• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SHARE] Cần chia sẽ data Google Maps

shido_katori

Active Member
Phần mềm này quá nổi tiếng nên ko cần phải giới thiệu nữa nhé

11image-Google-Map-cho-dien-thoai-da-hien-thi-chi-tiet-duong-xa%25252C-dia-diem.jpg

Mình lập topic này mong muốn dc chia sẻ data của Google maps vì dòng máy 523x ko có Wifi mà down bản đồ về thì rất lâu hoặc tải bằng 3G (5230) thì khá tốn kém. Là sinh viên đâu có dư dả mà xài trọn gói đâu :D nên mình muốn các anh chị em, các chú các bác nào đã từng xài google maps và có nhiều data hoặc các bác xài dòng máy có Wifi đã tải bản đồ thì chia sẻ cho anh em trên 4rum. Wifi thì ko tốn phí...chỉ tốn pin, có data rồi thuận lợi cho anh em mà ko có Wifi hoặc tốc độ tải bản đồ bằng GPRS-EDGE quá chậm, ta chỉ việc chép Data vào thẻ, ngoài ra còn có thể dùng khi Format điện thoại hay Flash FW mà ko muốn tải lại bản đồ.

Các bác nào up file Data lên thì chú ý là File có "chất lượng" nhé, chẳng hạn như File có chứa nhiều vùng, hoặc các vùng quan trọng ( TPHCM chẳng hạn), và yêu cầu là có nhiều mức độ ZOOM đối với bản đồ vệ tinh ( mình thích xài bản đồ vệ tinh hơn ;;) )

Data Google maps sau khi tải nằm trong X/Private/2000CEA3

Các bác up theo mẫu :

Loại: ( bản đồ thường hay vệ tinh nhìn xuống)
Vùng miền có trong data:
Dung lượng file:
Link thư mục 2000CEA3

Xin chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm

2000CEA3 TPHCM 100MB

Vì nhiều người sẽ ở những vùng khác nhau nên ( nếu có thể) các bác ở các vùng khác có thể up data của vùng mình lên rồi ai ở vùng nào down cái ấy về :-?

Chỉnh sửa cuối:

haitayhaiem

tôi lậy ông đấy, đáng bao nhiêu đâu mà fải share vậy?
Google maps, có fải nokia maps đâu mà tốn kb

realman225

tôi lậy ông đấy, đáng bao nhiêu đâu mà fải share vậy?
Google maps, có fải nokia maps đâu mà tốn kb
ặc,cái bản dồ tphcm hơn 500 mb đó ông,ko biết thì đừng phán nhé,mình lúc trước có dùng nhưng từ khi flash fw tới h cứ flash là xóa hết trong private nên chẳng còn dể mà share

shido_katori

Active Member
ặc,cái bản dồ tphcm hơn 500 mb đó ông,ko biết thì đừng phán nhé,mình lúc trước có dùng nhưng từ khi flash fw tới h cứ flash là xóa hết trong private nên chẳng còn dể mà share

Trước khi flash sao lưu lại 2000CEA3, flash xong cài Google map rồi chép đè 2000CEA3 vào, ta sẽ ko mất data đâu. :)

dekisugi17

Mình thấy Nokia Maps là ổn định nhất!!! Trước h và bi h vẫn dzậy!!! ^^ Đã từng xài Google Maps nhưng đã xóa!!! Sẵn tiện có bạn lập topic này báo các bác lun là có bản đồ cập nhật Việt Nam rồi!! Các bác dzô phần "Cập Nhật" kiểm tra lại xem đã cập nhật chưa!! Phiên bản bản đồ 00.02.45.109 phát hành 30.11.2011

nhockfc

Google Map khi có nhiều data thì để offline có xem đc k mấy bác?
Mà tiện topic này ai có dữ liệu Ovi maps (có cập nhật phần xem vệ tinh đầy đủ của HN) share lên e dùng vs :p

shido_katori

Active Member
Mà tiện topic này ai có dữ liệu Ovi maps (có cập nhật phần xem vệ tinh đầy đủ của HN) share lên e dùng vs :p

mình vừa thử chế độ offline rồi bật Google maps, nó báo ko kết nối đc thì chọn cancel, sau đó, phần nào của maps mà mình đã load vẫn xem đc bình thường...
Tối nay lấy con X6 ra cafe ngồi tải = wifi cái bản đồ nhà mình trước. :))

wangsang1104

thôi share cả 2 đi bác nào có dữ liệu mới nhất của nokia maps cho mình xin vs

shido_katori

Active Member
Update bài 1 File data vệ tinh TPHCM tạm thời 100MB, em ngồi cafe kéo mỏi tay luôn, hic hic, bác nào thích thì chép đè vào Private rồi xài

LoiPT

ồ cái này hay đó nha. ai ở đâu up ở đó cho chủ topic tổng hợp :)
mình thích google map nhất

ndlong1987

Bác cài Ovi Suite rồi kết nối điện thoại sau đó tải về thôi ^^ em toàn tải thế cả. Mà trên đó bản đồ của VN mà có gần 50MB hix hix.
Bác nào có cách khách ko. Luôn tiện bác nào có tập tin hướng dẫn thoại = tiếng Việt shard cho e với (đi bộ + lái xe nha)

funnyclock

Up cái, mình đang rất cần cái này......
Hà Nội mọi người ơi....
Bác nào dùng thì làm ơn chia sẻ cho mọi người đi nào.....

becuz

bạn ơi bạn có bản google map bình thường vẫn hay dùng không cho mình xn vs
Hà Nội mọi người ơi....

becuz

help

bạn ơi bạn có bản google map bình thường vẫn hay dùng không cho mình xn vs
Hà Nội mọi người ơi....

becuz

mình dùng c5-03 google map của mình chẳng hiểu sao khi bật lên lại toàn cài đạt lại mạng wap hay internet là tn nhỉ