• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Siêu Dịch v2.0-S60v3 VH by SymPViet

Hoden

Super V.I.P
có gì mới không vậy a thắng ,dịch trực tuyến sang tiếng việt chưa a,;;)trong 1 tuần ra 3,4 bản luôn...mà so ra không bàng 1 góc mobihex

MinhThang

Manager
có gì mới không vậy a thắng ,dịch trực tuyến sang tiếng việt chưa a,;;)trong 1 tuần ra 3,4 bản luôn...mà so ra không bàng 1 góc mobihex

Chú em nói gì kỳ thế MobiHex dịch sao nhanh bằng SD chứ. Đúng không?

Hoden

Super V.I.P
Chú em nói gì kỳ thế MobiHex dịch sao nhanh bằng SD chứ. Đúng không?

e thấy mobihex dịch hay hơn nhanh hơn ông siêu này.mà tính năng xuất nhập text không bằng hex ,hex là chính xác hơn. tuy hao ram nóng máy nhưng e thích hex,
chắc tại dùng quen thôi, để làm thử 1 bản bằng siêu dịch xem.mà ít dùng quá nên tài nguyên ít phải nhập lại chọt mỏi tay:p

hduonghn

e thấy mobihex dịch hay hơn nhanh hơn ông siêu này.mà tính năng xuất nhập text không bằng hex ,hex là chính xác hơn. tuy hao ram nóng máy nhưng e thích hex,
chắc tại dùng quen thôi, để làm thử 1 bản bằng siêu dịch xem.mà ít dùng quá nên tài nguyên ít phải nhập lại chọt mỏi tay:p

Bạn ko để ý đó, cái SD này khi mình dịch đến đoạn văn bản nào mà trước đó mình đã dịch thì nó tự động nhập lại đoạn văn bản mình đã dịch trước đó, như vậy ko phải nhanh hơn sao?

Hoden

Super V.I.P
Bạn ko để ý đó, cái SD này khi mình dịch đến đoạn văn bản nào mà trước đó mình đã dịch thì nó tự động nhập lại đoạn văn bản mình đã dịch trước đó, như vậy ko phải nhanh hơn sao?

cái đó thì biết .nhưng cái dịch trực tuyến thì không bằng hex.dịch nhanh.ai dùng siêu nhiều thì từ ngữ lư lại nhiều lần sau nếu gặp từ cũ thì không cần dịch lại xuất và nhập text thì siêu là hay ròi còn hex thì khoảng 30 phút 1 phần mềm chạy rất nóng máy nhưng đựoc 1 cái là chính xác không bị lỗi.nhưng rất tiếc mình dùng nó trên 5800 thì hơi khó vì di chuyển từ ngữ rất khó vì bàn phím chọt nên khó sd hơn hex di chuyển lên xuống chậm.
vì mình xài cho v5th nên khác .

nguyenson_44

cái đó thì biết .nhưng cái dịch trực tuyến thì không bằng hex.dịch nhanh.ai dùng siêu nhiều thì từ ngữ lư lại nhiều lần sau nếu gặp từ cũ thì không cần dịch lại xuất và nhập text thì siêu là hay ròi còn hex thì khoảng 30 phút 1 phần mềm chạy rất nóng máy nhưng đựoc 1 cái là chính xác không bị lỗi.nhưng rất tiếc mình dùng nó trên 5800 thì hơi khó vì di chuyển từ ngữ rất khó vì bàn phím chọt nên khó sd hơn hex di chuyển lên xuống chậm.
vì mình xài cho v5th nên khác .

Mình cũng vậy thích Hex hơn Siêu bởi vì tính tiện và chính xác của nó. Dùng Siêu đôi khi bị lỗi mất công làm lại từ đầu.

Hoden

Super V.I.P
Mình cũng vậy thích Hex hơn Siêu bởi vì tính tiện và chính xác của nó. Dùng Siêu đôi khi bị lỗi mất công làm lại từ đầu.

siêu mà dịch 1 pm khoảng 500 từ gần phút 90 mà bị lỗi văng ra 1 phát là toi mạng nguyên ngày nằm bấm, hex bị văng thì còn luư lại ....

hnt20042000

công nhận là mobihex chuẩn hơn nhiều. zntxhan này dịch đôi khi còn bị lỗi và bỏ sót
Bản này update gì vậy bồ

Kojiro

Super V.I.P
siêu mà dịch 1 pm khoảng 500 từ gần phút 90 mà bị lỗi văng ra 1 phát là toi mạng nguyên ngày nằm bấm, hex bị văng thì còn luư lại ....

Ai biểu tin tưởng thái quá vào mình chi :D Người ta làm dăm ba câu thì lưu lại 1 lần, làm 1 lèo chẳng chết :)

nguyenson_44

Ai biểu tin tưởng thái quá vào mình chi :D Người ta làm dăm ba câu thì lưu lại 1 lần, làm 1 lèo chẳng chết :)

Mod nói vậy chứ. Ai chẳng có tính chủ quan. Nếu dăm ba câu mà lưu 01 lần thì có làm tăng tính rườm ra lên ko? :D:D:D

thanhlongnd

Từ hồi mình VH chưa dùng thằng này lần nào, cái này tiện nhất khi kiếm từ trong .class. Mấy bản mới thấy cải tiến chức năng tìm thằng .exe.

Nhưng bình thường rất hay lỗi thiếu string.

1 tuần up 3 bản, lại giống ông Jbak và ông Slick rùi :)

Chỉnh sửa cuối:

hoanghieptn

Thấy hay mình cũng đang tập việt hóa nhưng mình cài thử cả 3 bản 1.84, 1.90 va 2.0 nay sao cài song đc rồi mở lên nó cứ báo lỗi ngôn ngữ la sao vậy bro nào biết chỉ mình với

Kojiro

Super V.I.P
Thấy hay mình cũng đang tập việt hóa nhưng mình cài thử cả 3 bản 1.84, 1.90 va 2.0 nay sao cài song đc rồi mở lên nó cứ báo lỗi ngôn ngữ la sao vậy bro nào biết chỉ mình với
Bạn vào xóa folder rỗng zntx trong system/apps nhé!

onlylove80

Bạn vào xóa folder rỗng zntx trong system/apps nhé!
KJR ơj... Hôm nọ mình càj v1.9.0 bây gjờ muốn càj v2.0 này nhưng kg được.. Vì mình không thể Remove bản cũ đi được.. Lý do là không tìm thấy SD trong Appmanager. Mì đã vào Xplore để xóa nhưng vẫn kg hết, gjờ thì chỉ còn icon thôj kg dùng đc nữa.. Càj bản 2.0 cũng kg được. Làm sao để xóa sạch bản kja bây gjờ hả bạn?? V3 lạj kg thể càj đè như V2 mớj nản. Gjúp mình vớj..

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
KJR ơj... Hôm nọ mình càj v1.9.0 bây gjờ muốn càj v2.0 này nhưng kg được.. Vì mình không thể Remove bản cũ đi được.. Lý do là không tìm thấy SD trong Appmanager. Mì đã vào Xplore để xóa nhưng vẫn kg hết, gjờ thì chỉ còn icon thôj kg dùng đc nữa.. Càj bản 2.0 cũng kg được. Làm sao để xóa sạch bản kja bây gjờ hả bạn?? V3 lạj kg thể càj đè như V2 mớj nản. Gjúp mình vớj..

Posted via Mobile Device

Xóa thủ công xem sao, vào resourece/app xóa 3 file thì phải, vào private xóa tiếp, vào system/apps nữa, theo mình nhớ là 3 chỗ đó. Thử xem sao!

onlylove80

Xóa thủ công xem sao, vào resourece/app xóa 3 file thì phải, vào private xóa tiếp, vào system/apps n�̃a, theo mình nhớ là 3 chỗ đó. Thử xem sao!
Không được KJR ah.. Mình đã cày tung ổ C or E bằng Xplore , gặp file có tên zntx nào là xóa mà cũng không đc.. Huhuhu.

Posted via Mobile Device

2356

Không được KJR ah.. Mình đã cày tung ổ C or E bằng Xplore , gặp file có tên zntx nào là xóa mà cũng không đc.. Huhuhu.

Posted via Mobile Device

Một cách nữa nếu gỡ hok được là Full Reset máy nếu cài trên máy, hoặc 4mat thẻ nếu cài trên thẻ ^^!
Mình nghĩ TH của bạn thì chỉ còn nước đó, hồi trước mình cũng bị như vậy với 1 phần mềm khác, đã thử rất nhiều cách, kể cả pyUnintall, hay xóa bằng cách thủ công, nhưng vẫn hok xong. :D