• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Siêu ICON - AIF (Hàng siêu cấp)

JokerB

bravo, hú hú. Sài cái aif wizard của a việt hoá đã thấy ngon lắm rồi,h lại có cái này :)
hix tha hồ thay áo :D
tuyệt nhất là bộ lib
Posted via Mobile Device

anhtamhcm

mình thấy các bồ thanks anh tám rất ít:(:(:(

Chia sẽ là chính, Thanks cũng được mà không cũng chẳng sao em. Có em nào làm cửa hàng mà lấy những pm này về kinh doanh kiếm chác cũng không vấn đề gì. Vì anh quan niệm>> Ngay cái thân của mình còn giữ không được huống hồ mấy cái lặt vặt kia...>:)

jimmi_qyu

Chia sẽ là chính, Thanks cũng được mà không cũng chẳng sao em. Có em nào làm cửa hàng mà lấy những pm này về kinh doanh kiếm chác cũng không vấn đề gì. Vì anh quan niệm>> Ngay cái thân của mình còn giữ không được huống hồ mấy cái lặt vặt kia...>:)

Câu nói nghe hay đấy anh trai,Tính em cũng khá gióng anh,thích chia sẽ nhưng không ham muốn đòi hỏi người khác cảm ơn.
Quan niệm giúp người khác là tự giúp mình hoàn thiện hơn

tiephien1

em đã cài và dùng thử rồi.nhưng không hiểu sao 1 số pm mình thay icon thì nó vẫn giữ tên như cũ nhưng e thấy x-plore và lcg jukebox thì nó phía dưới nó không phải là x-plore và lcg jukebox nữa mà chuyển thành 1 tên khác.em đã dùng pm đổi tên đổi lại và đã thành công.anh tam còn bộ icon 3d nào đẹp thì up lên cho e xin nhé!

kenshjn

Một số icon ko đổi được như Smartsetting, Python. Một số báo ko tìm thấy file aiff. Đổi được 1 Icon phải thoát ra vào lại, nếu ko thoát đổi cái thứ 2 thì báo đổi thành công, tự thoát nhưng ko được. Đổi icon xong, một số bị đổi tên ứng dụng theo tên file aif.
Báo cáo tình hình thế để bác Tám bít. Đã test kỹ trên N70 và N72 đều như nhau!

Kojiro

Super V.I.P
Đọc câu anhtam thứ mấy đêm làm bộ lib cho anh em thấy đáng quí quá =D>

E sẽ test thử trên con 7610 xem sao, hy vọng nó ko làm anhtam mất ngủ mấy hôm hen :)

Một số icon ko đổi được như Smartsetting, Python. Một số báo ko tìm thấy file aiff. Đổi được 1 Icon phải thoát ra vào lại, nếu ko thoát đổi cái thứ 2 thì báo đổi thành công, tự thoát nhưng ko được. Đổi icon xong, một số bị đổi tên ứng dụng theo tên file aif.

Chủ yếu là đổi được icon :) Việc tên của PM có thể là Pm này tự dò theo tên file icon, vậy nó là do lỗi PM, chứ ko phải lỗi người việt hóa :)

tiephien1

máy tớ thì Smartsetting, Python đổi ngon lành. đổi đươch nhiều icon chứ không cần phải thoát ra vào lại.còn tên ứng dụng thì bạn dùng pm đổi tên là được mà. nhưng pm này chỉ cho đổi tên với tên mới dài nhất là 9 kí tự.nếu muốn đổi tên với tên mới dài hơn thì bạn dùng cách như việt hóa menu ấy!

anhtamhcm

Đọc kỹ bài từ đầu nhé

em đã cài và dùng thử rồi.nhưng không hiểu sao 1 số pm mình thay icon thì nó vẫn giữ tên như cũ nhưng e thấy x-plore và lcg jukebox thì nó phía dưới nó không phải là x-plore và lcg jukebox nữa mà chuyển thành 1 tên khác.em đã dùng pm đổi tên đổi lại và đã thành công.anh tam còn bộ icon 3d nào đẹp thì up lên cho e xin nhé!

Trời đất! Còn không biết dùng NameOK sao. Phần mềm này chỉ thay Icon thôi nhá

máy tớ thì Smartsetting, Python đổi ngon lành. đổi đươch nhiều icon chứ không cần phải thoát ra vào lại.còn tên ứng dụng thì bạn dùng pm đổi tên là được mà. nhưng pm này chỉ cho đổi tên với tên mới dài nhất là 9 kí tự.nếu muốn đổi tên với tên mới dài hơn thì bạn dùng cách như việt hóa menu ấy!

Thay tên với ký ký vô hạn thì vào đây mà Down nhé:
Here

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

à cái host vnnshare cứ điên điên ấy anh Tám ạ :( Em thấy Galaxyz cũng được đấy :)

thusinhbuon

:(anh tám ơi anh có thể khắc phục được 1 lỗi ở phần mềm này ko ạ ! khi em chọn 1 icon và cài vào 1 ứng dụng thì ko sao nhưng có điều tên của ứng dụng đó cũng bị thay đổi ( ví dụ như LCG thì lại thành c.aif ) ! em cài trên N70Me và thử cài đi cài lại 3 lần đều thế cả !

anhtamhcm

:(anh tám ơi anh có thể khắc phục được 1 lỗi ở phần mềm này ko ạ ! khi em chọn 1 icon và cài vào 1 ứng dụng thì ko sao nhưng có điều tên của ứng dụng đó cũng bị thay đổi ( ví dụ như LCG thì lại thành c.aif ) ! em cài trên N70Me và thử cài đi cài lại 3 lần đều thế cả !

Đọc bài #31 ngay ở trên và Down cái NameOK về

kenshjn

Đọc câu anhtam thứ mấy đêm làm bộ lib cho anh em thấy đáng quí quá =D>

E sẽ test thử trên con 7610 xem sao, hy vọng nó ko làm anhtam mất ngủ mấy hôm hen :)

Chủ yếu là đổi được icon :) Việc tên của PM có thể là Pm này tự dò theo tên file icon, vậy nó là do lỗi PM, chứ ko phải lỗi người việt hóa :)

Cái chính là thông báo thế để bác Tám biết là anh em hưởng ứng phần mềm của bác ấy nhiệt liệt, thông báo để biết và nếu bác ấy có nhã hứng thì sửa, cái này em nói trên phương diện là góp ý chứ không có ý gì.

Em dùng bộ Icon mới của bác Tám trong thư mục XIN chép vô thư mục Other, dùng thằng Aifwinzard đổi khỏi chê luôn!

chickenvn

anh oi

Ứng dụng Python

Phần mềm thay Icon tuyệt vời nhất trên Mobile

Rất dễ sử dụng (chỉ mất đúng 1 giây để thay thế)

Hiển thị hình ảnh của tập tin AIF với chất lượng tốt nhất (xem hình minh họa)

Tôi đã tích hợp 464 tập tin AIF để các bạn tha hồ mà dùng
Có thể thêm AIF vào thư mục XIN tại đường dẫn !:\system\apps\XINZN\

Các phím chức năng (Phím nóng):
Phím #: Trang kế tiếp
Phím *: Về trang trước
Phím OK: Chọn Icon
Phím C: Xóa Icon

Cách sử dụng:
Chọn biểu tượng cần thay thế nhấn nút OK sau đó vào phần mềm chọn ứng dụng để thay!

Download Siêu Icon_v1.1_by anhtamhcm.rar (2.1MB)

Chú ý:
Có thể sẽ có máy không thể chạy được ứng dụng này vì vậy tôi đã cất công làm bộ Libs_Python dành
riêng cho S60v2 ở dưới

Down về giải nén copy đè tất cả vào E:\System\Libs

Đảm bảo khi dùng bộ Libs này thì tất cả ứng dụng của Python sẽ chạy hoàn hảo
Link Download: Ở Đây (5,5MB sau khi giải nén)

anh tam ơi em tải về cài vô máy , máy báo file corup anh giúp dùm em với