạn có thể vào đây để tải sega game http://www.ddvhouse.ru/games/29/name/11/ miễn phí không cần đăng ký ! chỉ việc ấn vào скачать = download vậy là có thể free bao nhiêu tùy ý
nếu thấy hay thì nhớ thank cái nhé
Cám ơn bạn đã đưa thêm 1 địa chỉ để tải games Sega, nhưng trang này lại viết bằng tiếng "скачать" :-/ (chịu không đọc được :-??) nên nếu bạn biết games Sega nào hay hay thì up lên hoặc đưa link tải game kèm vài dòng giới thiệu về game (giống các bài mình up ở trên) và hình ảnh game nữa thì quá tuyệt =D>.

À! Bạn up bài này ở chủ đề này là đúng rồi đâu cần phải up thêm bài nữa ở chủ đề "SOFT GIẢ LẬP VÀ ROM GAME" ;;). Thân!

bác ơi 3 tháng rồi em không có mạng chỉ duy nhất con ppc,nên em fải đưa link lên vậy thôi còn về hình ảnh thì khó quá,còn từ скачать là tiếng nga mà nó đồng nghĩa với downloads bác nào rảnh loads về cho anh em xài cùng em không có mạng nên chỉ đóng góp hảo tâm vậy thôi ,sorry nhé các bạn

puppup

Mình hỏi một câu hơi ngu nhưng cái giả lập này thì chỉnh nút bấm như nào, mấy nút di chuyển thì mình bấm bằng phím được, còn mấy nút còn lại hình như phải chọc trên màn hình, mà nó bố trí ẩn như thế nào chẳng biết toàn chọc loạn thôi, có bác nào biết ko..

webcrawler

hehe thích quá ! cảm ơn các bác nhìu ! Hồi xưa óanh Rồng đen phê vật vã. E đang down rồng đen óanh ngay bi h đây :D

lamcuong

Mình hỏi một câu hơi ngu nhưng cái giả lập này thì chỉnh nút bấm như nào, mấy nút di chuyển thì mình bấm bằng phím được, còn mấy nút còn lại hình như phải chọc trên màn hình, mà nó bố trí ẩn như thế nào chẳng biết toàn chọc loạn thôi, có bác nào biết ko..

Bạn đang nói đến phần mềm giả lập Genesis Plus :-/? Cái phần mềm này thì các nút bấm đã được làm ẩn đi, cụ thể bạn có thể xem hình dưới, mỗi một khu vực được đánh số từ 1 tới 6 tương ứng với 6 nút bấm trên tay cầm của máy chơi game.

puppup

Bạn đang nói đến phần mềm giả lập Genesis Plus :-/? Cái phần mềm này thì các nút bấm đã được làm ẩn đi, cụ thể bạn có thể xem hình dưới, mỗi một khu vực được đánh số từ 1 tới 6 tương ứng với 6 nút bấm trên tay cầm của máy chơi game.

Bác tìm đâu ra mà hay thế, phục bác luôn đấy, phục cả sự tận tình của bác nữa..Tiện thể nếu có thể cho mình hỏi mấy cái giả lập này sao mình làm độc chiêu tuyệt kỹ mãi mà không được nhỉ, ví dụ như giữ cả hai nút một lúc hoặc nhiều tuyệt kỹ khác mà ko được nhỉ..Được mỗi cái di chuyển với đấm đá thôi, chơi rồng đen như thế thì..chạy không nổi:)):)) Bác có biết cách khắc phục không..
Cám ơn bác đã giúp mình tìm mấy cái nút ẩn mình hỏi nhé!!!

hakkinen

Bác tìm đâu ra mà hay thế, phục bác luôn đấy, phục cả sự tận tình của bác nữa..Tiện thể nếu có thể cho mình hỏi mấy cái giả lập này sao mình làm độc chiêu tuyệt kỹ mãi mà không được nhỉ, ví dụ như giữ cả hai nút một lúc hoặc nhiều tuyệt kỹ khác mà ko được nhỉ..Được mỗi cái di chuyển với đấm đá thôi, chơi rồng đen như thế thì..chạy không nổi:)):)) Bác có biết cách khắc phục không..
Cám ơn bác đã giúp mình tìm mấy cái nút ẩn mình hỏi nhé!!!
Các phần mềm giả lập chơi game trên PPC đều k ấn 2 phím cùng lúc được bạn ạ, có chăng thì chỉ kết hợp giữa phím cứng và phím ảo được thôi

puppup

Các phần mềm giả lập chơi game trên PPC đều k ấn 2 phím cùng lúc được bạn ạ, có chăng thì chỉ kết hợp giữa phím cứng và phím ảo được thôi

Nếu thế thật thì hơi buồn một phút nhỉ..Thôi thì đành luyện trên PC vậy..Mà có ai có list cách làm các tuyệt chiêu trong Rồng đen các Version không..Tuy không ấn được hai phím một lúc nhưng những cái như xuống, lùi, tiến, A thì vẫn làm ngon lành..:)):))

webcrawler

Nếu mà chơi bằng phím cứng đc thì quá tốt nhỉ, mỗi tội mình tìm mãi chẳng thấy settings cho bàn phím qwerty đâu, hix hix. Đang hào hứng chơi mà chọt chọt toàn bị nó kill :(

THANHBK88

sao khi tôi down dragon ball z về lại không có file chạy vậy. có phải nó hỏng rồi không . cho tôi cái link khác với

lamcuong

sao khi tôi down dragon ball z về lại không có file chạy vậy. có phải nó hỏng rồi không . cho tôi cái link khác với

Bạn chỉ mới tải về rom games SEGA thôi, bạn cần phải tải thêm phần mềm giả lập máy SEGA GENESIS cho PPC nữa, các phần mềm giả lập mình đã up ở trang đầu tiên đó.

sumovn85

Cám ơn bạn đã cho tôi gặp lại những ký ức tuổi thơ. xin hỏi bạn là nếu giờ tôi muốn chơi trên máy tính riêng thì dùng phần mềm gì để chơi.????

phuongnam2012

giúp e với

Khi đang chơi nếu bạn muốn thoát ra thì bạn dùng bút nhấp vào gốc dưới cùng bên tay trái có đề chữ Settings (cái thanh mờ mờ ở phía dưới ấy) thì nó sẽ hiện ra bản sau:

Bạn lại dùng bút nhấp tiếp vào chữ Exit nằm ở gốc dưới cùng bên tay trái để thoát game.

e ko tìm thấy bác à , chán quá:((