• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sensation LCD Screen được sản xuất bởi hai hãng khác nhau

nhattuong

Active Member
của mình là Panel Type = PANEL_ID_PYD_SHARPkhông biết có đẹp không ..Hehehe...

batanguyen

Theo mình nghĩ là giống nhau cả thôi, vì của mình là... ACER mà!!!

Thật ra độ nét của Acer với Sharp là 9:10 mà
Chỉ những người hay duyệt hình và xem phim nhiều và có 2 máy để so sánh thì mới thấy rõ thôi ;;)

batanguyen

Ở đây có bác nào đang xài con Sensation 4G của T-Mobile không
Test thử em nó với mấy em World ở VN or hàng xách tay HK xem thế nào :D

batanguyen

Các bác thử lấy tấm hình ở đây về test thử xem thế nào
Hình này gần như chuẩn HD đấy :D

tommy_trant20

sao ai cũng dò ra mình cũng cài chương trình vô rồi rõ lệnh mdesg giống pác chỉ như chỉ ra 1 dòng code dài mò mỏi cả mắt.

Nguyenson318

sao ai cũng dò ra mình cũng cài chương trình vô rồi rõ lệnh mdesg giống pác chỉ như chỉ ra 1 dòng code dài mò mỏi cả mắt.

Ở trên đã có một bạn đã hướng dẫn cách "mò", như sau: sau khi cài và oánh lệnh dmesg, ấn Menu để chọn lệnh Save text (lưu ra file Word) rồi dùng chức năng Find của Word để tìm ra dòng chữ liên quan đến thông tin màn hình. VD: Find "Panel" => nó sẽ hiện ra cho bạn!

batanguyen

Ở trên đã có một bạn đã hướng dẫn cách "mò", như sau: sau khi cài và oánh lệnh dmesg, ấn Menu để chọn lệnh Save text (lưu ra file Word) rồi dùng chức năng Find của Word để tìm ra dòng chữ liên quan đến thông tin màn hình. VD: Find "Panel" => nó sẽ hiện ra cho bạn!

Bổ sung thêm cách :
Nếu không biết lưu file MS Word thì chỉ lưu file txt rồi dùng Notepad or Wordpad mở nó lên rồi dùng chức năng Find & Replace để tìm chữ Panel cũng được

batanguyen

PANEL_ID_PYD_SAMSUNG -> sao của mình là Sám sùng ta :D
Haha vậy là có nhiều điều về xuất xứ màn hình của Sensation nhey ........ Theo mình bik thì màn hình của Samsung thì cho màu chuẩn lệch màu ít