• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Shortcut trong Windown mobile

p3b

các bác cho hỏi em lở tay tạo 1 lúc 2 cái shortcut giống nhau trong mục star--program vậy phải làm sao để xóa bớt 1 cái. Ai biết thì chỉ giúp em thanks

tuantung

các bác cho hỏi em lở tay tạo 1 lúc 2 cái shortcut giống nhau trong mục star--program vậy phải làm sao để xóa bớt 1 cái. Ai biết thì chỉ giúp em thanks

Dùng Resco Explorer can thiệp vào trong thư mục windows.--programs
Lưu ý:bạn phải hiện hết các file ẩn lên nhé,trong phần Menu-option-general-Browser

NguyenTu

Super V.I.P

Dùng File Explore vào mục Windown/start menu/Program

Sau đó bạn muốn xóa cái shortcut nào tùy ý!!

tech77

Thế muón tạo Shotcut tắt màn hình ra ngoài màn hình thì làm sao hả các bác. Trước em dùng Ò cài SPb Plus thì đặt ngon lành cái gì cũng đc. Giờ dùng em Diamon này cài thử Spb plus thì ko thấy nó nhận.. băn khoăn quá :D

hoadainhan70

Active Member
Có một Tool này rất hoành tráng Tớ chỉ nhớ tên thoi còn Link thì quên mất roài , Pác cài vào máy cho nó tự chạy và quét toàn bộ những shortcut thừa không dùng đến hoặc những file rác tên soft là Memmaid của Dinarsoft

jennydontcry

Thế muón tạo Shotcut tắt màn hình ra ngoài màn hình thì làm sao hả các bác. Trước em dùng Ò cài SPb Plus thì đặt ngon lành cái gì cũng đc. Giờ dùng em Diamon này cài thử Spb plus thì ko thấy nó nhận.. băn khoăn quá :D

ROM thường có sẵn PM psShutXP đó bác,khi chạy nó hiện ra bảng và có ô "Show in Today" thì click vào đó thì nó sẽ hiển thị ngoài màn hình.Nhưng nếu dùng DIAMON thì nó bị thằng TFLO 3D che mất icon rùi.Hix thui chịu khó đặt nó ở luôn Menu ý thì chỉ cần ấn Start cái là thấy nó luôn.

PhongQuang

Super V.I.P
Diamon dùng màn VGA nên bạn phải dùng bản 4.3 beta là OK.

T

tit_nguyen60

Guest
Có bạn nào biết cách thay đổi chỉ mục Phone và Camera dưới chân màn hình Today của HTC Touch Pro không bày cho mình với. TKS

susuong

Có bạn nào biết cách thay đổi chỉ mục Phone và Camera dưới chân màn hình Today của HTC Touch Pro không bày cho mình với. TKS
Đơn giản nhất là dùng phần mềm sktool hay advance configure để chỉnh.

bang3lang

Tìm mãi thế nào lại gặp đc topic này , may quá , cảm ơn anh em rất nhiều . Mới bắt đầu chân ướt chân ráo bước chân vào WinMo nên còn phải nhờ anh em nhiều :))