• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Set ringtone cho Notification và Copy danh bạ trên HTC chạy Android

thanhhdung78

Mình tìm kiếm và hỏi trên diễn đàn rất nhiều về vấn đề set ringtones cho notification nhưng có người nói là chưa được,mấy hôm nay vọc mình phát hiện ra là cực kỳ đơn giản,nên chia sẽ với mọi người nhất là những người mới làm quen với việc chạy HĐH Android trên HTC có thể dễ dàng set ringtones cho tin nhắn và báo thức.
1/ Nếu lần đầu cài Android vào máy thì khi tải các bản Android về giải nén (vẫn chưa cài vào máy):các bạn vào: Android/Media/audio/notification/ copy những nhạc chuông mà bạn thích vào đấy(nhưng kiếm mấy bài nhẹ thôi vì mình nghĩ nếu nặng quá sẽ làm chậm quá trình cài đặt Android lên dt của bạn)Vậy là bạn có thể có những bản nhạc chuông yêu thích cho tin nhắn và báo thức của bạn rồi đó.
2/ Nếu đã chạy Android rồi thì các bạn thoát khỏi Android vào file Explore trên Win xóa hết các thư mục ngoài do Android tạo ra khi chạy( .android_secure,LOST.DIR,rosie_scroll,rssreader,tmp...nhằm mục đích để boot lại Android :-? :-?) sau đó copy những bản nhạc chuông vào Android/Media/audio/notification.Và khởi động lại Android...
*Về vấn đề Danh Bạ một số hướng dẫn là đồng bộ hóa với Google mail =))=)) nhưng cũng thật sự không cần thiết,vì với những người có dưới 250 số thì trước khi khởi động các bạn cứ copy tất cả vào sim,khởi động Android=>danh bạ(contacts)=>bấm phím lá cờ=>nhập/xuất(import/export)=> nhập từ simcard(import simcard)...xong đánh dấu vào những số mà mình muốn lưu vào danh bạ trong máy....còn nếu kg thì khi bạn lưu số vào sim thì nó cũng sẽ hiển thị trên danh bạ nhưng là danh bạ trên sim.

tuandung304

contact của mình trên máy lưu nhiều thông tin lắm: tên (tiếng việt có dấu), số đt (home, mobile), link facebook profile, ngày sn... nên copy qua sim là ko đc rồi bạn ơi

dale89

contact của mình trên máy lưu nhiều thông tin lắm: tên (tiếng việt có dấu), số đt (home, mobile), link facebook profile, ngày sn... nên copy qua sim là ko đc rồi bạn ơi

Vậy bạn lưu vào contact goolge để dễ dàng chỉnh sửa và sao lưu hơn:D

ATOM

Bạn có thể dùng ActiveSyns lưu danh bạ lịch hẹn lên Gmail, coi như 1 nơi lưu trữ.
sau đó khi úp rom WM hay từ ANDROID bạn đều có thể lấy lại toàn bộ danh bạ lịch hẹn (chú ý: tiếng việt có dấu chưa thử)
Cách là như sau:
1. Mở ứng dụng ActiveSync trên điện thoại.
2. Bấm Menu, chọn Add Server Source.
3. Nhập Email Address là địa chỉ Gmail, bấm Next.
4. Nhập địa chỉ Email (Gmail) và Password, bấm Next.
5. Nhập Server address là: https://m.google.com/syncml
6. Chọn Contact và Calendar, bấm Finish.