• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Sensation XE] Xin hướng dẫn cách S-OFF HBOOT 1.29.0000

vietcad

Member
Tối qua làm hộ máy cho thằng cu em,chọt 2 phát ăn luôn( Hboot 1.29.xxx). Oải nhất là unlock bootloader qua HTCDEV vì cáp quang có vấn đề nên phải hơn 1h mới kết nối và unlock được.Sau khi flash FW 3.33.xxx universal vào để unlock lại bootloader thì hay 1 cái là HBOOT đang từ 1.29.xxx xuống 1.27.1100.
Cũng tùy bác ạ. Bác giải nén ra sẽ thấy trong Firmware có file Jhboot sẽ là 1.29.xxx hay 1.27.xx là biết ngay mà.

lykienbinh

bác dũng cho e hỏi chút e làm đến bước>>> Không chạm vào các thiết bị trong toàn bộ quá trình 6.get gấu điều khiển mới nhất từ http://unlimited.io/jb_pyramidlocked.htm tải về các " cửa sổ Ice Cream Sandwich "một (" cửa sổ Gingerbread "nếu trên bánh gừng) phần tải của trang trên 7.RUN TOOL JB hoặc kiểm soát chịu tuyệt vời hướng dẫn về làm thế nào để chạy juopunutbear rùi e vào hướng dẫn>>>Để sử dụng phiên bản này, bạn phải temproot thiết bị của bạn trước khi chạy ControlBear.
1.adb shell mv / data / local / tmp / data / local / tmp.orig
adb shell ln-s / dữ liệu / data / tmp / địa phương
adb khởi động lại
adb shell echo "ro.kernel.qemu = 1> / data / local.prop"
adb khởi động lại
Chạy các phiên bản thích hợp của ControlBear (xem liên kết tải về)
khởi động lại
adb shell rm / data / local.prop
adb shell rm / data / local / tmp
adb shell mv / dữ liệu / local / tmp.orig / data / local / tmp
adb khởi động lại SOFF (bởi auggie2k) JB SOFF GUIDE.>>> e k hiểu chạy kiểu gì nữa máy e h k nghich đc gì nữa rùi )):

bác dũng cho e hỏi chút e làm đến bước>>> Không chạm vào các thiết bị trong toàn bộ quá trình 6.get gấu điều khiển mới nhất từ http://unlimited.io/jb_pyramidlocked.htm tải về các " cửa sổ Ice Cream Sandwich "một (" cửa sổ Gingerbread "nếu trên bánh gừng) phần tải của trang trên 7.RUN TOOL JB hoặc kiểm soát chịu tuyệt vời hướng dẫn về làm thế nào để chạy juopunutbear rùi e vào hướng dẫn>>>Để sử dụng phiên bản này, bạn phải temproot thiết bị của bạn trước khi chạy ControlBear.
1.adb shell mv / data / local / tmp / data / local / tmp.orig
adb shell ln-s / dữ liệu / data / tmp / địa phương
adb khởi động lại
adb shell echo "ro.kernel.qemu = 1> / data / local.prop"
adb khởi động lại
Chạy các phiên bản thích hợp của ControlBear (xem liên kết tải về)
khởi động lại
adb shell rm / data / local.prop
adb shell rm / data / local / tmp
adb shell mv / dữ liệu / local / tmp.orig / data / local / tmp
adb khởi động lại SOFF (bởi auggie2k) JB SOFF GUIDE.>>> e k hiểu chạy kiểu gì nữa máy e h k nghich đc gì nữa rùi )):
Bạn làm theo hướng dẫn ở đâu mà rắc rối quá vậy?

AquaSta

Moderator
Hơn chục lần chưa là gì cả, mình chọt hơn 20 lần đây. Tức quá bỏ luôn, hôm sau mang ra chọt lại thì đến lần thứ 3 thì olala...:D

Hic, giờ thì máy nằm chết ở màn hình JoupunutBear. Chọt cả trăm lần rồi mà vẫn fail. Giờ làm sao để làm nó về lại như cũ để lúc khác làm lại vậy các bác.

Bố khỉ, vừa lên khóc lóc với các bác thì nó lại được. Thank all.

Đúng là cái này phải chọt đôi khi vào chục lần, E chọt nguyên 1 đêm không được, Oải quá vứt đó, hum say chọt có phát thứ 2 được luôn
Cái này gọi là gian nan ko được nản :D Nhớ hồi xưa S-OFF Sen thường theo cách này, chọt gần chục lần rồi nản :D và ko được. Mình thì ko nản nhưng chủ của nó nản, trả cho nhanh

lykienbinh

em làm theo nguồn này hix http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1661631 máy e bây h bật lên nó hiện lên màn hình nhưng treo k nghịch dc gì luôn

e đang làm đến bước này rùi>>>> 1.get temproot-cảm giác cửa sổ này zip TEMPROOT ZIP 2.Extract temproot-windows.zip cảm giác vào một thư mục trên máy tính của bạn. 3.Plug SENSATION/XE/4G HTC của bạn vào máy tính của bạn thông qua USB. (Giữ các kết nối trong chế độ HTC SYNC) đi: Cắm cáp USB của điện thoại vào mặt sau của máy tính của bạn nếu bạn đang sử dụng một máy tính để bàn 4.Enable USB Debugging trên cảm giác HTC. Cài đặt >> Phát triển Options >> USB gỡ lỗi (kiểm tra) 5.Double nhấp temp_root.bat để chạy các kịch bản và chờ đợi cho đến khi nó hoàn thành. Không chạm vào các thiết bị trong toàn bộ quá trình e rút máy dt ra khỏi máy tính rui h hiểu bước tiếp theo như thế nào nữa :((

em làm theo nguồn này hix máy e bây h bật lên nó hiện lên màn hình nhưng treo k nghịch dc gì luôn
Treo ở màn hình JuopunutBear à? Chạy lại JuopunutBear rồi chọt lại.

Mà có hướng dẫn chi tiết ở đây rồi mà bạn???

BÁC THỬ LÀM THEO CÁCH NÀY CỦA TÔI XEM SAO NHÉ :

1- Cài đặt ROM gốc cho máy theo Firmware 3.2.... Tìm xem CID máy là gì sau đó tìm Firmware của nó trên Google hoặc XDA ( của mình là HTC_622 Firmware_3.32.708.112) sau đó download Firmare đó về trích xuất lấy file hboot 1.27....hay 1.29 ( của mình là 1.29 máy HTC_Hồng Kong)
2- Vào trang chủ của JuopunutBear download ControlBearRelease_pyramid_ICS_WIN về giải nén ra ổ C nhé.
3- Trong thư mục đó sẽ có file jhboot. trong đó sẽ có file hboot_8x60_1.27.1100_20120113_signedbyaa.nb0 bạn xóa nó đi và đặt HBoot (VD của mình là :hboot_8x60_1.29.0000_20120302_signedbyaa.nb0) của mình vào
4- Để chắc ăn hơn bạn copy cả HBoot 1.27...1.29 của mình vào thư mục nói trên.
5- Tiến hành chạy chuwowngn trình Juopunutbear S-OFF.
Trước mình vật vã gần 50 lần mãi mà không được sau khi làm cách trên một phát ăn ngay. Các bạn thử trên máy mình và cho kết quả sao nhé. Chúc thành công

Do not remove sdcard from phone
Do wire-trick now!! Check the instructions at http://unlimted.io
Bắt đầu câu dây đồng....
----------------------------------
Waiting device....
Rebooting device
Please wait....
Found device... Please wait...
Getting into bar.....
Raising Glass
SUCCESS - Taking a sip.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Buddies and Beer
Checking alcohol level......
Seems to be just right.....
Let's take one more......
Aaaah, nice sunny day!!
Rebooting.......
Waiting device....
Found device... Please wait...
Rebooting bootloader.......
Waiting device....
Fastboot detected
JuopunutBear S-OFF success
Do you want to install JuopunutBear modified hboot? (y/n)

đến đoạn này thì bạn nhấn Y để đồng ý

Installing JuopunutBear hboot.....
Waiting.....
Flashing.......
Rebooting......
JuopunutBear hboot installed
Press ENTER to exit.....

Sau khi thành công máy bạn sẽ bị LOCK hboot lại. Các bạn nên vào trang HTCDEV.com mở khóa lại nhé vì unlockcdoe.bin cũ không dùng được vì mã token đã thay đổi. Sau đó cài lại Recovery hay 4eXT nhé.

BÁC THAM KHẢO CÁC CÔNG CỤ ĐỂ S-OFF VÀ CÀI ĐẶT NHÉ RECOVERY : http://vi8.info/HTC-Sensation/

lykienbinh

mong bac hướng dẫn e chạy thằng JuopunutBear
JuopunutBear e k biết chạy nó kiểu gì hix :O thank bác trước

hanhbkhn

Cho em hỏi chọt sao cho đúng cách zậy, e chọt mà cứ fail hoài....hix

Chọt bình thường thui bạn ui, E chọt đến mấy chục phát không được, nản quá chẳng muốn làm nữa, hôm sau chọt mấy phát được luôn ---> Muốn thành công thì phải kiên nhẫn chút, chọt thoải mái ko hỏng đc đâu Bác ah.

lenguyenvu07

Mình thấy các bạn nói chọt dây đồng nhưng đọc hoài không hiểu là chọt ở đâu vậy. hic

Mình thấy các bạn nói chọt dây đồng nhưng đọc hoài không hiểu là chọt ở đâu vậy. hic
Bạn coi hình minh họa nhé.

dungdinh

Bạn coi hình minh họa nhé.
Các bác cho hỏi , mình s-off con sen xe rồi thì bị vấn đề này , cài rom ( rất nhiều rom ) khi không có simcard thì bình thường , gắn sim vào thì khi đến màn hình nhận sim card thì báo lỗi phải dừng và lỗi cứ vài giây là xuất hiện , bấm ok thì mất ... là bị gì vậy ? hic mình cũng thử rất nhiều sim khác đều vậy. Đã super CID và cài FW 3.33.xxx luôn cũng không thay đổi . Xin chỉ giúp mình với

Các bác cho hỏi , mình s-off con sen xe rồi thì bị vấn đề này , cài rom ( rất nhiều rom ) khi không có simcard thì bình thường , gắn sim vào thì khi đến màn hình nhận sim card thì báo lỗi phải dừng và lỗi cứ vài giây là xuất hiện , bấm ok thì mất ... là bị gì vậy ? hic mình cũng thử rất nhiều sim khác đều vậy. Đã super CID và cài FW 3.33.xxx luôn cũng không thay đổi . Xin chỉ giúp mình với
Bạn úp thử bản Rom Ship chưa vậy? Lỗi của bạn là lỗi một tiến trình nào đó bị dừng lại (FC - Force close), bạn khởi động lại máy hay bạn để nguyên SIM trong máy rồi úp rom xem sao. Khi úp rom chú ý nên full wipe trước khi úp nhé.

Demostone

đang tính tậu con htc sensation 4G :-? ko biết S-OFF có khó khăn hơn sen thường,XL,XE không :-? nhỉ

đang tính tậu con htc sensation 4G :-? ko biết S-OFF có khó khăn hơn sen thường,XL,XE không :-? nhỉ
Cái đó còn tùy thuộc vào thông số HBOOT của máy bạn nữa, nếu HBOOT thấp (1.18.0000) thì bạn S-OFF bằng Revolutionary, còn nếu HBOOT cao (1.27.0000 hay 1.29.0000) thì S-OFF bằng phương pháp "câu dây đồng" của JuopunutBear nhé.

Demostone

Chắc phải tậu con có HBOOT thấp (1.18.0000) quá..chứ thấy phương pháp câu dây đồng thấy phiêu phiêu...thấy chủ thớt hỏi mà bắt thảm :(...thank bác dinhtiendung :D

hanhbkhn

Chắc phải tậu con có HBOOT thấp (1.18.0000) quá..chứ thấy phương pháp câu dây đồng thấy phiêu phiêu...thấy chủ thớt hỏi mà bắt thảm :(...thank bác dinhtiendung :D

Đừng lo Bác ơi, lần đầu tưởng khó + nguy hiểm nhưng thực sự làm rồi mới biết nó rất đơn giản, Bác cứ chịu khó kiên nhẫn làm theo hướng dẫn là được, Sau khi câu thành công con của E, E câu cho rất nhiều máy bạn bè nữa, chỉ 30-40 phút là xong hết thui ...

mrnhek

Thắc mắc về HBOOT 1.29.0000

Có ai cho em hỏi trước máy em mới mua là hboot là 1.18 em cũng đã s-off đã cài recovery root để em cài rom cook sau đó em lại trở lại rom ship và có cập nhật qua ota lên fw 3.33 và hình như em thấy hboot lên 1.29, Ko có recovery trc nữa
Vậy các nào cho em hỏi giờ mày em hiện đang là s-on hay là s-off?
Thanks các bác trước ạ