• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sign PM bằng s60SignSis v2.0 xong rồi không cài được

Status
Không mở trả lời sau này.

narus

Trước kia mình hay dùng PM SignSis chạy trên Window để cài PM. Nên Net thấy các bạn hay sử dụng 1 số pm để sign trực tiếp trên điện thoại, mình tìm hiểu và down về pm s60SignSis v1.0, copy file .cer vào điện thoại, sign xong vẫn báo lỗi chứng chỉ. Mình đã down bản update 2.0 về nhưng vẫn bị lỗi tuơng tự. Bạn nào có thể cho mình biết là nó bị làm sao không?

traihp9001

Well-Known Member
nó ko bị làm sao đâu
bạn hãy dùng qua các pm sign file khác đi nhé (cả trên pc và mobile) do các file cer ở các forum khác nhau thì thường có cấu tạo khác nhau chút ít mà
tốt nhất là lấy file cer ở forum nào thì tìm thêm pm sign ứng dụng của forum đó,như thế chắc chắn sẽ sign đc.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Trước kia mình hay dùng PM SignSis chạy trên Window để cài PM. Nên Net thấy các bạn hay sử dụng 1 số pm để sign trực tiếp trên điện thoại, mình tìm hiểu và down về pm s60SignSis v1.0, copy file .cer vào điện thoại, sign xong vẫn báo lỗi chứng chỉ. Mình đã down bản update 2.0 về nhưng vẫn bị lỗi tuơng tự. Bạn nào có thể cho mình biết là nó bị làm sao không?

Vấn đề là bạn xin file CER ở đâu.
Nếu bạn xin ở trang OPDA hay IMOBILE thì bạn phải SIGN bằng PM trên PC theo hướng dẫn của Kojiro.
Con nếu bạn xin file CER từ trang gì của trung quốc thì mới sign bằng SIGNSIS được.

vincentgreen54

Vấn đề là bạn xin file CER ở đâu.
Nếu bạn xin ở trang OPDA hay IMOBILE thì bạn phải SIGN bằng PM trên PC theo hướng dẫn của Kojiro.
Con nếu bạn xin file CER từ trang gì của trung quốc thì mới sign bằng SIGNSIS được.
bác này nói vớ vẩn,cer của Odpa em sign bằng freesigner sign trên mobile vô tư mà.pass 0000.

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác này nói vớ vẩn,cer của Odpa em sign bằng freesigner sign trên mobile vô tư mà.pass 0000.

Posted via Mobile Device

Ăn nói cẩn thận tý nhé bạn. Bạn nói mình vớ vẩn là sao. Đây là kinh nghiệm của mình đã làm thành công thì mình chia sẻ lại. Vậy tui hỏi bạn file CER OPDA SIGN trên PC được không? X-(X-(
VẬY đây là cái gì:http://pdaviet.net/showthread.php?t=50415

vincentgreen54

Sao lại dùng từ thế nhỉ? Lời nói không mất tiền mua mà bạn.:-?
em thấy bthường mà.tại có người ko hiểu rõ phát ngôn bừa bãi làm mem mới hiểu nhầm vấn đề thôi.^^
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
em thấy bthường mà.tại có người ko hiểu rõ phát ngôn bừa bãi làm mem mới hiểu nhầm vấn đề thôi.^^
Posted via Mobile Device

Bạn nói ai phát ngôn bừa bãi. Bạn này toàn nói những lời khó nghe không nhé. Vậy chứ bài hướng dẫn của SM Kojoro là sai à.>:)

vincentgreen54

Ăn nói cẩn thận tý nhé bạn. Bạn nói mình vớ vẩn là sao. Đây là kinh nghiệm của mình đã làm thành công thì mình chia sẻ lại. Vậy tui hỏi bạn file CER OPDA SIGN trên PC được không? X-(X-(
VẬY đây là cái gì:http://pdaviet.net/showthread.php?t=50415
thứ nhất bạn bảo cer của Odpa phải sign bằng pc bằng phần mềm của a KJR là ko đúng.
Thứ 2 mình ko hề bảo cer của odpa ko sign trên pc đc.
Posted via Mobile Device

vincentgreen54

Bạn nói ai phát ngôn bừa bãi. Bạn này toàn nói những lời khó nghe không nhé. Vậy chứ bài hướng dẫn của SM Kojoro là sai à.>:)
mình ko bao giờ dám nói a KJR sai,vì anh ấy rất cẩn thận,cân nhắc trước khi nói,ko biết thì sẵn sàng học hỏi.mình rất kính trọng anh ấy.
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình ko bao giờ dám nói a KJR sai,vì anh ấy rất cẩn thận,cân nhắc trước khi nói,ko biết thì sẵn sàng học hỏi.mình rất kính trọng anh ấy.
Posted via Mobile Device

Mình cũng không muốn tranh luận nhiều vì thực ra nó cũng chẳng có gì quan trọng vì dđàn là nơi giao lưu chỉa sẻ nhưng mà tui chỉ không thích bạn gọi tui là vớ vẩn nhé. Những cái tui nói tui đều đã test rồi mới nói.

vincentgreen54

Mình cũng không muốn tranh luận nhiều vì thực ra nó cũng chẳng có gì quan trọng vì dđàn là nơi giao lưu chỉa sẻ nhưng mà tui chỉ không thích bạn gọi tui là vớ vẩn nhé. Những cái tui nói tui đều đã test rồi mới nói.
thứ nhất bác sign cer odpa thành công trên pc,nhưng bạn lại kđịnh là cer từ odpa phải sign trên pc chứ ko sign trên mobile đc,thế thì bạn nghĩ có hợp lí ko.
Thứ hai,khi bác chưa nắm rõ mà lại dám kđịnh như thế với người chưa biết,thì nguy hại hơn hay tôi nói bạn vớ vẩn nguy hại hơn.
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
No table nữa. Vấn đ chả ra gì cứ nói hoài. Bạn muốn nói gì thì nói đi.

BuuPhucCT

Well-Known Member
vấn đề chả ra gì mà lúc nãy bác phản ứng ghê thế.em chẳng muốn nói gì cả,góp ý với bác thế thôi.
Posted via Mobile Device

Khi góp ý với nhau thì anh em nên dùng từ ngữ cho thích hợp. Nếu tự nhiên mình nói bạn vớ vẩn thì bạn nghĩ sao nào. Lời nói đâu có mất tiền mua, lựa lời nói cho vui vẻ đôi bên k được sao bạn.;;);;)

vincentgreen54

Khi góp ý với nhau thì anh em nên dùng từ ngữ cho thích hợp. Nếu tự nhiên mình nói bạn vớ vẩn thì bạn nghĩ sao nào. Lời nói đâu có mất tiền mua, lựa lời nói cho vui vẻ đôi bên k được sao bạn.;;);;)
được rồi,lần sau em sẽ chú ý.tại em quen nói thế thôi.
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
được rồi,lần sau em sẽ chú ý.tại em quen nói thế thôi.
Posted via Mobile Device

Em nói vậy rất dễ gây hiểu lầm. có gì cứ nói từ từ cho vui vẻ cả đôi bên.Như vậy thì OK hơn;);)

Status
Không mở trả lời sau này.