• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Siêu dịch v.1.8.0 việt hóa

thanhlongnd

Với các bạn mới bỡ ngỡ bước vào công việc Việt hóa thì cái gì cũng khó khăn . Hiểu được giai đoạn đó, Thanh Long đang cố gắng việt hóa 1 số phần mềm như MobiHex, Siêu dịch phiên bản mới . Hi vọng các bạn ủng hộ .

File mới fix lại , không có pass, các bạn down về dùng luôn nha :)

Hi vọng với bản việt hóa này các bạn dễ dàng bắt đầu đến với việt hóa hơn, và đừng tiếc cái thanks nha ;;)

Trường hợp mở file rsc lên, nhấn nút giữa để chỉnh file thì trơ trơ ,
Để khắc phục anh em vào E:/system/apps/zntxhan/, xóa file set.e32dbm đi .

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

cứ thế này cộng đồng vh pda sẽ tăng nên đáng kể ............

Thì PDAViệt sẽ thành nơi ko thể thiếu của những ai muốn pm việt thôi :). Mình thì ko mơ xa thế, chỉ muốn phần nào giúp đỡ newbie việt hóa thôi. Vì mình cũng phải qua giai đoạn đó rồi mà.

Muốn dịch thằng MobiHex nhưng khoai quá nên làm tạm thằng này, hi vọng mấy hôm nữa có bản kia :)

Kojiro

Super V.I.P
Thì PDAViệt sẽ thành nơi ko thể thiếu của những ai muốn pm việt thôi :). Mình thì ko mơ xa thế, chỉ muốn phần nào giúp đỡ newbie việt hóa thôi. Vì mình cũng phải qua giai đoạn đó rồi mà.

Muốn dịch thằng MobiHex nhưng khoai quá nên làm tạm thằng này, hi vọng mấy hôm nữa có bản kia :)

Để e tìm bản tiếng Hoa Mobihex cho anh xử >:) Tiếng hoa thì ko sợ lỗi font nhé.

A chịu khó thì sẽ thành công lớn đó. Mong sẽ tiếp tục đó nhận nhiều PM hay nữa của anh =D>

leetran72

Cho các bác ol trên điện thoại nì

đây là file cài ở trên nhưng em đã gỡ pass ra cho mấy bác hay download qua UCWeb. Bác Long thông cảm nha:D
Hehe, tí nữa em quên thank bác, may mà đọc lại, thấy cái câu cuối cùng của bác mới chợt nhớ ra

thanhlongnd

Để e tìm bản tiếng Hoa Mobihex cho anh xử >:) Tiếng hoa thì ko sợ lỗi font nhé.

A chịu khó thì sẽ thành công lớn đó. Mong sẽ tiếp tục đó nhận nhiều PM hay nữa của anh =D>

Cũng được em. Nhưng a đang cố tìm cách chỉnh trong siêu dịch, hình như có cách ăn thằng .pyc tiếng anh này mà ko lỗi font :(

hvnh

bình thường mấy bản cũ khi mún dịch từ nào mình chỉ cần ấn nút giữa cái oy viết lại là xong ,sao bản này ấn nó chằng có động tĩnh j nhỉ

thanhlongnd

bình thường mấy bản cũ khi mún dịch từ nào mình chỉ cần ấn nút giữa cái oy viết lại là xong ,sao bản này ấn nó chằng có động tĩnh j nhỉ

Mình cũng vừa phát hiện ra vậy, cả bản 1.76 hôm nay mình tìm đc trên google cũng bị thế. ? Để mình xem lỗi ở đâu nha. Cả bản tiếng anh 1.76 và 1.80 đều ko bấm giữa đc, nên ko thể do lỗi việt hóa.

Mấy mod trên diễn đàn ai còn ol cho TL cái bản tiếng anh của SD 1.76 và 1.80 với nè :(

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
Mình cũng vừa phát hiện ra vậy, cả bản 1.76 hôm nay mình tìm đc trên google cũng bị thế. ? Để mình xem lỗi ở đâu nha. Cả bản tiếng anh 1.76 và 1.80 đều ko bấm giữa đc, nên ko thể do lỗi việt hóa.
Mấy mod trên diễn đàn ai còn ol cho TL cái bản tiếng anh của SD 1.76 và 1.80 với nè :(
Mình chưa test bản này của bạn, mìng đã sử dụng siêu dịch rất lâu rồi tất cả các bản từ EN đến VI đều ko bị lỗi như bạn nói.
Posted via Mobile Device

hunterviet

Well-Known Member
Mình chưa test bản này của bạn, mìng đã sử dụng siêu dịch rất lâu rồi tất cả các bản từ EN đến VI đều ko bị lỗi như bạn nói.
Posted via Mobile Device

Thì mọi người đang nói đến bản này đấy chứ anh, anh text rồi cho mọi người cách khắc phục với, bản 1.61 vh, 1.62 EN em dùng ok, có 2 bản 1.76 và 1.80 là sao ko bấm ok để vh được. Thế mới lạ:-?

Kojiro

Super V.I.P

Thì mọi người đang nói đến bản này đấy chứ anh, anh text rồi cho mọi người cách khắc phục với, bản 1.61 vh, 1.62 EN em dùng ok, có 2 bản 1.76 và 1.80 là sao ko bấm ok để vh được. Thế mới lạ:-?

Qua bên 1.76, trả lời rùi kìa, thêm 1 lần kinh nghiệm và là cơ hội phấn đấu cho anh em vì anh em trong nhóm đã được chia sẻ điều này lâu rồi :D

nguyenson_44

Ủa lạ vậy. Mình đang dùng SD V1.76 (do chính mình tự VH để dùng) thì không thấy lỗi của phím giữa đâu. Các Pro kiểm tra lại xem. Hay là bản mới nó ko cho dùng phím giữa (!).

thanhlongnd

Ủa lạ vậy. Mình đang dùng SD V1.76 (do chính mình tự VH để dùng) thì không thấy lỗi của phím giữa đâu. Các Pro kiểm tra lại xem. Hay là bản mới nó ko cho dùng phím giữa (!).

Đã có câu trả lời cho nguyên nhân rùi mà bác :)

troly

Well-Known Member

Thế mới lạ chứ bạn:)), mỗi máy có một số imei khác nhau mà:)) hên xui thôi

hunterviet

Well-Known Member
Thế mới lạ chứ bạn:)), mỗi máy có một số imei khác nhau mà:)) hên xui thôi

Mình thấy nhiều người ko dùng được nút OK chứ đâu phải 1, 2 người mà hên xui bạn. Mà Mg KJR đã trả lời là song ngọn ngành vấn đề rồi

thanhlongnd

Đã up lại file đính kèm, việt hóa 100% lại nha .
Anh em vào down lại và đọc thêm hướng dẫn của SMOD Kojiro nếu khi sử dụng mắc lỗi :)

tuyetha

Posted via Mobile Device
Các anh ơi!xin chi cho e cái này với:em đang chạy sd trên cả v2 và v3,em thấy sd 1.8 trên v2 có chức năng tự động nhớ cấ từ giống nhau đã dịch trước đó.vídu thế này ạ dịch đoạn này:
back
off
back
off
khi em dịch chữ back =quay lai ở dòng 1 rồi,thì khi khi di chuyển tới chữ back ở dòng 3 nhấn ok thì pm sẽ tự dịch luôn là quay lai chỉ việc nhấn ok lần nữa là được.tương tự như thế với từ off=tát
Chức năang này trên sd 1.8 của e dùng trên v3 không có.hay là do em không biết cài đặt hay pm không hỗ trợ vậy ạ.các anh chỉ cho em cài đặt với ạ.em cám ơn cac anh

Hoden

Super V.I.P
bản này chạy bên v5th tốt mà không cảm ứng ,cài bàn phím ảo điều khiển nó 1 đuòng nó đi 1 nẻo rõ chán

troly

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Các anh ơi!xin chi cho e cái này với:em đang chạy sd trên cả v2 và v3,em thấy sd 1.8 trên v2 có chức năng tự động nhớ cấ từ giống nhau đã dịch trước đó.vídu thế này ạ dịch đoạn này:
back
off
back
off
khi em dịch chữ back =quay lai ở dòng 1 rồi,thì khi khi di chuyển tới chữ back ở dòng 3 nhấn ok thì pm sẽ tự dịch luôn là quay lai chỉ việc nhấn ok lần nữa là được.tương tự như thế với từ off=tát
Chức năang này trên sd 1.8 của e dùng trên v3 không có.hay là do em không biết cài đặt hay pm không hỗ trợ vậy ạ.các anh chỉ cho em cài đặt với ạ.em cám ơn cac anh
Posted via Mobile Device Vậy có khi máy bạn chưa có data rồi. Bạn dịch xong lưu lại, thoát SD, vào lại rồi thử các từ đã dịch xem nhé

tuyetha

Posted via Mobile Device Vậy có khi máy bạn chưa có data rồi. Bạn dịch xong lưu lại, thoát SD, vào lại rồi thử các từ đã dịch xem nhé
Posted via Mobile Device
Cảm ơn bạn!mình cũng thử tìm hiểu ra phần nào rồi.mình thấy khi mình mở Db thì chức năng này sẽ có.và nó thực thi ngay trong quá trìng dịch chứ mình chưa tién hành lưu bản dịch nào cả.không biết phải như thế không nữa