• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Show hàng màn hình Today nào

sdream

để mìn cài thử bản khác, chọn pic thì nó báo lỗi CHT_wall.exe gì đó

Thử để ở phần Miscellaneous setttings/wallpaper mode -> chọn Regular xem có còn bị lỗi đó nữa không. Mình đã cài mấy bản của Mod DTD, vẫn thay đổi wall bình thường.

haidaicayk

Gửi các bác một vài hình ảnh của bản Energy Maxsense 16 Jul ^_^

Bản này khá clean, chỉ 209mb, khá mượt. Tuy nhiên giao diện không cool lắm:p và nhiều tiện ích sử dụng chưa đồng bộ, nói chung là hơi bất tiện.:(. Nhìn chung là okie. Bản này không hiểu sao chụp screen bằng SKTools không được. Chụp bằng Shake&Save không đẹp lắm.:-? Làm một phát trước khi đi HN^_^.

sdream

Gửi các bác một vài hình ảnh của bản Energy Maxsense 16 Jul ^_^

Bản này khá clean, chỉ 209mb, khá mượt. Tuy nhiên giao diện không cool lắm:p và nhiều tiện ích sử dụng chưa đồng bộ, nói chung là hơi bất tiện.:(. Nhìn chung là okie. Bản này không hiểu sao chụp screen bằng SKTools không được. Chụp bằng Shake&Save không đẹp lắm.:-? Làm một phát trước khi đi HN^_^.

Mình cũng đang test bản này nhưng mà phát sinh lỗi ở contacts. Thực tình chỉ khoái cái giao diện tin nhắn ở bàn này, nhìn là lạ :D

Last edited by a moderator:

lungtungbeng

Các bạn đánh giá giao diện max Sense này thế nào? So với Sense 2.5 thì cái nào hơn về tính tiện dụng, tốc độ,... Các bạn cho mình xin ý kiến vì chưa có tg để test^^

sdream

Cũng chưa test được nhiều vì nhìn chung là khá nhiều lỗi, cơ bản là giao diện lạ mắt tuy nhiên theo cảm nhận của cá nhân thì không thích bằng sence 2.5, cảm ứng cũng mượt, ram có vẻ ổn. có thời gian thì nghịch ngợm chút cho biết, biết đâu lại thích bản đó hơn thì sao :)

windows1980

Các bạn đánh giá giao diện max Sense này thế nào? So với Sense 2.5 thì cái nào hơn về tính tiện dụng, tốc độ,... Các bạn cho mình xin ý kiến vì chưa có tg để test^^

Mình dùng rồi nói chung về độ thẩm mỹ và tiện dụng Sense 2.5 ăn đứt. Nếu max sense phải cải tiến nhiều nữa (wiget, giao diện,...)
Mình dùng được 1 ngày lại phải chuyển về sense 2.5

lungtungbeng

Mình dùng rồi nói chung về độ thẩm mỹ và tiện dụng Sense 2.5 ăn đứt. Nếu max sense phải cải tiến nhiều nữa (wiget, giao diện,...)

Ồ may quá thank bác, tí nữa thì em mất công^^

sdream

Ồ may quá thank bác, tí nữa thì em mất công^^

Sao bạn không thử up dùng vài bữa xem thế nào, biết đâu lại khám phá ra nhiều cái phù hợp với mình thì sao? bản này bên PPCGREEks cũng khá nhiều người dùng đấy, thử cho biết \-/

lungtungbeng

Sao bạn không thử up dùng vài bữa xem thế nào, biết đâu lại khám phá ra nhiều cái phù hợp với mình thì sao? bản này bên PPCGREEks cũng khá nhiều người dùng đấy, thử cho biết \-/

^^Em cũng định hôm nào rảnh rỗi up thử vài bản Rom chơi. Với lại cũng đang chờ bản Rom Android cho em HD2 hoàn thiện để có cơ hội so sánh giữa WM với cả Android

haidaicayk

Mình hoàn toàn đồng ý với bác:D. Sense 2.5 mới đúng là HTC, maxsense còn nhiều bất tiện quá, còn lâu mới so được với Sense 2.5.=D>;;)

sdream

Một vài hình ảnh của bản Energy maxsence.Aug.14

Chỉnh sửa cuối:

lifecruiser76

Em hỏi hơi gà tý nhé! Làm thế nào để chỉnh My Location cho nó hiện ra màn hình Today và thời tiết ở đó như mấy cái các bác đã show vậy?

Em hỏi hơi gà tý nhé! Làm thế nào để chỉnh My Location cho nó hiện ra màn hình Today và thời tiết ở đó như mấy cái các bác đã show vậy?
Thì bạn cứ update thời tiết ngay tại màn hình Home (dưới đồng hồ chỗ chữ My Location đó) hay tại Tab Weather của Manila thì sẽ ra màn hình Home liền...:p