• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sensation LCD Screen được sản xuất bởi hai hãng khác nhau

batanguyen

Dạo trên XDA thì thấy có một topic nói về vấn đề LCD của bé Sen này được làm từ Sharp và Acer (AUO). Trên forum XDA bà con test và cho ra kết quả bình chọn là Sharp cho ra hình ảnh đẹp nhất.

Họ dùng phần mềm trên App Store là Terminal Emulator để kiểm tra xem màn hình được làm từ nhà sx nào -> gõ lệnh dmesg
- PANEL_ID_PYD_SHARP -> Sharp
- Panel_ID_pyd_AUD_NT -> Acer
Link trên market
Còn đây là link MF *.apk
Cùng test và bình luận nào ;;)

Nguồn
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1131592

Chỉnh sửa cuối:

twantoan

Có tôi quan tâm, nhưng test để làm chi cơ chứ? Hích hic, mua rồi, ra laọi gì thì ra mà
đồng ý với bác này.nếu test phải màn hình của mình là đồ đểu thì sao .tốt hơn hết là không biết :))

thegoldfishvn

mình nghĩ bạn cho cái link down phần mềm lun thì hay hơn. Chút rảnh m sẽ test thử. hihi.

batanguyen

đồng ý với bác này.nếu test phải màn hình của mình là đồ đểu thì sao .tốt hơn hết là không biết :))

Thật ra không phải hàng đểu mà chẳng qua là do đơn đặt hàng thôi
Lô hàng sx ở Mỹ cho T-Mobile cũng có con màn hình là Sharp có con là của Acer, lâu lâu lòi ra của Sony :D
Tùy mắt nhìn của mọi nguời thôi có người thích màn Sharp và ngược lại mà.

thegoldfishvn

Của m là sharp. Đang read cái thread bên xda coi nó nói gì. Nhìn hình so sánh bên đó thì có vẻ cái sharp đẹp hơn. May quá. :))

twantoan

may nhá. thử nghĩ máy mình lại là màn hình của tàu sx ( ví dụ thôi :)) )lúc ấy khóc thết lên ah .thà không biết không có tội đỡ phải áy náy :))

gõ dòng lệnh cụ thể ntn vậy các bạn.Mình làm theo HD trên XDA mà ko đc lệnh như sau:
[ 9178.895111] Panel Type = PANEL_ID_PYD_??????

thegoldfishvn

gõ dòng lệnh cụ thể ntn vậy các bạn.Mình làm theo HD trên XDA mà ko đc lệnh như sau:
[ 9178.895111] Panel Type = PANEL_ID_PYD_??????
dung terminal emulator. Gõ dmesg. Nó sẽ ra 1 đống dòng. Ngồi dò từ từ ( của e nó nằm ở khoảng 2/3 đoạn code, ngồi đọc mệt mỏi)

Màn hình của mình cũng của Sharp.Gợi ý là sau khi gõ lệnh dmesg xong.Nó hiện ra 1 đống dòng bạn copy tất cả paste vào file .txt chẳng hạn sau đó
dùng chức năng search sẽ tìm ra nhanh hơn.Chúc may mắn

bacmeogia1

Màn hình của mình cũng của Sharp.Gợi ý là sau khi gõ lệnh dmesg xong.Nó hiện ra 1 đống dòng bạn copy tất cả paste vào file .txt chẳng hạn sau đó
dùng chức năng search sẽ tìm ra nhanh hơn.Chúc may mắn
Vẫn k ra bác ạ.e tìm mờ hết cả mắt mà có thấy đâu.hix