• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Siêu ICON - AIF (Hàng siêu cấp)

ngocthanhdhgtvt

ai mua con 7610 đó là một sự sui sẻo nhất đời người và em cũng vậy , biết thế ngày xưa mình mua n70 thì đâu đến nông nỗi này , huuuuuuuuuuu :((khổ thân tui huuuuuuuuuuuuuu :((

anhtamhcm

sao em không cài được nhỉ mong các bác chỉ giáo với

Nếu không cài được thì dùng UnMake SIS trên PC mà bung rồi cứ thế mà chép vào thẻ nhớ, hoặc dùng SISBOOM trên mobile chức năng tương tự

SISBOOM Down ở đây

Đây là UnMake SIS dùng trên PC:

JokerB

à nhân tiện nói về Sisboom ở đây em xin nhờ anhtam chút :)
Chả là em đang sài cùng lúc 2 bản sisboom của anh: bản final trên và 1 bản việt hoá nữa nhưng hơn ở cái là khi đóng gói nó bỏ cái thông báo đáng ghét của sisboom và có thể thêm exe. Bản final kia thì em thích dùng để bung vì nó có thể bung từng phần, rồi có cả công cụ xoá các ứng dụng đã cài
Vì thế em muốn xin anh 1 bản sisboom mà có các tính năng của cả 2 bản này, tức là có các công cụ của bản final và loại bỏ thông báo của sisboom, có thể thêm exe :)
Cám ơn anh trước nhiều nhiều :D

anhtamhcm

à nhân tiện nói về Sisboom ở đây em xin nhờ anhtam chút :)
Chả là em đang sài cùng lúc 2 bản sisboom của anh: bản final trên và 1 bản việt hoá nữa nhưng hơn ở cái là khi đóng gói nó bỏ cái thông báo đáng ghét của sisboom và có thể thêm exe. Bản final kia thì em thích dùng để bung vì nó có thể bung từng phần, rồi có cả công cụ xoá các ứng dụng đã cài
Vì thế em muốn xin anh 1 bản sisboom mà có các tính năng của cả 2 bản này, tức là có các công cụ của bản final và loại bỏ thông báo của sisboom, có thể thêm exe :)
Cám ơn anh trước nhiều nhiều :D

Tất cả yêu cầu đều được đáp ứng :D

JokerB

ặc anhtam ơi tại sao em chạy nó lại báo thiếu tập tin powlite nhỉ, đã kiểm tra system/data có powlite rồi mà :( bản final với bản kia chạy ngon lành mà sao bản này lạ thế, anh dùng module j vậy?? để em cài :(

Mà chỉ phần bung nén bị lỗi còn đóng gói vẫn sài ngon :)

anhtamhcm

ặc anhtam ơi tại sao em chạy nó lại báo thiếu tập tin powlite nhỉ, đã kiểm tra system/data có powlite rồi mà :( bản final với bản kia chạy ngon lành mà sao bản này lạ thế, anh dùng module j vậy?? để em cài :(

Do bộ Libs 2.0 của em bị lỗi chứ còn sao nữa =))
Vào E:\System\Libs tìm tệp powlite_fm.py và xóa nó đi là xong

JokerB

hiz đã xóa hết thậm chí còn thử copy cả cái powlite trong thư mục sisboom của anh mà cũng chả ăn thua :( thử cài lại python xem sao :(

anhtamhcm

hiz đã xóa hết thậm chí còn thử copy cả cái powlite trong thư mục sisboom của anh mà cũng chả ăn thua :( thử cài lại python xem sao :(

Lại 7610 hả arsene008? Máy anh test Không vấn đề gì cả

JokerB

ẹc em sài N70 mà :( đã bỏ cái Lib 2.0 của em và cài python rồi script rồi pack 1.33.5 thế mà vẫn thế :(( thèm quá mà k sài đc

JokerB

vừa overwrite vẫn k ăn thua anh à :(( em pó tay rồi :((
bung nén bị lỗi thôi còn đóng gói thì ok :( thôi lại quay về sài Final :D
ặc cài lại final cũng bị y như thế, thôi vỡ mồm rồi, chắc bị lỗi j đây :D reset thôi :D

hvnh

ơ lạ nhỉ , mình cũng dùng N70 và dùng phần mềm này tốt mà:-?
hình như down libs của ai đó mình ko nhớ rõ thấy ổn lắm:D

jimmyvn88

anh tam oi . bản sienicon của anh tuyệt lắm, em cài vào 761 nó chạy tốt nhưng mà anh à , còn một lỗi nhỏ đó là :hình như nó chỉ cho phép đổi icon từ 3->4 lần hay sao há vì khi em thay đổi đến icon thứ 5-6 thì nó lại tự đông thoát ra menu à, không biết bị làm sao nưa , huuuuu:(( , và có một số pm thì không đổi được icon , nhưng không sao thế này thì tốt rồi , nếu anh co bộ icon AIF nào nữa thì post lên cho anh em diễn đàn cùng thưởng thức nha anh , vag đây là kết quả khi em thay icon , tuyệt vời luôn .:))

trường hợp này em cũng gặp phải nhưng chưa rõ lí do

JokerB

anh tám ơi em đã format máy, cài lại python, dùng lib của anh, làm mọi thứ mà k thể chạy được sis bùm mới này, bản final thì vẫn ok :( lạ quá
Thôi sài sisware cũng đc :((

Chỉnh sửa cuối:

hoanghuy16vn

Bạn arsene008 không cần format máy và thẻ đâu. Bạn hãy copy file Data này vào C:\ là chạy ngon lành

JokerB

cám ơn bạn rất nhiều :D
Tiếc là bạn up lên muộn quá :D Cái này mình cũng vừa tìm ra khi bung nén cái module pack 1.30 =)) Dù sao cũng cám ơn bạn rất nhiều. Nhờ có chuyện này mới phát hiện ra bộ lib 2.0 của mình thiếu j :D
Bây h ngồi tổng hợp lib mới =))

nguoiqualoicu

cám ơn bạn rất nhiều :D
Tiếc là bạn up lên muộn quá :D Cái này mình cũng vừa tìm ra khi bung nén cái module pack 1.30 =)) Dù sao cũng cám ơn bạn rất nhiều. Nhờ có chuyện này mới phát hiện ra bộ lib 2.0 của mình thiếu j :D
Bây h ngồi tổng hợp lib mới =))

Cái file powlite_fm.mbm này thì bạn có thể lấy trong bộ lib của Python 1.60 hoặc trong modulepack 1.33.5 và copy nó vào C:\data để khi dùng Sisboom mở file thì có giao diện Vista. Do bạn trong quá trình tổng hợp python đã quá chú trọng vào bộ lib nên khi unmakesis modulepack 1.33 đã quên không cho mục data vào ổ C. Khi tổng hợp bộ libs kiểu này thì khuyên bạn nên làm theo cách sau sẽ hiệu quả hơn, đó là cài Python 1.45 và Scripshell vào máy,rồi cài tiếp Module 1.33 hoặc 1.33.5, sau đó dùng Unmakesis giải nén Python 1.60 ra, lấy bộ Libs của anhtam chép đè vào bộ libs của Python 1.60, rồi tiếp tục lấy bộ libs này chép đè vào bộ libs trong máy. Kết quả sẽ chạy OK mọi CT, kể cả cái Siêu Icon này.

QuanDay

các a post hộ e bộ cài python cho 3230 đư ợc ko ạ.e tìm mãi chả được.toàn cho n70 thôi.hic hic.