• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Show subtitles trong Smart movie

cuti468

Xin hỏi có bác nào có phần mềm join phụ đề vào phim để xem trong Smartmovie không. Mình có file film đuôi avi và 1 file srt (định dạng của file phụ đề). Mình đã chuyển tên của file phụ đề (srt) trùng với tên file film (avi). Xem trên máy tính vẫn ngon lành và hiện đủ phụ đề, nhưng khi đưa vào điện thoại để xem bằng Smartmovie, thi về phần hình ảnh và âm thanh vẫn ok nhưng không hiện phụ để. Mình thấy trong SM có mục Show subtitles nằm trong phần Configuration, đã đánh dấu vào ô này nhưng khi xem vẫn không hiện phụ đề. Có bác nào có cách nào hay phần mềm nào làm được việc này không xin chia sẻ. Thanks for reading

Caominh171

Xin hỏi có bác nào có phần mềm join phụ đề vào phim để xem trong Smartmovie không. Mình có file film đuôi avi và 1 file srt (định dạng của file phụ đề). Mình đã chuyển tên của file phụ đề (srt) trùng với tên file film (avi). Xem trên máy tính vẫn ngon lành và hiện đủ phụ đề, nhưng khi đưa vào điện thoại để xem bằng Smartmovie, thi về phần hình ảnh và âm thanh vẫn ok nhưng không hiện phụ để. Mình thấy trong SM có mục Show subtitles nằm trong phần Configuration, đã đánh dấu vào ô này nhưng khi xem vẫn không hiện phụ đề. Có bác nào có cách nào hay phần mềm nào làm được việc này không xin chia sẻ. Thanks for reading

Cái này thì mình cũng ko bik rõ nữa.
Mà bạn ko nên lập topic để hỏi ở đây!

cupidbaby

Cái này mình cũng đang thắc mắc mà ko biết hỏi ai?
Xem dvd trên máy tính có phụ đề mà convert sang avi xem lại hok có?:-/

BuuPhucCT

Well-Known Member

Khi convert phim DVDRIP từ file AVI dung lượng lớn thành AVI cho điện thoại thì bạn phải chép cả file phim và file phụ đề vào cùng một thư mục và đặt tên của file phụ đề giống với file phim thì khi convert sẽ có phụ đề kèm theo. Mình đã có thử cách này rồi.

xauzainhatvn

Ghép phụ đề cứng thì nói làm gì ???? Phụ đề mềm còn chế được, còn Share, thay đổi ngôn ngữ được mà ko phải Rebuil lại file. Mất thời gian lắm !

minhdale

mình cũng đang đau đầu lắm.Nhưng mình biết sm hỗ trợ file .sub dạng miniDVD.Tìm đc pm convert hỗ trợ unicode khó lắm.

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình cũng đang đau đầu lắm.Nhưng mình biết sm hỗ trợ file .sub dạng miniDVD.Tìm đc pm convert hỗ trợ unicode khó lắm.

Xài PM TOTAL VIDEO CONVERTER là OK hết. Mình đã chuyển nhiều phim kèm phụ đề tiếng VIệt kèm theo đều rất OK.